Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác ơi giúp e với e vừa nhận 1 con pân 29 TC-29RX20V.Giẩi mả là ic đang VTC49X3F1000.NGUỒN STR6556A.VERSTV9235. ÂM THANH LA 42210. Hiện tại máy bị mờ hình , chuyển sang chế độ tv thì hình bị chớp đèn thì bị tối giống như bị thiếu g2 nhưng g2 của máy đo được 350v. e đã thay 2 tụ lọc nguồn 180v rồi. điện thế abl đo được 4v . em nhờ các cao thủ chỉ giáo. rất cảm ơn!

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
    Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
    Email;

Comment

• Nguyên văn bởi hoang_dt Xem bài viết
      các bác ơi giúp e với e vừa nhận 1 con pân 29 TC-29RX20V.Giẩi mả là ic đang VTC49X3F1000.NGUỒN STR6556A.VERSTV9235. ÂM THANH LA 42210. Hiện tại máy bị mờ hình , chuyển sang chế độ tv thì hình bị chớp đèn thì bị tối giống như bị thiếu g2 nhưng g2 của máy đo được 350v. e đã thay 2 tụ lọc nguồn 180v rồi. điện thế abl đo được 4v . em nhờ các cao thủ chỉ giáo. rất cảm ơn!
      bạn thử thay con R 889=8.2om chưa?chần 2 ic ổn áp 851=8v

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        bạn thử thay con R 889=8.2om chưa?chần 2 ic ổn áp 851=8v
        cảm ơn bác Anhnamdịnh rất nhiều. đúng là r889 tăng trị lên 30omh tớ thay xong ok rồi. rất cảm ơn bác.

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
        Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
        Email;

Comment

• [QUOTE=hongquang80;739683]em xin hỏi anh em trên diễn đàn có ai biết thông số chính xác của secvo 2 không cho e xin máy pấnonich tc 21g71v.chạy ic nhớ là 24c32 .e đã mở đựoc mã rồi nhưng không biết cách chỉnh như thế nào cả,secvo 1 thì chỉnh được nhưng secvo 2 thì e chỉnh loan lên và không nhớ đã chỉnh nhưng gì nữa bây giờ thì máy mất hết cả kênh không thu được đài nào cả và cho e hỏi là tại sao secvo 2 mở ra chỉ có toàn nhưng số 0 và 1 mà k giống như secvo 1 nhỉ.vì máy còn toàn màu đỏ nên e vào scvo để chỉnh màu thử xem có được không nhưng bây giờ không khéo lại phải thay cả đôi thì khổ cho e quá vậy mong các bác cố giúp e nhé,xin cảm ơn[/QUOTE
          Nếu mở mã cực quá,bạn nên chép ic nhớ lại,

Comment

• Nguyên văn bởi huutai423 Xem bài viết
            Ae nào có gặp pan tivi pa na thay ic vô hình bị co ngang lại,h,ảnh bị dịch về bên phải,model 21fj71v chạy ic v2.016,giúp e với,e cám ơn ae trước nhé
            Chép lại ic nhớ,sai AFC

Comment

• anh em cho minh hoi con 49X VE 2016 co thay duoc cho con 49X VE 1014 duoc khong neu thay duoc thi sua manh re set nhu the nao

Comment

• máy chạy nguồn str6556a các bác ạ, nhận máy chết công tắc cứng thay giò bật lên nguồn cao áp chạy lên khung sáng mất chói( vặn g2 lên mới thấy) là tắt ngay. khi đó mất hẳn b+ và các mức nguồn khác. thay ic nguồn + lk nguồn kiểm tra kĩ +opto mà chưa ra pan quái này mong anh em giúp đỡ!
                model pana29rx20v

gmail_______thengoc323
                tel__________+84947015750
                mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• máy pana hay bi nguồn 5v yếu cũng sảy ra trường hợp đó lắm bác ạ
                  ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
                    máy chạy nguồn str6556a các bác ạ, nhận máy chết công tắc cứng thay giò bật lên nguồn cao áp chạy lên khung sáng mất chói( vặn g2 lên mới thấy) là tắt ngay. khi đó mất hẳn b+ và các mức nguồn khác. thay ic nguồn + lk nguồn kiểm tra kĩ +opto mà chưa ra pan quái này mong anh em giúp đỡ!
                    model pana29rx20v
                    máy pana hay bi nguồn 5v yếu cũng sảy ra trường hợp đó lắm bác ạ
                    ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
                      máy chạy nguồn str6556a các bác ạ, nhận máy chết công tắc cứng thay giò bật lên nguồn cao áp chạy lên khung sáng mất chói( vặn g2 lên mới thấy) là tắt ngay. khi đó mất hẳn b+ và các mức nguồn khác. thay ic nguồn + lk nguồn kiểm tra kĩ +opto mà chưa ra pan quái này mong anh em giúp đỡ!
                      model pana29rx20v
                      bạn nói rỏ một chút cho moị người biết mà giúp chứ :khi mở công tắt B+ là bao nhiêu ,khi bạn chưa vặn G2 thì máy có cúp không,bạn kiểm tra lúc máy chạy thì các mức điện áp tại mấy con regu nguồn cấp và nguồn ra có sụt áp áp không?máy chạy sai dao động rí lên là chết sò ngang liền ,bạn cẩn thận với dòng IC 49X này khi bạn đo nguội nhớ xã điện tụ lọc nguồn ic tiếng trước khi kiểm tra nha bạn nó dể chết ic tổng
                      lắm đó ,

