Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
    nếu vậy thì bác làm cách này xem: xem có R889 ko,nếu có kiểm tra con R này có tăng trị số ko?đo chân 2 IC851 xem bao nhiêu vol (chân này khoảng 6-7v),kiểm tra chân 4 xem có 5v ko?làm kỹ nguồn 3v3 và cách này xem sao (tại chân 54 và 53) xem sao!nạp lại fw luôn
    a chắc lâu nên quên hỉ? mạch ni răng cỏ rờ 889 mô anh?
    Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Nguyên văn bởi vũ gia Xem bài viết
      bạn thay thử hộp kênh,nếu không dc thì thay cả lọc sao luân nha
      chúc bạn và mọi người vui vẻ
      anh sẽ vui hơn khi em chỉ nà, lọc sao????????là chi
      anh oi: SAW (Surface Acoustic Wave Filter) chịu khó vịt sang tiếng ta nha anh.
      Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Chào các bác trên dđ, mong các bác giúp dùm e ca này, Pana 25P80V (IC nguồn STR 6656, tổng TB 1251CN, xử lí MN 1873287TD. nhớ 24C08, loại chạy 2 mạch in), lúc nhận máy, mở ct nguồn có đèn đỏ báo > bấm Power trên remote đèn đỏ tắt 5s rồi chóp liên tục. kt nguồn 140 còn 40v & các nguồn khác cũng giảm theo, e hút hở chân diot D885 thì máy chạy nhưng nguồn chỉ 110v, e đã thay hết các tụ nguồn thứ cấp, máy vẩn thế & chạy khoảng 10>20p thì tự chóp tắt giựt giựt hình, nguồn cũng giựt theo, rồi lại tự hết & lại kg tắt bằng remote được. Nó quần e cả buổi chiều đau đầu quá. mong các bác giúp dùm e cám ơn trước ạ
        Muốn thành công phải trải qua thất bại
        Trên đường đời có dại mới có khôn

Comment

• Nguyên văn bởi vanhienmt Xem bài viết
          Chào các bác trên dđ, mong các bác giúp dùm e ca này, Pana 25P80V (IC nguồn STR 6656, tổng TB 1251CN, xử lí MN 1873287TD. nhớ 24C08, loại chạy 2 mạch in), lúc nhận máy, mở ct nguồn có đèn đỏ báo > bấm Power trên remote đèn đỏ tắt 5s rồi chóp liên tục. kt nguồn 140 còn 40v & các nguồn khác cũng giảm theo, e hút hở chân diot D885 thì máy chạy nhưng nguồn chỉ 110v, e đã thay hết các tụ nguồn thứ cấp, máy vẩn thế & chạy khoảng 10>20p thì tự chóp tắt giựt giựt hình, nguồn cũng giựt theo, rồi lại tự hết & lại kg tắt bằng remote được. Nó quần e cả buổi chiều đau đầu quá. mong các bác giúp dùm e cám ơn trước ạ
          theo mình bạn nên thay thử ic nguồn đi,ic mình gặp mấy con pana đời khác tương thự bệnh này,
          chúc bạn thành công

Comment

• cầu cứu vỉ pana lcd37x10v

tình hình là mình đang có một em pana 37x10v bị hư bo chính,ae nào có bo này thì để lại cho mình nha
            muốn dao lưu với tất cả mọi người
            Last edited by vũ gia; 02-07-2013, 23:50.

Comment

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
              anh sẽ vui hơn khi em chỉ nà, lọc sao????????là chi
              anh oi: SAW (Surface Acoustic Wave Filter) chịu khó vịt sang tiếng ta nha anh.
              nói gì miễn sao người nghe hiểu là dc bạn ah,diễn đàn là nơi ae chao đổi kiến thức nghề nghiệp chứ không phải nơi dành cho những người"ngồi không,bới lông tìm vết"

Comment

• E có cái Pana TX32LE7M (LCD) hình phát cứ như 3D ( có vệt kéo theo hành động trên màn hình) AE nào biết giúp mình với nha!
                Last edited by tritg; 02-07-2013, 01:20.

Comment

• E có cái Pana TX32LE7M (LCD) hình phát cứ như 3D ( có vệt kéo theo hành động trên màn hình) AE nào biết giúp mình với nha!

Comment

• bệnh này căng à! chắc khó hả AE nhỉ?! mình nhai nó cả tuần rồi mà chưa được, xương quá chừng chừng!! : Cafe:

Comment

• Nguyên văn bởi Dr_Hong Xem bài viết
                      vẫn chưa thua??? 12166 đó anh, thay cho nhanh đỡ mỏi tay.
                      cám ơn Dr_Hong và AE đã nhiêt tình giúp đở . giờ chỉ còn con 12166 để mình thử rồi báo lại cho ae sao chúc ae vui vẻ

Comment

• em có con panasonic tc21fx88v chạy 49x lúc đầu nó bị mất mành .em cop nhớ lại được.cop nhớ đúng đời ko lên .cop đời khác chạy 49x thi lên nhưng lại bị mất ngắt em đã bỏ gần như hầu hết bảo vệ mà em biết.anh em ai có kinh nghiệm xin chỉ giáo

Comment

• bạn có thể nói rõ hơn ko AE mới giúp được

Comment

• Nguyên văn bởi tritg Xem bài viết
                            E có cái Pana TX32LE7M (LCD) hình phát cứ như 3D ( có vệt kéo theo hành động trên màn hình) AE nào biết giúp mình với nha!
                            máy của ban hiện tượng như vậy là bị lỗi màn rồi(gọi là bệnh chậm ảnh)chỗ mình làm dc bệnh này bạn nha

Comment

• em moi nhan tv pana 21fx71v bi set danh chet ic 49x3f bi mo so nhung k biet ver bao nhieu ae ai biet giup minh voi .cam on nhieu.
                              Last edited by huyhoang1879; 04-07-2013, 11:13.

Comment

• Pana của bạn chạy nhớ bao nhiêu . Nếu là nhớ 32 thì ver là 2.016 nhớ 16 thì ver là 1.014 . Mình chỉ biết có vậy thôi còn nhiều nữa nhưng chưa nắm hết

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X