Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn 3,3 và 1,8 có đủ nhưng máy không mở . Mình đã thay tổng và nhớ rồi không được

Comment

• co bác nào có sơ đồ của panasonic tc-21GX28VS cho em xin em đang cần gấp. Cảm ơn
      Điện Tử Trung Hiếu
      ĐC/TÂY GIANG TIỀN HẢI THÁI BÌNH.ĐT 0982813397

Comment

• Xin chào các bác trên diễn đàn, e vừa gặp con panasonic TC-21RX20V, tổng VCT 49x3f ver1.004, mành STV9325, máy bị sét đánh , tiếng bt nhưng hình ảnh bị như hình Click image for larger version

Name:	Hình ảnh0668.jpg
Views:	1
Size:	135.2 KB
ID:	1380072

Em kiểm tra các nguồn cấp 1.8v, 3.3v, 5v, 8v, cho IC tổng có đủ, đã nạp lại IC nhớ nhưng vẫn thế, bác nào đã gặp bệnh này xin chỉ gáio cho e với. E xin chân thành cảm ơn !!!
        ♥ Hải Dương ♥

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
          Xin chào các bác trên diễn đàn, e vừa gặp con panasonic TC-21RX20V, tổng VCT 49x3f ver1.004, mành STV9325, máy bị sét đánh , tiếng bt nhưng hình ảnh bị như hình [ATTACH=CONFIG]67900[/ATTACH]

Em kiểm tra các nguồn cấp 1.8v, 3.3v, 5v, 8v, cho IC tổng có đủ, đã nạp lại IC nhớ nhưng vẫn thế, bác nào đã gặp bệnh này xin chỉ gáio cho e với. E xin chân thành cảm ơn !!!
          Bạn cho vỉ sang đèn khác thử xem ...Nếu ngắt thì cho thêm cuộn cản ..
          Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
            Bạn cho vỉ sang đèn khác thử xem ...Nếu ngắt thì cho thêm cuộn cản ..
            Bác Thuần ơi bác có thể nói rõ cho e đc ko ? e vừa chạm tay vào chân ic mành thì màn vẫn bung ra bác ah
            ♥ Hải Dương ♥

Comment

• chao ka nha .e dang bi 1 amly chet 1 ve da su ly xong nhung bi chet 1 transitor c1775 . Ai bit con nay tuong duong voi con nay .jup e voi

Comment

• [QUOTE=xuanhoa_tphd;733048]Bác Thuần ơi bác có thể nói rõ cho e đc ko ? e vừa chạm tay vào chân ic mành thì màn vẫn bung ra bác ah [/QUOTE]Thế thì chỉ chỉ có linh kiện quanh IC mành thôi ,,,Mình thì hay dùng tụ mới tinh để thử ,,vì phần Mành không lên dùng tụ rút vỉ ,,

Comment

• [QUOTE=thuancoi1974;733063]
                  Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                  Bác Thuần ơi bác có thể nói rõ cho e đc ko ? e vừa chạm tay vào chân ic mành thì màn vẫn bung ra bác ah [/QUOTE]Thế thì chỉ chỉ có linh kiện quanh IC mành thôi ,,,Mình thì hay dùng tụ mới tinh để thử ,,vì phần Mành không lên dùng tụ rút vỉ ,,
                  Vâng, em sẽ KT, nhưng theo bác khả năng tèo IC tổng có cao ko ạ ?
                  ♥ Hải Dương ♥

Comment

• [QUOTE=xuanhoa_tphd;733068]
                    Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết

Cứ thay thử linh kiện và IC mành đã ,,cuối cùng hẵng tính đến tổng ,,Vì IC zic jac này khó chết hơn IC dán

Comment

• [QUOTE=thuancoi1974;733079]
                      Cứ thay thử linh kiện và IC mành đã ,,cuối cùng hẵng tính đến tổng ,,Vì IC zic jac này khó chết hơn IC dán
                      xin chào cao thủ đã xuống núi dạo này tu luyện kỹ thế a thuancoi1974 ui
                      HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• [QUOTE=xuanhoa_tphd;733068]

kt 2 đường vert+ vert-(chân 85,84 ic 49x)tới ic cs mành và con D cấp nguồn cs (nằm bên dưới ic cs mành) cuối cùng là r hồi tiếp mành sẽ ra pan
                        HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• [QUOTE=quangminhdt;733083]
                          xin chào cao thủ đã xuống núi dạo này tu luyện kỹ thế a thuancoi1974 ui
                          Vừa rồi sét hỏi thăm wifi hỏng ,,Bên bảo hành bảo tỏi không hiểu thế nào mà ,gần tháng trời ...Cả nhà phát phiền

Comment

• chào ae mình gặp con pana 20m09q bệnh như sau.mở lên hát bình thường chừng 5 phút điện áp power lên xuống liên tục giống như cầm remot bấm tắt mở.chạy con tổng TDA9381/PS/N2/20762.AE nào có gặp bệnh nầy xin giúp đở .cám ơn nhiều.hoặc có fi rom cho mình xin.

Comment

• [QUOTE=thuancoi1974;733079]
                              Bác ơi, em đã đo và Kt các linh kiện xung quanh IC mành nhưng ko phát hiện con nào chết, thay ic mành rồi ko đc bác ah. e đo 2 chân Ver + và - từ chân ic tổng điện áp khác nhau
                              ♥ Hải Dương ♥

Comment

• [QUOTE=xuanhoa_tphd;733269]

Bác ơi, em đã đo và Kt các linh kiện xung quanh IC mành nhưng ko phát hiện con nào chết, thay ic mành rồi ko đc bác ah. e đo 2 chân Ver + và - từ chân ic tổng điện áp khác nhau
                                Nguồn - + khác nhau chút ít là ok ,không sao ...Thế thì chỉ còn ông Tổng thwr thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X