Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin cao thủ giúp với

Comment

• Nguyên văn bởi DTVTTHANHNAM Xem bài viết
      xin cao thủ giúp với
      r 889 nóng là bình thường ban kiểm tra các nguồn 5v/3,3v/1.8v đã đủ chưa 2 đường dữ liệuddataaa/clok mấy vôn ? có đều nhau ko nếu ko đều kiểm tra mấy con DZ gim hay rò rỉ ở đường này

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        bác thử đo nguồn 8v vào chân 2 có đủ chưa và đường 3.3v nữa
        các bác ơi ? được rùi các bác ạ ? vẫn tại nhớ ???? các bác ạ . cảm ơn các bác nhé ?
        ĐT:0948119255

Comment

• Nguyên văn bởi DT XUANHUONG Xem bài viết
          các bác ơi ? được rùi các bác ạ ? vẫn tại nhớ ???? các bác ạ . cảm ơn các bác nhé ?
          thấy ban bảo là nhớ cũng làm rồi nên ......../chúc mừng nhé;

Comment

• Nguyên văn bởi minhtrimytho Xem bài viết
            Bạn cho biết loại diode dán trên mạch phải ko ? có thể từ 18v --- 20v . Hoăc căn cứ vào áp tối đa cũa IC cộng thêm 2v đến 3v là tốt . Chú ý chỉ áp dụng ghim áp . Chúc Bạn thành công
            Nhiều người Thợ họ cũng nghĩ con điot đó hư,hồi tôi mới đo cũng vậy,tưởng chừng như con điot đó hư nhưng thật ra không hư,nhìn kỷ trên lược đồ là chân ic 6756 có một điện trở khoảng 0.02 ôm hạn dòng xuống mass,mắc song song với điện trở đó với con điot zene volt rất thấp,nên ta bật thang đo R1 ta đo 2 đầu đều lên hết,tưởng chừng con điot đó hư nhưng thật ra không hư,con điot đó 2 wat,to bằng hạt gạo

Comment

• Nguyên văn bởi namman Xem bài viết
              em đang sữa cái tivi panasonic tc-21fg71v bị hỏng ic nguồn và diodezener ngay tại chân ic nguồn xuống mass nhưng không biết con zener nay mấy vol bác nào biết chỉ giúp với . thank!
              Nhiều người Thợ họ cũng nghĩ con điot đó hư,hồi tôi mới đo cũng vậy,tưởng chừng như con điot đó hư nhưng thật ra không hư,nhìn kỷ trên lược đồ là chân ic 6756 có một điện trở khoảng 0.02 ôm hạn dòng xuống mass,mắc song song với điện trở đó với con điot zene volt rất thấp,nên ta bật thang đo R1 ta đo 2 đầu đều lên hết,tưởng chừng con điot đó hư nhưng thật ra không hư,con điot đó 2 wat,to bằng hạt gạo

Comment

• anh em nào trên diễn đàn có sư đồ máy pana TC21GX28V cho mình xin nhé

Comment

• Các AE cho em xin sơ d0o62 mạch nguồn của PANA TC-21GX20V em cám ơn nhiều lắm>>>>>

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                    Các AE cho em xin sơ d0o62 mạch nguồn của PANA TC-21GX20V em cám ơn nhiều lắm>>>>>
                    sang bên này xem có đúng không nhé.......

http://www.dientuvietnam.net/forums/...1gx20v-40627/#
                    http://www.dientuvietnam.net/forums/.../index38.html#
                    [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
                    daihoan1977@gmail.com.vn
                    sông mã_sơnl la

Comment

• Nguyên văn bởi daihoan1977 Xem bài viết
                      Cho em hỏi.Nhổ Q857 ra thì mở máy, nguồn 140v lên 150v. khoảng 10 giây thì đèn báo màu xanh chuyển sang đỏ và chớp chớp, mất 5v, 3.3v thí tốt.R850 không nóng.AE ai biết làm ơn chỉ em với.

Comment

• cảm on anh dai hoan 1977

Comment

Cho em hỏi.Nhổ Q857 ra thì mở máy, nguồn 140v lên 150v. khoảng 10 giây thì đèn báo màu xanh chuyển sang đỏ và chớp chớp, mất 5v, 3.3v thí tốt.R850 không nóng.AE ai biết làm ơn chỉ em với.
                          Các A ơi lam ơn giúp em với.Em đã thay thử SE140, opto,và KT các linh kiện phần nguồn mà không tìm được bệnh.khi mở lên thì sử lí lệnh cúp 5V.

Comment

• Tivi panasonic bị co dọc nên kiểm tra cuộn lái tia vì dòng đó dây đồng chất lượng rất kém.
                            Email:
                            phương trâm sống "như thế vẫn là chưa đủ"

Comment

Các A ơi lam ơn giúp em với.Em đã thay thử SE140, opto,và KT các linh kiện phần nguồn mà không tìm được bệnh.khi mở lên thì sử lí lệnh cúp 5V.
                              6
                              bác bỏ q857 ra vậy là nguồn chạy bình thường rồi chỉ còn vxl có vấn đề thôi bác thử kiểm tra nguồn 5v xem có chạm đâu ko hút thử kênh ra /data/clok có đều ko hoặc cóp lại nhớ xem

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                6
                                bác bỏ q857 ra vậy là nguồn chạy bình thường rồi chỉ còn vxl có vấn đề thôi bác thử kiểm tra nguồn 5v xem có chạm đâu ko hút thử kênh ra /data/clok có đều ko hoặc cóp lại nhớ xem
                                Dể em thử rồi báo lại sau. Cám ơn anh nhiề lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X