Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CODE/ROM TIVI . Tập hợp các vần đề về rom màn hình màu .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• AE nào có f dvd philips 5166k chạy tổ̉ng 1389dxe.eon 29lv160at cho mình xin nhé cảm ơn AE nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi huu tri Xem bài viết
      AE nào có f dvd philips 5166k chạy tổ̉ng 1389dxe.eon 29lv160at cho mình xin nhé cảm ơn AE nhiều
      có đây bạn! fw máy đang chạy.
      ae nào biết máy e bị gì sao tự nhiên mtk không mở dc (kèm ảnh), chỉ dùm cách khắc phục cám ơn nhiều lắm
      Attached Files

Comment

• xin chào anh em. Mình mới nhận một con tivi Mitsustar model MT-H21FV6 (Ic tổng TDA9381PS\N3\3 , ic mành TDA9302H)nhờ ae giúp đỡ. Bệnh của em nó như sau, khi mới nhận của khách thì màn hình bị loang màu( giống như máy bị nhiễm từ nặng) kiểm tra thấy mất đường nguồn -14v nuôi ic mành sau khi sủa nguồn này thì thay luôn một con ic mành mới--> màn hình bị một vạch sáng ngang. Kích tay vào chân ic màng thì thấy vạch sáng trên màn hình có bung ra. Đã kiểm tra lái tia và thay mới một số tụ hóa liên quan đến quét màng nhưng không cải thiện được gì,.( mình đang nghi con ic tổng TDA 9381PS bị hỏng). Anh em nào đã từng làm bệnh này hoặc có cao kiến gì xin chỉ giúp mình với. Thank ae trước nha....

Comment

• Nguyên văn bởi ngoisaocam Xem bài viết
          có đây bạn! fw máy đang chạy.
          ae nào biết máy e bị gì sao tự nhiên mtk không mở dc (kèm ảnh), chỉ dùm cách khắc phục cám ơn nhiều lắm
          cảm ơn bạn nhiều. mình không xử dụng mtk nên không giúp bạn được

Comment

• Nguyên văn bởi que_lua Xem bài viết
            xin chào anh em. Mình mới nhận một con tivi Mitsustar model MT-H21FV6 (Ic tổng TDA9381PS\N3\3 , ic mành TDA9302H)nhờ ae giúp đỡ. Bệnh của em nó như sau, khi mới nhận của khách thì màn hình bị loang màu( giống như máy bị nhiễm từ nặng) kiểm tra thấy mất đường nguồn -14v nuôi ic mành sau khi sủa nguồn này thì thay luôn một con ic mành mới--> màn hình bị một vạch sáng ngang. Kích tay vào chân ic màng thì thấy vạch sáng trên màn hình có bung ra. Đã kiểm tra lái tia và thay mới một số tụ hóa liên quan đến quét màng nhưng không cải thiện được gì,.( mình đang nghi con ic tổng TDA 9381PS bị hỏng). Anh em nào đã từng làm bệnh này hoặc có cao kiến gì xin chỉ giúp mình với. Thank ae trước nha....
            Màn hình loang màu.bạn thay thử cục khử từ ngay đầu nguồn xem sao..hay đèn sệ lưới củng bị loang màu..vài lời cùng bạn
            Email:
            ĐT:0984 536 267

Comment

• em đang cần file ic nhớ của tivi SAM serial No 21DA X7 Bác nào có giúp em nhé, em cám ơn các bác nhiều
              |

Comment

• Nguyên văn bởi chuc_30 Xem bài viết
                Màn hình loang màu.bạn thay thử cục khử từ ngay đầu nguồn xem sao..hay đèn sệ lưới củng bị loang màu..vài lời cùng bạn
                có đây tặng anh!
                Attached Files
                NO NO
                NO NO

Comment

• bác nào có room của đầu DVD Arirang AR-36L cho em xin với. thanks các bác nhiều
                  sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

• Nguyên văn bởi vinhnguyen32 Xem bài viết
                    bác nào có room của đầu DVD Arirang AR-36L cho em xin với. thanks các bác nhiều
                    anh thử sem rồi báo lái
                    Attached Files
                    NO NO
                    NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi tridientu Xem bài viết
                      em đang cần file ic nhớ của tivi sam serial no 21da x7 bác nào có giúp em nhé, em cám ơn các bác nhiều
                      X7 hay E7 vậy bạn

Comment

• 21DA X7 Bác có giup e mới . Cám ơn Bác nhé
                        |

Comment

• thanks bác vanlai1984 nhiều room chạy tốt tại em chưa có đĩa karaoke Arirang nên chưa test phần này đc còn các phần khác đều good. chúc bác 1 ngày làm việc vui vẻ
                          sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

21da x7 bác có giup e mới . Cám ơn bác nhé
                            xxxxxxxxxxxxxxxxxxxx77777777777777777
                            Attached Files
                            NO NO
                            NO NO

Comment

21da x7 bác có giup e mới . Cám ơn bác nhé
                              fw chuẩn của anh tâm@ đã test ok rồi anh khỏi lo!
                              NO NO
                              NO NO

Comment

• cam on bac nhe
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

quocdung.nt Tìm hiểu thêm về quocdung.nt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...