Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
    em chạm tay vào chân IC mành thì vẫn thấy bung ra, nhưng mai e sẽ kiểm tra lại lái 1 lần nữa, cảm ơn bác đã chỉ bảo
    thay lái khác thử sem sao ?
    ĐT:0948119255

Comment

• nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ,tivi TC-21RX28V,IC tổng 49X3F,hiện tượng:OSC ngang có ròi mất

Comment

• Nguyên văn bởi mimikhi Xem bài viết
        nhờ các anh trên diễn đàn giúp đỡ,tivi TC-21RX28V,IC tổng 49X3F,hiện tượng:OSC ngang có ròi mất
        Bạn KT phần vert và mạch bảo vệ.

Comment

• Nhờ các cao thủ giúp e vơi, e đang làm con Pana 21rx28v xử lí: 49x3f, đầu tiên máy ko mở nguồn e thay ic nhớ vào máy chạy lên ánh sáng nhưng không hiển thị bị co méo gối, ktra thấy chạm nguồn 8v của xử lí, thay xử lí mới vào máy chạy ngon nhưng chạy nóng lên khoảng 15p là tự động cúp sau đó có lại liền, e đã thay ic nhớ khác, cả R889, hở đường protect ra mà vẫn vậy, khi cúp ấy các mức nguồn cho xử lí đều có, chân stand by vẫn có, e nghỉ là mất dao động ngang, nhưng giờ ko pit đánh vào phần nào mong các cao thủ chỉ giáo
          Last edited by dpdat567; 16-06-2013, 10:44.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
            XIN MẠN PHÉP BÀI NÀY BÊN DIỄN ĐÀN ĐIỆN TỬ .COM ,,,Xin trích dẫn bài của tettsujp ...Để chia xẻ cùng Anh Em thợ ,,Vì lái PANASONIC bây giờ là nhôm ,,Các trung tâm bảo hành cũng rất thiếu lái tia ..Các đời sử dụng đèn phẳng ,chạy IC VTC 49xx ,,và dán 12166 .....Có rất nhiều loại thay được .Nhưng rẻ- dễ làm nhất là dòng lái LG TQ có ký hiệu 1228 ,,Sử dụng cho rất nhiều hãng trong nước và TQ .+ Cách làm như sau (cho dòng 49xx ,,) tháo bỏ L 557 .Tìm 1 lõi ferit của cao áp chết ,Quấn cách ly = dây 0,50 đến 0,55 .Quấn 70 đến 75 vòng ,,(TÙY CHỈNH ) Bỏ R522 =1 kΩ ,,thay = 5,6 kΩ /2w ,,,R này song song với L557 ....Phần mành thì cho thêm R thoát mát ,hoặc mở SERVICE chỉnh
            Với dòng 12166 dán ,Bỏ L501 ( cách quấn như cuộn L557 dòng 49xx) R này là R560 cũng thay = 5,6KΩ /2w ,,,,
            Cám ơn Anh Thuần rất nhiều .em làm theo cách của Anh may chạy ok rồi .em lấy lái tia 1228 còn L thì quấn 105 vòng thay R560 = 3.3k
            xin chân thành cám ơn !
            Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
              Nhờ các cao thủ giúp e vơi, e đang làm con Pana 21rx28v xử lí: 49x3f, đầu tiên máy ko mở nguồn e thay ic nhớ vào máy chạy lên ánh sáng nhưng không hiển thị bị co méo gối, ktra thấy chạm nguồn 8v của xử lí, thay xử lí mới vào máy chạy ngon nhưng chạy nóng lên khoảng 15p là tự động cúp sau đó có lại liền, e đã thay ic nhớ khác, cả R889, hở đường protect ra mà vẫn vậy, khi cúp ấy các mức nguồn cho xử lí đều có, chân stand by vẫn có, e nghỉ là mất dao động ngang, nhưng giờ ko pit đánh vào phần nào mong các cao thủ chỉ giáo
              ko ai giúp hết, nhưng e đã làm xong e nó rồi, số là còn cấp nguồn 1.8v cho xử lí nóng quá nhưng ko sụt áp e thay lun con đấy độ con 1117, thay lun R lấy B+ cho nó (15 ôm) vào chạy ngon lành, vài lời chia sẽ cùng a e

