Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• co bac bao em la kiem tra R 889 .em quan ko nho ten . em cam on bac dung la no tang tri so R889

Comment

• cần giúp tivi lg chay tông 9381 mất nguồn out 8v ở ic on áp 4 chân.đã thay tổng rồi.

Comment

• cần giúp tivi lg 21in chạy tổng 9381 mất nguồn out 8v ở ic ổn áp 4 chân.cac nguon khác đủ.đã thay ic ổn áp và tổng 9381
        Last edited by khanh091989; 17-08-2013, 10:07.

Comment

• các ae trên dd giúp em với, em dang sữa tivi pấnonic TC-21KS99VQ, bi pan là cấm nguồn sau khoang 3giây thi tivi lên vừa có khung sáng (chóp sáng) máy trở về chế độ stanby,den đỏ cháy,ấn phím ch trên tivi thì chóp sáng lên rồi về stanby như cũ, lúc vừa ấn nút nguồn đo nhanh tại b+ 140v, lúc stanby b+ con có 10v à. chạy ic tổng là TDA9384PS,có ai biết giúp giùm em út.cám

KO ANH EM NAO GIUP EM CẢ ZAY BUN GÊ

hom nay tu nhien dem tivi ra bat len binh thuong nhung tat may mo lai thi bi pan nhu củ,tưởng hở mạch,em đã chấm kĩ toan bộ mạch rồi nhưng ko đươc.
          MONG CÁC ANH GIÚP ĐỠ

Nguyên văn bởi truonganpq;766633
          [COLOR="#FF0000"
          ]bạn nối tắt C660 máy chạy ok
          [/COLOR]

tivi em la TC-21KS99VQ, em tìm mãi ko thấy C660 anh ơi, a xem có sơ đồ chỉ giúp em nó ở khu vực nào,hoặc gần con gì dễ tìm, em lam con này wài gần 1tuần rồi,nản wá,ai giúp với.

Comment

• Nguyên văn bởi awanngoc Xem bài viết
            các ae trên dd giúp em với, em dang sữa tivi pấnonic TC-21KS99VQ, bi pan là cấm nguồn sau khoang 3giây thi tivi lên vừa có khung sáng (chóp sáng) máy trở về chế độ stanby,den đỏ cháy,ấn phím ch trên tivi thì chóp sáng lên rồi về stanby như cũ, lúc vừa ấn nút nguồn đo nhanh tại b+ 140v, lúc stanby b+ con có 10v à. chạy ic tổng là TDA9384PS,có ai biết giúp giùm em út.cám

KO ANH EM NAO GIUP EM CẢ ZAY BUN GÊ

hom nay tu nhien dem tivi ra bat len binh thuong nhung tat may mo lai thi bi pan nhu củ,tưởng hở mạch,em đã chấm kĩ toan bộ mạch rồi nhưng ko đươc.
            MONG CÁC ANH GIÚP ĐỠ

[/COLOR]

tivi em la TC-21KS99VQ, em tìm mãi ko thấy C660 anh ơi, a xem có sơ đồ chỉ giúp em nó ở khu vực nào,hoặc gần con gì dễ tìm, em lam con này wài gần 1tuần rồi,nản wá,ai giúp với.
            có thể mạch bảo vệ phần nguồn rồi, bác kt từ đường tim đèn về qua con diot đây là mạch bảo vệ của PANA

Comment

• anh em nào có sơ đồ chân ic tivi panasonic 21 model mất rồi .máy chạy ic ghép VCT49X3F PZ F1000 ic nầy có 88 (vet la7840) chân.cho mình xin nhé .thanks các bạn trước nhé ....pan máy là mở nguồn B+ CÓ ĐỦ .có đèn báo tốt nhưng máy không lên hình .khi kiễm tra thấy mất nguồn cấp cho chận 25 và chân 43 chung nguôn diều bị mất trước đó con cấp nguồn có 6 chân bị nức nên không biết con đó cấp bao nguồn bao nhiêu bạn nào biết xin chỉ giáo nha
              cám ơn các bạn ...!!!!!!!!!(MICRONAS VCT 49X3F PZ F1 000)"pan mo nguon khong chạy"
              Last edited by Keny.keny; 18-08-2013, 11:04.

