Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• E gỡ con q603 mạch bảo vệ nhưng vẫn bị tắt,lúc bật thì mọi thứ ok chỉ có 1 tẹo là tắt như bị rút điện

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết

em nạp lai ROM rùi vẫn không đc bác ak.không có 5v và có đèn xanh e nghĩ có đèn xanh là ic 49x đã hoạt động pải k bác nhỉ?
      đèn xanh là la ic 49x đã làm việc . bạn thay con ổn áp 5v thử chưa .cuối cùng bạn nhúng nước nó cho thêm tí ô mô hehe

Comment

• Nguyên văn bởi tvh489 Xem bài viết
        à do bụi quá hóa ra nó là diot zener, nhưng nó ko ghi thông số mà loại màu xanh có vạch màu này e chưa thấy bao giờ.hic
        con diode này ở trong vỉ máy pana đời củ có đấy

Comment

• chào mọi người. mong mọi người giúp đỡ em pan này với. em đang bị dính một con panasonic tc-21rx28v chạy tổng vct49x3f pz f1 000. tình trạng lúc mới nhận máy thì máy bị co màng ở bốn góc, ngược hình, em nạp fw lại thì máy hết co, hình không còn ngược nhưng màn rung. cắm anten thì có tiếng xè nhưng màn không có hạt mè, cắm av thì mất nền xanh màn tối đen, âm thanh tốt. mong các bác chỉ giáo thêm.

0909.647.444

Comment

• Nguyên văn bởi axelo Xem bài viết
            chào mọi người. mong mọi người giúp đỡ em pan này với. em đang bị dính một con panasonic tc-21rx28v chạy tổng vct49x3f pz f1 000. tình trạng lúc mới nhận máy thì máy bị co màng ở bốn góc, ngược hình, em nạp fw lại thì máy hết co, hình không còn ngược nhưng màn rung. cắm anten thì có tiếng xè nhưng màn không có hạt mè, cắm av thì mất nền xanh màn tối đen, âm thanh tốt. mong các bác chỉ giáo thêm.
            thay trở R889 =8,2om chưa bác

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
              diển dàn là nơi trao đổi và học hỏi của những anh em thợ mới vào nghề. hoặc những anh chị gạo cội có nhiều kinh nghiệm. chia xẻ cho đàn em mới vào nghề, chứ ko phải là chổ để chê bay hay là chiêu chọc phá mọi người để làm thú vui . bác có xem hết nhửng bài mà bác viết chưa giúp dở thì ít chọc phá va chê bay thì nhiều mặt dù các anh em thợ ko nói ra nhưng ai củng ko ưa vì bác đâu bác quá háo thắng cho ta đây........................... một vài lời tâm sự cùng bác nhe thật lòng mà nói.
              Em sợ ông này giận nên bữa giờ vô coi rùi đi ra ko dám ho nữa. Sợ múa dao qua mắt đại ka tamdientudt heheeee, vào chỉ ae đê ku nếu có trình.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Em sắp ra đảo rùi, cái hình lên 2 vạch đỏ chít chuẩn bị ra đấm bọn 981 đây kkkkk
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  thay trở R889 =8,2om chưa bác
                  Đại ca vừa rồi có đi Coto ko sao em ko thấy hình ạ, Dạo này ít thấy anh vậy

Comment

• Nguyên văn bởi VANTRUC1986 Xem bài viết
                    đèn xanh là la ic 49x đã làm việc . bạn thay con ổn áp 5v thử chưa .cuối cùng bạn nhúng nước nó cho thêm tí ô mô hehe
                    mai e cho E NÓ đi tắm xem sao.chắc nắng nóng lâu ngày ở bẩn lên ko chịu đc nhiệt.hihi.có gì e báo cáo các bác sau nhé.Thanks .

Comment

• Nguyên văn bởi VANTRUC1986 Xem bài viết
                      Vẫn không đc Các Bác ak. Bác có còn Võ nào nữa không . tắm rửa sạch sẽ thơm tho ,khô dáo rùi mà E nó chẳng chịu hoạt động gì cả.

Comment

• Nguyên văn bởi huyphuongyen Xem bài viết

Vẫn không đc Các Bác ak. Bác có còn Võ nào nữa không . tắm rửa sạch sẽ thơm tho ,khô dáo rùi mà E nó chẳng chịu hoạt động gì cả.
                        bỏ regu 5v ra. độ thử con 7805 vào thử

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                          bỏ regu 5v ra. độ thử con 7805 vào thử
                          e cũng độ thử rùi bác ak.ko dc.cung thay con ổn áp 5v rùi.ic 49x ko có lệnh ra để cho con regu 5v chạy bác ak.mà đèn báo nguồn là mầu xanh. rơle khử từ ko đóng

Comment

• các bác cho e hỏi e có cái tivi tc-21gx28v chạy tỏng tda12166h1/n2/3/ad. bị hư tổng nhưng chổ e chỉ có con tda12166h1/n1/3 vậy cho e hỏi có thay vào đươc k các bác

Comment

• các bác giúp e với>>>

Comment

• E có con panasonic th-L32c3v bị mất hình av.hdmi.kênh. đường usb,thẻ nhớ vẫn chạy bình thường. Đã hỏi 1 số cao nhân thì được biết chết board vi xu lý. Bác nào có board vi xu lý tốt ko.để lại cho e đi.
                                Thank all. 0902126985
                                P/s: mã board TNP4G487

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X