Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tks bác anhnamdinh1 đã quan tâm.em ktra đo từng đường mạch xiên giữa 2 lớp mạch thì bt,không đứt.nản quá vì e xa hà nội.không biết ở Hn có để đổi k?giá thế nào,chắc phải trả máy thôi

Comment

• chào các đồng nghiệp .e đang sửa 1 e panasonic 29fx71v .máy vẫn xem bình thường nhưng khi chuyển kênh khác lúc màn tối đi để sang kênh khác lâu hơn ,khi sang kênh khác là mất tiếng hình vẫn bt một lúc sau mơi có tiếng .khi chuyển av thì màn hinh đen rất lâu moi hiện av1 av2 hay av3 .hình ảnh và tiếng av vẫn bt .xin anh em trơ giúp để có hướng sửa chữa .e đã kt nguồn bt và dã hàn lại ic tổng vct49x3f .xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
        chào các đồng nghiệp .e đang sửa 1 e panasonic 29fx71v .máy vẫn xem bình thường nhưng khi chuyển kênh khác lúc màn tối đi để sang kênh khác lâu hơn ,khi sang kênh khác là mất tiếng hình vẫn bt một lúc sau mơi có tiếng .khi chuyển av thì màn hinh đen rất lâu moi hiện av1 av2 hay av3 .hình ảnh và tiếng av vẫn bt .xin anh em trơ giúp để có hướng sửa chữa .e đã kt nguồn bt và dã hàn lại ic tổng vct49x3f .xin chân thành cảm ơn
        kiểm tra kĩ nguồn 3.3v/1.8v /5v thay thủ R 883=4,7om nếu bt thì cóp lại nhớ xem thử fw xem nhé
        Attached Files

Comment

• cảm ơn các a đã quan tâm .để e kt có j e xin thông báo sau

Comment

• em xin được các AE tư vấn giúp ,số là em mới nhận tivi panasonic 21GX28v chạy tổng 12166 , nguồn 6754 , mở nguồn không có đèn báo,kiểm tra ban đầuthì chạm q580 ,hở bỏ q580 thì nguồn chạy nhưng vẫn không có đèn báo.kiểm tra tiếp thì phát hiện hư con regu 3,3v và chân cấp nguồn 3,3v của ic 12166 củng bị chạm.tìm mua ic regu 3,3v không có .AE nào biết còn nào thay thế dược chỉ giúp em với .em cám ơn rất nhiều ,hay cho em lời tư vấn có nên tiêp tục cày cái máy này nửa không,và nếu cày thì có hiệu quả không . thành thật biết ơn lời tư vấn của ae .

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
              em xin được các AE tư vấn giúp ,số là em mới nhận tivi panasonic 21GX28v chạy tổng 12166 , nguồn 6754 , mở nguồn không có đèn báo,kiểm tra ban đầuthì chạm q580 ,hở bỏ q580 thì nguồn chạy nhưng vẫn không có đèn báo.kiểm tra tiếp thì phát hiện hư con regu 3,3v và chân cấp nguồn 3,3v của ic 12166 củng bị chạm.tìm mua ic regu 3,3v không có .AE nào biết còn nào thay thế dược chỉ giúp em với .em cám ơn rất nhiều ,hay cho em lời tư vấn có nên tiêp tục cày cái máy này nửa không,và nếu cày thì có hiệu quả không . thành thật biết ơn lời tư vấn của ae .
              Con ic 3,3v bạn có thể thay bằng con 3,3v chân cũng được,bạn tìm ở xác máy sony ấy.nhưng bạn nhả chân cấp nguồn ở ic 12166 và đo lại xem nếu chân ic chập xuống mát thì ic 12166 đã ra đi bạn không phải cày nữa.có thể bênh này do tắt chờ qua đêm hoặc do bạn hàn lại mà không xả tụ gây ra.vài lời mạo muội

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
                em xin được các AE tư vấn giúp ,số là em mới nhận tivi panasonic 21GX28v chạy tổng 12166 , nguồn 6754 , mở nguồn không có đèn báo,kiểm tra ban đầuthì chạm q580 ,hở bỏ q580 thì nguồn chạy nhưng vẫn không có đèn báo.kiểm tra tiếp thì phát hiện hư con regu 3,3v và chân cấp nguồn 3,3v của ic 12166 củng bị chạm.tìm mua ic regu 3,3v không có .AE nào biết còn nào thay thế dược chỉ giúp em với .em cám ơn rất nhiều ,hay cho em lời tư vấn có nên tiêp tục cày cái máy này nửa không,và nếu cày thì có hiệu quả không . thành thật biết ơn lời tư vấn của ae .
                nếu chết con 3.3v thì có thể lấy con 3.,3v của LG 3 chân cho vào uốn chân cho đúng nhưng kiểm tra chân 3,3v này còn chập thì phải xem ic tổng có chập ko nhé /(dễ ra đi tổng lắm )