Comment

• Nguyên văn bởi khanh091989 Xem bài viết
                cần giúp tivi lg 21in chạy tổng 9381 mất nguồn out 8v ở ic ổn áp 4 chân.cac nguon khác đủ.đã thay ic ổn áp và tổng 9381
                Kiểm tra xem có lêmhj mở nguồn đến con ic 4 chân này chưa

Comment

• Các bác ơi, làm ơn giúp em với. em có con panasonic TC-21FX71V . khi mở máy lên, máy chạy đươc khoảng 5s thì lại bị cụp nguồn, không động tĩnh gì. rút nguồn ra cắm lại thì lại chạy và đc 5s lai mất nguồn. xin các huynh chỉ giúp cách khắc phục

Comment

• Nguyên văn bởi meotom1987 Xem bài viết
                    Các bác ơi, làm ơn giúp em với. em có con panasonic TC-21FX71V . khi mở máy lên, máy chạy đươc khoảng 5s thì lại bị cụp nguồn, không động tĩnh gì. rút nguồn ra cắm lại thì lại chạy và đc 5s lai mất nguồn. xin các huynh chỉ giúp cách khắc phục
                    Bạn nên cho ae thêm một chút thông tin thì ae mới nhiệt tình giúp bạn được VD:MÁY CHẠY NHỮNG IC GÌ VÀ BẠN ĐÃ KIỂM TRA ĐƯỢC ĐẾN ĐÂU...?Nếu bạn nói chung chung thế này khó cho ae quá bạn ạ
                    HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• ANH EM NAO CÓ SƠ ĐỒ MÁY PANASONIC 21RX28V .đèn lép .ic VCT49X3F-PZ-F1000 cho mình xin vì pan máy đang mất nguồn chân 25 và 43 chung diện thế . mình không biết số vol tại 2 chân đó là bao nhiêu .ai biết xin chỉ giáo .cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                        ANH EM NAO CÓ SƠ ĐỒ MÁY PANASONIC 21RX28V .đèn lép .ic VCT49X3F-PZ-F1000 cho mình xin vì pan máy đang mất nguồn chân 25 và 43 chung diện thế . mình không biết số vol tại 2 chân đó là bao nhiêu .ai biết xin chỉ giáo .cám ơn nhiều
                        chân 25 và 43 là 3.3v

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                          chân 25 và 43 là 3.3v
                          giang co so do chan khong cho minh xin voi .còn con cấp nguồn cho chân đó bi nổ rồi minh khong còn số nửa

Comment

• Nguyên văn bởi giangtr Xem bài viết
                            chân 25 và 43 là 3.3v
                            Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                            giang co so do chan khong cho minh xin voi .còn con cấp nguồn cho chân đó bi nổ rồi minh khong còn số nửa
                            bác có nhiều tổng thì cứ cấp 3v3 vào hai chân đó nhé........gửi bác tham
                            khão....ic ổn áp nào......bác xem là con nào trong đây......
                            Attached Files
                            NO NO
                            NO NO

Comment

• Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                              bác có nhiều tổng thì cứ cấp 3v3 vào hai chân đó nhé........gửi bác tham
                              khão....ic ổn áp nào......bác xem là con nào trong đây......
                              chân 25 và 43 chung điện thế thì chắc là 3.3v vì đếm ngược chân thôi.nó tương ứng với chân 64 và 46 trên sơ đò của bạn.

mình cũng đang có sơ đồ chân 49x ngược như vậy.
                              xtan là chân 63 và.64 chứ ko phải chân 25 và 26.
                              Last edited by giangtr; 18-08-2013, 21:05.

Comment

• co bac nao co so do chan con ic tda 9541 khong cho em xin em dang rat can em cam on

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X