Comment

• [QUOTE=vietludan;847347]bạn nói rỏ một chút cho moị người biết mà giúp chứ :khi mở công tắt B+ là bao nhiêu ,khi bạn chưa vặn G2 thì máy có cúp không,bạn kiểm tra lúc máy chạy thì các mức điện áp tại mấy con regu nguồn cấp và nguồn ra có sụt áp áp không?máy chạy sai dao động rí lên là chết sò ngang liền ,bạn cẩn thận với dòng IC 49X này khi bạn đo nguội nhớ xã điện tụ lọc nguồn ic tiếng trước khi kiểm tra nha bạn nó dể chết ic tổng
                        lắm
                        sorry ban j mới về đến nhà. cái máy ấy b+145v không vặn g2 cúp như thường, regu áp 5v và áp 8 v qua hai con 5 chân đo thấy đủ, cao áp đo nhanh có áp v+ v_ 16v . khi tắt áp b+ mất đo còn 20.30v. có lẽ bị bảo vệ mà mình ít va dòng pana nên không biết gì nhiều. tụ 300v tích nguyên điện. không biết có lỗi nhớ nữa không mà đường nguồn B+ có đèn bảo vệ phải không bạn. để mình cấy thử bo 3 dây xem sao

gmail_______thengoc323
                        tel__________+84947015750
                        mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Nguyên văn bởi tamdoluong Xem bài viết
                          anh em cho minh hoi con 49X VE 2016 co thay duoc cho con 49X VE 1014 duoc khong neu thay duoc thi sua manh re set nhu the nao
                          Hai con này không thay cho nhau được đâu ver 2.016 lắp cho đen dài còn ver 2.014 lắp cho đèn ngắn

Comment

• Nguyên văn bởi tamdoluong Xem bài viết
                            anh em cho minh hoi con 49X VE 2016 co thay duoc cho con 49X VE 1014 duoc khong neu thay duoc thi sua manh re set nhu the
                            nao
                            Bác nên viết tiếng việt cho mọi người nhìn cho dễ nhé. Hix đọc của bác khó quá
                            |

Comment

• Thân chào các bác thợ điên tử cũng như AE trên diễn đàn! Cho em nhờ với ạ, em có con tivi PANASONIC model TC-21P100V, ic tổng TB1251CP hiện tượng máy bật lên tất cả khung hình cứ nhẩy đung đùng lên ko có tiếng lúc thì lại ko bắt đc kênh về màn xanh, em kiểm tra các nguồn đầy đủ kiểm tra đường data clock kim đồng hồ dập dình xung quanh mức 4v`, để lâu nhù vậy có khi lại chạy đc một lúc xong lại nhẩy khi chạy đc thì lại có tiếng bình thường, em đã hết võ rồi xin hỏi các bác có biện pháp gì ko giúp em với ạ, , mọi giúp đỡ xin gửi về em nguyenminh10x@gmail.com em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
                              nguoiviet
                              Hà Nôi 04.85894449 - 0935777700
                              luôn luôn hợp tác cùng nhau thành công

Comment

• Nguyên văn bởi nguoiviet Xem bài viết
                                Thân chào các bác thợ điên tử cũng như AE trên diễn đàn! Cho em nhờ với ạ, em có con tivi PANASONIC model TC-21P100V, ic tổng TB1251CP hiện tượng máy bật lên tất cả khung hình cứ nhẩy đung đùng lên ko có tiếng lúc thì lại ko bắt đc kênh về màn xanh, em kiểm tra các nguồn đầy đủ kiểm tra đường data clock kim đồng hồ dập dình xung quanh mức 4v`, để lâu nhù vậy có khi lại chạy đc một lúc xong lại nhẩy khi chạy đc thì lại có tiếng bình thường, em đã hết võ rồi xin hỏi các bác có biện pháp gì ko giúp em với ạ, , mọi giúp đỡ xin gửi về em nguyenminh10x@gmail.com em xin chân thành cảm ơn và hậu tạ
                                bác đã vệ sinh sạch sẽ máy , và chấm lại các mối hàn xung quang khu vực ic vert chưa , cứ từng bước 1 đã .

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X