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                Bạn KT phần vert và mạch bảo vệ.
                mình đã kt tra vert va mạch bảo vệ rồi nhưng k phát hiện linh kiện hư, khi mình cách ly đường AFC thì máy chạy nhưng còng ngang nóng lắm

Comment

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
                  Xin chào các bác trên diễn đàn, e vừa gặp con panasonic TC-21RX20V, tổng VCT 49x3f ver1.004, mành STV9325, máy bị sét đánh , tiếng bt nhưng hình ảnh bị như hình [ATTACH=CONFIG]67900[/ATTACH]

Em kiểm tra các nguồn cấp 1.8v, 3.3v, 5v, 8v, cho IC tổng có đủ, đã nạp lại IC nhớ nhưng vẫn thế, bác nào đã gặp bệnh này xin chỉ gáio cho e với. E xin chân thành cảm ơn !!!
                  Xin thông báo với các bác là con tivi của em đã ngon rồi, chết ngay con IC tổng 49x3f. ! lần nữa cảm ơn các bác đã giúp em, chúc các bác sức khỏe, hp !!!
                  ♥ Hải Dương ♥

Comment

• các bác cứu em pana 21fg71v nguồn6754 mành an52 tổng 49x3f máy nổi đèn đỏ kông chạy các mức ngồn ổn định . có lúc chạy cả đêm không sao ? có luc chạy 5p 15p lại ngắt rơle nổi đèn đỏ tí lại chạy lại ngắt . hu hu mạch bảo vệ là con đèn nào vậy các bác gip em với ???????????

Comment

• Chân 47 ic tông là chân bảo vệ . Bạn lần từ chân đó đi sẽ thấy đèn bảo vệ

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
                        các bác cứu em pana 21fg71v nguồn6754 mành an52 tổng 49x3f máy nổi đèn đỏ kông chạy các mức ngồn ổn định . có lúc chạy cả đêm không sao ? có luc chạy 5p 15p lại ngắt rơle nổi đèn đỏ tí lại chạy lại ngắt . hu hu mạch bảo vệ là con đèn nào vậy các bác gip em với ???????????
                        Nhớ thay thử 6754 luôn nhe bác
                        Muốn thành công phải trải qua thất bại
                        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• em cảm ơn các bác nhiều em thử nhé

Comment

• Panonic tắt chờ chết IC nhớ

các bác cho em hỏi sao cái máy TV Panasonic của em cứ mỗi lần tắt chờ(standby) là chết IC nhớ.Bị nhiều rồi mà không tìm ra bệnh.Mong các bác giúp đỡ em

Comment

• xin chào các bác.... em vừa gặp con tivi panasonic TC-21FX20V( xử lí 49x3f, nhớ 24c16) VA con pana TC-21GV30V (xử lí 12156 .....) hai con cùng một bệnh như nhau... chạy dc 20 phút là tắt...tắt xong bật lại chạy bình thường... đã thay ic nguồn w6754.
                              ae nội soi,va siêu âm cho em vói...thank các bác
                              Last edited by ngocthuy0706; 20-06-2013, 17:58.

Comment

• Nguyên văn bởi tatuongdac91 Xem bài viết
                                các bác cho em hỏi sao cái máy TV Panasonic của em cứ mỗi lần tắt chờ(standby) là chết IC nhớ.Bị nhiều rồi mà không tìm ra bệnh.Mong các bác giúp đỡ em
                                bác làm kỹ đường nguồn thứ cấp là hết
                                Muốn thành công phải trải qua thất bại
                                Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X