Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Quốc Dũng ơi dạo này có ở diễn đàn không vậy.mình lúng túng vấn đề nạp rôm quá. cái phần mềm cài đặt của bộ nạp trung quốc [fy2009a]mình mới mua nhưng không có cái dao diện cài cho nó chạy bạn giúp mình nhé.cám ơn nhé.

Comment

• Mình mới vào d.đ mà ko sao gửi file lên được...Anh em nào rành chỉ giùm mình cái ! CHÂN THÀNH CẢM ƠN /
      ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
      Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam2010 Xem bài viết
        bạn náo cò fw samsung chay ic tổng TDA 9592 cho mính xin cam ơn nhiếu
        nên gi rỏ model , xin rom kiểu nầy sang năm sau củng chẳng ai hiểu .
        điện thoại : 0919948009
        nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
          Mình mới vào d.đ mà ko sao gửi file lên được...Anh em nào rành chỉ giùm mình cái ! CHÂN THÀNH CẢM ƠN /
          bạn đọc hết từ trang đầu đến cuối sẻ làm được đều bạn cần .
          điện thoại : 0919948009
          nhipsongdientu.tri@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi TRI009 Xem bài viết
            nên gi rỏ model , xin rom kiểu nầy sang năm sau củng chẳng ai hiểu .
            mình đả viết tên model máy rồi nhưng hình như không ai có .tìm rom chạy cùng tổng dể tìm hơn là tìm cùng modenl .cảm ơn bạn đả giúp ,mình đả tìm được rom này rồi chạy cùng tổng nhưng khác model chép vào vẩn chạy tốt chỉ cân chỉnh lại chút thôi

Comment

• Nguyên văn bởi doanthehung Xem bài viết
              ~x( Nếu chỉ lắp mạch cho có vẻ chuyên nghiệp thì ở đây có mấy cái mạch chuyên nghiệp lắm nè, lại còn đẹp nữa

Kết quả là cần chạy, nạp được ổn định chứ lắp lên để cho trông chuyên nghiệp sao

Thứ 2: tôi xin chỉ ra một số điểm như sau
              -- Coi như bạn bỏ D2;Q1;C1;DZ1 và LED đi thì D1 coi như nối từ GDN/PGM đến chân 3 cổng COM. Mà trong cấu hình cho winpic800 thì cấu hình chân 3 lại là Vcc. Vậy D1 tự nhiên đang từ diode nắn trở thành Zenner à, cái này có chức năng ZD đâu. Mà như thế cái GND/PGM nối cho ma để nó chạy được à
              -- Bạn bảo là biết mạch chạy hay chưa thì nhìn trên phần mềm. Tôi chỉ cần con điện trở 2.2k (hoặc 1.5k như sơ đồ của bạn) nối từ chân 4 đến chân 8 cổng COM thì trên phần mềm cũng báo là có mạch chạy bạn ạ (hardware Ok). Chẳng cần nối thêm gì hết, không tin bạn cứ thử
              -- Chân 5 cổng com bao giờ cũng là chân GDN, bạn tháo cái main ra nhìn thì biết. Cái mạch trên thì lại nối vào Vcc cho 24C, đúng là loạn xị ngậu. Thế thì có mà chạy bằng niềm tin
              Muốn mạch trên chạy thì phải chỉnh trong winpic đảo chân Vcc (inv) thì mới có thể cấp nguồn đúng cho 24C được. Mà đảo chân Vcc thì kéo theo một số thứ khác cũng phải đảo. Tôi chưa làm nên chẳng biết inv cái gì cả
              Nếu nhìn trên mạch thì còn nhiều chỗ vô lý và thừa thãi cho mạch nạp, vd như Q2 bỏ cũng được vì chân B Q2 nối chân 5 không đổi thì nó khuếch đại tín hiệu gì???
              Với tôi chỉ cần đơn giản, ít nhất và chạy vẫn ổn là OK rồi
              em cảm ơn bác nhé.em ráp cái mạch của bác đã chạy rồi em lấy con ic nhớ của tivi em cắm vào thử thì thấy chạy tốt đọc vào và nghi ra đều tốt em chư cắm vào tivi dể thử liệu nó có được không. nhưng rất cảm ơn bác rất nhiều.mà bác có cái mạch lạp cho room dvd loại 25t80 không cho em xin với em lắp cái mạch của anh quôc dũng em thữ mạch chạy nhưng khi em nghi và đọc song em kiểm tra thì nó lại không có giũ liệu mà ló lại trắng bác có mạch nào bác làm chạy thì cho xin với em cảm own bác nhiều địa chỉ của em là huuha_nguyen2002@yahoo.com.vn

