Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
    bác giang ah .sáng nay e kiêm được ic mip2e4d mới .nhưng trước khi cắm vào main e đo 3 chân 1,2,3 vẫn thấy 3 chân này thông nhau như ic cũ .e cắm vào va tình hình không khả quan .vẫn ra nguồn chỉ co vậy .e đã thay ic 410 ,ic 504 ko co tác dụng gì .kiểm tra từng lk liên quan ko vấn đề j .mong bac chỉ bảo thêm e còn sai sót chỗ nào .e chân thành cảm ơn
    Mình bảo bạn lắp tạm nguồn 3 dây hoặc nguồn DVD vào để thử , nếu chạy thì việc còn lại chỉ sửa nguồn cấp trước như sủa nguồn DVD còn ko chạy thì....trả về nơi sx.

Comment

bác giang ah .sáng nay e kiêm được ic mip2e4d mới .nhưng trước khi cắm vào main e đo 3 chân 1,2,3 vẫn thấy 3 chân này thông nhau như ic cũ .e cắm vào va tình hình không khả quan .vẫn ra nguồn chỉ co vậy .e đã thay ic 410 ,ic 504 ko co tác dụng gì .kiểm tra từng lk liên quan ko vấn đề j .mong bac chỉ bảo thêm e còn sai sót chỗ nào .e chân thành cảm ơn
      Mình vừa thử MIP cũng vậy ,bạn kt trên mạch nếu có cả IC 408 và IC410 thì lắp MIP như này ko chạy có lẽ hàng chợ ko như zin . Nếu có MIP 2H2 lắp thử.
      Last edited by giangtr; 25-07-2013, 16:06.

Comment

• cảm ơn bác .mạch nguồn này có cả 2 ic 408 và 410 bác ah .con này ic nguồn cấp trước của nó zin là con mip2e4d hay mip2h2 ha bác .e đã câu thử nguồn 5v va 12v vào và thấy đã có nguồn chờ 12v ra tới rơle nguồn chính .mong bác giúp đỡ thêm ah .

Comment

cảm ơn bác .mạch nguồn này có cả 2 ic 408 và 410 bác ah .con này ic nguồn cấp trước của nó zin là con mip2e4d hay mip2h2 ha bác .e đã câu thử nguồn 5v va 12v vào và thấy đã có nguồn chờ 12v ra tới rơle nguồn chính .mong bác giúp đỡ thêm ah .
          zin MIP 2G4,đã có nguồn tới rơle thì kiểm tra nguồn stb pin 10 p25 nếu đã có thì khả năng ổn. bây giờ đơn giản và nhanh nhất bạn cấy ic 5l3080r nhổ ở đầu cali xịn ra chỉ có 4 chân thôi 5 phút xong.

Comment

• kảm ơn bác .câu thì e câu được thôi .e sẽ cố kiếm 1 e mip2g4 zin .e muốn sửa nó xem hỏng ntn .bác trợ gúp e thêm .con zin là (mip2g4 )thôi hay thêm j nưa kô ah .bac cho e xin tên đầy đủ của nó ah

Comment

kảm ơn bác .câu thì e câu được thôi .e sẽ cố kiếm 1 e mip2g4 zin .e muốn sửa nó xem hỏng ntn .bác trợ gúp e thêm .con zin là (mip2g4 )thôi hay thêm j nưa kô ah .bac cho e xin tên đầy đủ của nó ah
              chỉ vậy thôi,mình vừa làm con NEC 50 chạy con MIP3e3 cắm phát ăn luôn.

Comment

• bác thử con mip2e4d này vào vỉ có ic410 và 408 cũng bi tụt nguồn hả bác ? nếu như vậy e bi thằng thợ trước nó lấy mất ic zin va thay bằng mip2e4d .nếu vỉ zin la ic mip2g4 như bác nói

Comment

bác thử con mip2e4d này vào vỉ có ic410 và 408 cũng bi tụt nguồn hả bác ? nếu như vậy e bi thằng thợ trước nó lấy mất ic zin va thay bằng mip2e4d .nếu vỉ zin la ic mip2g4 như bác nói
                  vất vả quá nhỉ

Comment

• vất vả cũng phải làm bác ah mới đúc kết được kinh nghiệm .nếu bác thử như e nói ma bị tụt nguồn thì khả năng bi mất ic zin là đúng .vì e kt rất kỹ phần hồi tiếp ko có lk nào hỏng cả .

Comment

vất vả cũng phải làm bác ah mới đúc kết được kinh nghiệm .nếu bác thử như e nói ma bị tụt nguồn thì khả năng bi mất ic zin là đúng .vì e kt rất kỹ phần hồi tiếp ko có lk nào hỏng cả .
                      Kỹ thuật, kinh nghiệm nhưng mà nhiều khi.. may... hơn khôn như con máy mình vừa làm tháo ra nhìn vãi luôn nhưng chỉ cắm ic vào là xong.như thò tay vào túi lấy ví để cất xèng vậy.

Comment

• e cũng mong bác gặp nhìu con máy vừa làm đỡ mệt đỡ đau đầu .e thì hơi vất vả với con này quá .nếu con mip2g4 la con zin có lẽ e kiếm để thay .

Comment

• ae nào còn giữ fw góc.TC-21p99VQ (9384SP-24c08)cho minh xin....thank trước

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                            ae nào còn giữ fw góc.TC-21p99VQ (9384SP-24c08)cho minh xin....thank trước
                            thử fat xem sao
                            Attached Files
                            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• máy tivi panasonic tc-21ps78v bị chập nguồn 5v ở hộp kênh, cô lập hộp kênh cho máy chạy thì có hiện tượng: máy chạy rồi lại ngắt liên tục, anh em ai gap pan này rồi xin chỉ dùm

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                                thử fat xem sao
                                thank ông bạn....(^_^)..thư phát nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X