Comment

• Chào các bác ! em đang sửa máy panasonic 29GX8BA bị bệnh có mỗi đèn vàng. em nó chạy tổng 49X V1.013 vậy xin các bác tư vấn giúp em với hoặc có FW cho em xin để em thử em xin chân thành cảm ơn !

FW của em nó đây
                  Attached Files
                  Chuyên Sửa Chữa TiVi Màn Hình Mỏng
                  Call : 0989 30 30 36

Comment

• Nguyên văn bởi kavasaki Xem bài viết
                    Chào các bác ! em đang sửa máy panasonic 29GX8BA bị bệnh có mỗi đèn vàng. em nó chạy tổng 49X V1.013 vậy xin các bác tư vấn giúp em với hoặc có FW cho em xin để em thử em xin chân thành cảm ơn !

FW của em nó đây
                    thử fw nhé khác ver mọt tí
                    Attached Files

Comment

• em chào các bác nhờ cá bác giúp dớ em mới nhận của khách con panasonic đời TC-21FX28V tổng chạy TDA12166 bị xét đánh khi đang tắt chờ em thấy con tổng nóng mạnh em đã thay tổng mới rồi mà không được máy chỉ chớp đèn đỏ nhiều lần mà không chạy. mong các bác giup đỡ ( bác nào có phai nhớ này cho em sin với ) sin cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi khatvong176 Xem bài viết
                        em chào các bác nhờ cá bác giúp dớ em mới nhận của khách con panasonic đời TC-21FX28V tổng chạy TDA12166 bị xét đánh khi đang tắt chờ em thấy con tổng nóng mạnh em đã thay tổng mới rồi mà không được máy chỉ chớp đèn đỏ nhiều lần mà không chạy. mong các bác giup đỡ ( bác nào có phai nhớ này cho em sin với ) sin cảm ơn.
                        thử hút data /clok ở tuner (hoặc thay kênh)mình ko có đời FX21v chạy tổng 12166
                        Attached Files

Comment

• cảm ơn các ae .e đã kt kỹ con 29fx71v .đã chép nhó nhưng vẫn bi như vậy .xin các cao thủ cho them ý kiến

Comment

• chào các bác nhờ các bác giúp đỡ em con panasonic 21FX28V chạy tổng dán TDA12166NEQ tình trạng bị sét đánh vào chảo thu chong khi máy ở chế độ chờ . giờ bật lên chỉ có tiêng không co hiển thị, không có hình ,vẫn chỉnh to nhỏ ,nhảy kênh, chuyển sang AV được , em ngi là chết TDA12166 ,em đã thay TDA12166 mới thì chỉ mở nguần lên một lần dồi tắt va cứ chớp đèn đỏ , giờ em không biết phải làm sao nữa mong mọi người chỉ dùm sin chân thành cảm ơn, còn đây là hình khi chưa thay TDA12166 ( vân còn tiêng bình thường)
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi khatvong176 Xem bài viết
                              chào các bác nhờ các bác giúp đỡ em con panasonic 21FX28V chạy tổng dán TDA12166NEQ tình trạng bị sét đánh vào chảo thu chong khi máy ở chế độ chờ . giờ bật lên chỉ có tiêng không co hiển thị, không có hình ,vẫn chỉnh to nhỏ ,nhảy kênh, chuyển sang AV được , em ngi là chết TDA12166 ,em đã thay TDA12166 mới thì chỉ mở nguần lên một lần dồi tắt va cứ chớp đèn đỏ , giờ em không biết phải làm sao nữa mong mọi người chỉ dùm sin chân thành cảm ơn, còn đây là hình khi chưa thay TDA12166 ( vân còn tiêng bình thường)
                              Thay IC công suất sắc trên board đuôi nha bạn!
                              Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                              Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                                Thay IC công suất sắc trên board đuôi nha bạn!
                                cảm ơn anh,em đã thay đến 3 con TDA6107 rồi mà vấn vậy anh ạ,mong đươc giúp đỡ.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X