Comment

• anh dũng có cái mạch lạp room cho đầu dvd mp4 mà đơn giản hơn không cho em xin cái,em lắp mấy cái mạch của anh cho trên diễn đàn khi em lạp thì thấy bình thường nhưng khi em cho vào phần mền sửa room thì lại không dược vd em lấy con room của cái đầu tốt đang chạy em cho vào mạch lạp thì nó cũng chạy từ 0%-100% và baod DONE SAU ĐÓ lấy con room trắng lạp lại nhưng khi layys ra cắm vào máy thử thì không được vậy là sao anh anh giúp em với em cảm ơn anh dũng nhiều nhé chúc anh và gia đình mạnh khỏe

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuanhnkm. Xem bài viết
                  Này 2 cái ông '' biendt '' '' lehung883 '' các ông đả đóng góp được gì cho diển đàn mà các ông nói lời cay đắng thế , cái này chính tôi đả điện thoại xin anh Dũng nếu yahoo của tôi không bị trục trặc nhận file không được thì các bác chưa chắc gì thấy được mặt nó đâu người ta đả có công vẽ lại gửi cho các ông + cả file ROM các ông còn đòi gì nửa ,các ông có giỏi thì lên các web bán mạch nạp EP-ROM cự nó í , nó bán 950.000 luôn đấy , dân thợ diên tử dân dụng như tui mình chỉ cần 2 mạch nạp nhớ TV & DVD-MP4 là tạm đủ rồi ( cả 2 cái này anh Dũng điều có gửi lên kể cả file ROM đủ hết rồi còn gì ) thế các ông thử tìm trên các diển đàn khác xem được bao nhiêu người như anh Dũng , tiện đây tôi xin có lời cám ơn chân thành gửi đến anh Dũng , anh cũng không nên đôi co với những người không biết quí công sức người khác làm gì , ( Cứ cái ngữ này thì mai mốt lên diển dàn có mà ngó thôi ai dám post gì lên nửa chứi )
                  em rất đồng ý với anh. anh quốc dũng có lòng tốt chia sẻ cho anh em mà sao lại có người chửi anh ý chứ( nói thật là nếu anh quốc dũng ko chia sẻ gì thì chả có ai nói được anh ấy cả, nhưng anh dũng đã vì tất cả anh em yêu thích môn sửa chữa điện tử mà viết rất nhiều bài chia sẻ những kinh nghiệm đáng quý của anh ấy). em chỉ là người mới gia nhập vào diễn đàn nhưng em thấy rất nhiều bài do anh quốc dũng viết rất bổ ích em đã học được rất nhiều từ anh ấy. em thật thất vọng khi có 1 số cá nhân ko hiểu vì sao ko cảm ơn lại còn nói này nói nọ về anh quốc dũng, em xin thay mặt những anh em đang và sẽ được anh dũng chia sẻ kinh nghiệm mà biết quý trọng những gì anh dũng chỉ bảo trân thành cảm ơn anh và rất mong anh sẽ tiếp tục chỉ bảo cho chúng em.
                  |

Comment

• Nguyên văn bởi honed Xem bài viết
                    Bạn nào cần Hướng dãn sử dụng phần mềm nạp ROM không, mình sẽ sẵn lòng viết tiếp phần hướng dẫn sử dụng phần mềm nạp ROM.
                    có em cần hướng dẫn bác cho em nhé. thank bac trước
                    |

Comment

• Bạn có Rom SUMO 3388 IC8202L không, cho mình xin với

Comment

• Nguyên văn bởi firering Xem bài viết
                        Bạn có Rom SUMO 3388 IC8202L không, cho mình xin với
                        du file loi len sua lai hoac ghep cho ban

Comment

• bạn xem có đúng không nhé

Nguyên văn bởi firering Xem bài viết
                          Bạn có Rom SUMO 3388 IC8202L không, cho mình xin với
                          link downloand
                          http://www.mediafire.com/?2t22v8vvtj2t97v
                          |

Comment

• bác dũng ơi...... em xin it' pass nào mấy file của bác hay quá....
                            mail của em là: ca_dao_em_va_toi84@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi ngocthuy0706 Xem bài viết
                              bác dũng ơi...... em xin it' pass nào mấy file của bác hay quá....
                              mail của em là: ca_dao_em_va_toi84@yahoo.com

pass là QUOCDUNG74 HAY QUOCDUNG thui bạn co nhu vậy thôi

Comment

• các bác cho e hoi 1 chut
                                e moi mua cai bo giai ma da nang
                                n ghi la sphe 8202l universal mpeg board
                                e lap mắt thần và nguồn vào rôi
                                nhưng ko biết sd ntn ca
                                e sd dieu khien tu xa nhung ko lm gi dc
                                hix chi tang chinh dc volum thoi
                                ko lm dc gi ca
                                cac bac cho e hoi nên sd điều khiên nao, va sd ntn dc ko a

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X