Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác gửi cho e cái hình bo nguồn đó đươc ko ?

Comment

• pan Pana 29RX20
      các bác xem xét dùm: Ban đầu mất màu chỉ có tím ngát. hình lệnh ngang 10cm.... tiếp 1 thời gian chạy vài ngày mất hình luôn tối thui chỉ có tiếng nói,, đã thay R889 = 8.2 ohm nguồn 1.8v .3.3v. 5v.8v ok.. mong bác nào có kinh nghiệm cái pan này của pana chỉ giúp.. thanks
      ( đã thay IC 49Xxx rồi)

Comment

• thay đế đèn hình chưa .thay thử đi

Comment

• bác xem chưa ?giống bo th 42pa60 ko ?

Comment

• đã thay IC suất hình TDA 6107 rồi >> vẫn như cũ..

Comment

• chaof các a ?

e đang làm con PANASONIC TC-21FX20B( thái lan) sử dụng tổng 49X ver 1.011, nhớ 24c16 dán , con này bị chết tổng e thay ic 49X ver 1.004 mở máy lên được 2-3 lần nhưng màn ảnh đen sì ,gợn tia quyét ngược ,ko hình ảnh sau đó ko lên máy ở stanby , e chép 1 số fw của 1.004 cũng ko giải quyết được pan , mong các a e có kinh nghiệm về panasonic chỉ bảo , e xin chân thành cảm ơn thật nhiều
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• bạn nạp lại nhớ đi .nạp phai chuẩn của ver 1.011 đi .tổng thường di kèm nhớ

Comment

• xem đèn hình đã đỏ chưa .co áp đốt tim chưa

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                    chaof các a ?

e đang làm con PANASONIC TC-21FX20B( thái lan) sử dụng tổng 49X ver 1.011, nhớ 24c16 dán , con này bị chết tổng e thay ic 49X ver 1.004 mở máy lên được 2-3 lần nhưng màn ảnh đen sì ,gợn tia quyét ngược ,ko hình ảnh sau đó ko lên máy ở stanby , e chép 1 số fw của 1.004 cũng ko giải quyết được pan , mong các a e có kinh nghiệm về panasonic chỉ bảo , e xin chân thành cảm ơn thật nhiều
                    thử co giống ko ban
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                      bạn nạp lại nhớ đi .nạp phai chuẩn của ver 1.011 đi .tổng thường di kèm nhớ

lúc đèn báo xanh thì sợi đốt chưa đỏ ạ, e đã thay tổng 49x , 1.004, vì ko có tổng zin như máy , bây giờ nạp fw thì phải nạp theo 1.004 chứ a , mong a cho thêm ý kiến chứ dòng pana đúng là củ chuối
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                        lúc đèn báo xanh thì sợi đốt chưa đỏ ạ, e đã thay tổng 49x , 1.004, vì ko có tổng zin như máy , bây giờ nạp fw thì phải nạp theo 1.004 chứ a , mong a cho thêm ý kiến chứ dòng pana đúng là củ chuối
                        Dòng Pana này khó chịu lắm bác à,thay đúng tổng đúng ver thôi.

Comment

thay đế đèn hình chưa .thay thử đi
                          Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                          bác xem chưa ?giống bo th 42pa60 ko ?
                          Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
                          bác gửi cho e cái hình bo nguồn đó đươc ko ?
                          Bác Quang Dũng ơi! khi bác muốn trả lời với ai thì bác click vào dòng Reply With Quote ở dòng cuối của bài viết của bạn đó,để trích dẫn cho người xem biết nhé!thân chào!

Comment

• ok .các bác có bít chỗ nào bán bo nguồn panasonic plasma model th-42pa60 ko? e đang sửa con này chuối quá rồi .bệnh nó là sau khi thay ic nguồn cấp trước thì thấy có nguôn 5v và 2,8v cấp vào ic m34509f4h nhưng máy ko có đèn báo nguồn .ko có nguồn chờ cấp rơle nguồn chính .e ko bít 2 mưc nguồn câp trước do đã chuẩn chưa vì ko có vỉ so sánh .có khi nào chết ic m34509f4h ko ? e đã thay thạch anh ở ic đó nhưng ko được mong anh e giúp đỡ làm pan này .e cảm ơn

Comment

• bác nạp đúng ver theo con tổng đó đi .pana chuối lắm bác ah .nếu máy chạy bình thương mà có tiếng ko hình thì ok .vấn đề ở đây là bị ngắt chói hoăc do đế đèn .e đã từng bi pan do đế mà mãi mới tìm ra .pana rất kén đế trên thị trường đó ko phải thay phát ăn ngay đâu

Comment

bác nạp đúng ver theo con tổng đó đi .pana chuối lắm bác ah .nếu máy chạy bình thương mà có tiếng ko hình thì ok .vấn đề ở đây là bị ngắt chói hoăc do đế đèn .e đã từng bi pan do đế mà mãi mới tìm ra .pana rất kén đế trên thị trường đó ko phải thay phát ăn ngay đâu
                                Bạn thay cho modell nào vậy, tôi chưa thay cái nào đến cái thứ 2.
                                hotline: 0938888333
                                0944999598
                                sửa chữa, đổi vỉ lcd các hãng
                                địa chỉ số 1 ngõ 15 thái thịnh _đống đa_ hà nội
                                cơ quan chợ trời hà nội

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...