Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khi màn hình đen thì tiếng vẫn có, lấy remote chuyển sang av hay tivi vẫn có tính hiệu, remote bấm tắt mở bình thường. anh nào có sơ đồ cho em xin. thanks nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
      các anh giúp em với. tivi panasonic TC-2109S chạy con MN152810, AN5607, ver TDA8403, 24C02, STR-S6707, hiện tượng máy khi gim điện máy hát đc một chút thì màn hình tối thui nhưng vẫn có tiếng ( av và tivi điều bị), nguồn B+ bình thường, cao áp ko chạy (đường tim và 180v mất). xin giúp đở. thanks nhiều
      Bạn KT chân 17(Hvcc). Nguồn nuôi chomach5 VCO. Kg có nguồn này sẽ kg có quét dòng, cao áp kg chạy, vẫn có tiếng.

Comment

các anh giúp em với. tivi panasonic TC-2109S chạy con MN152810, AN5607, ver TDA8403, 24C02, STR-S6707, hiện tượng máy khi gim điện máy hát đc một chút thì màn hình tối thui nhưng vẫn có tiếng ( av và tivi điều bị), nguồn B+ bình thường, cao áp ko chạy (đường tim và 180v mất). xin giúp đở. thanks nhiều
        Mình chỉ gợi ý bạn thôi nhé.Nếu kg được bạn KT phần AFC nhận xung đồng bộ từ TH video vào chân 8 qua mạch tách xung H.sync sep. Kg có xung đồng bộ vào chân 8 hoặc mach vào chân 13 cũng mất dao đông nữa đó bạn.

Comment

• con zener nay khoang 18v thụ do la dap ng mọ cap cho ic do khj dap len cao wa no chap de bao ve mach

Comment

• ban thu thao cao ap ra ve sinh thu coj mjnh da lam ban do rụ ve sinh cao ap la het

Comment

• Nguyên văn bởi dovankha123 Xem bài viết
              con zener nay khoang 18v thụ do la dap ng mọ cap cho ic do khj dap len cao wa no chap de bao ve mach
              con zener nào vậy anh.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                Mình chỉ gợi ý bạn thôi nhé.Nếu kg được bạn KT phần AFC nhận xung đồng bộ từ TH video vào chân 8 qua mạch tách xung H.sync sep. Kg có xung đồng bộ vào chân 8 hoặc mach vào chân 13 cũng mất dao đông nữa đó bạn.
                để mình kiểm tra lại. thanks nhiều

Comment

em đã làm như các anh nói nhưng tình hình máy vẫn như vậy hát một lúc là màn hình tối thui. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

em đã làm như các anh nói nhưng tình hình máy vẫn như vậy hát một lúc là màn hình tối thui. xin giúp đở. thanks nhiều
                    Bạn có thay thử thạch anh chưa?

Comment

em thay thạch anh rồi ,máy vẫn bị cúp. bây giờ máy bất đc 30 phút là cúp sau đó rút ra rim lại thì máy chạy bình thường nhưng đc 1 hồi thì lại cúp. anh nào có file rom máy này cho em xin. thanks nhiều

Comment

em thay thạch anh rồi ,máy vẫn bị cúp. bây giờ máy bất đc 30 phút là cúp sau đó rút ra rim lại thì máy chạy bình thường nhưng đc 1 hồi thì lại cúp. anh nào có file rom máy này cho em xin. thanks nhiều
                        Bạn nhã chân 55 của AN 5607 ra và nối chân 55 IC xuống mas thử xem được kg.

Comment

• thay str6754 đi bạn
                          ĐT:0948119255

Comment

• anh em nào có sơ đồ chân con 49x thì cho mình nhé,email của mình là anhoabr@gmail.com,mình cám ơn nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi hieubangnb Xem bài viết
                              Em mới nhận con panasonic TC-25FG22V chạy IC tổng VCT49X3F ,máy bị hỏng nguồn STR-W6756 ,khô tụ 390m/450v ,220m/160v em đã thay giờ đã lên nguồn đầy đủ nhưng máy lên đèn vàng , không điều khiển được.em đã nạp lại nhớ mới thì máy nhấp nháy đèn xanh,đỏ liên tục (để nhớ cũ thì cả 2 đèn xanh đỏ đều sáng)nguồn stanby 3,3V,1,8V tốt nguồn 140V ổn định.em thay luôn cả bộ ic tổng và nhớ và cả ic reset từ máy khác đang chạy bình thường sang vẫn không cải thiện gì hơn.
                              Bác nào gặp pan này rồi giúp đỡ em với.
                              Xin chân thành cảm ơn !!!
                              em mới sửa 1 con TC-25FG22V bị bệnh giống bác nói,em thay thạch anh máy chạy pà pà.

Comment

• giup minh voi.minh moi nhan con panasonic chay ic 49x gio sua nen roi nhung bi benh nuc nao hinh anh phim quay canh toi la man hinh bi toi suong.khi den canh sang no tu tu sang nen.nuc bi kiem tra nguon 180 binh thuong.soi dot bt cac nguon bt nhu nuc khong bi.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X