Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giahuy2014 Xem bài viết
    anh em chỉ giúp mình pan này tí .con pana RX20V co nguồn đầy đủ .đèn xanh mở nhung máy ko chạy.dao động ngang có luôn
    Dao động ngang có rồi thì kiểm tra: Transitor driver, cuộn driver, nguồn cấp cho cuộn driver, sò ngang, Fb ( hút 3 chân B+, GND, C sò dòng đo có bị đứt ngầm không?). Vài lời góp ý với Bạn!
    Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
    Tel: 01652.030103

Comment

• Cac bac tren dien đàn co sơ đồ ti vi pana tc-1409m chay m52770 va mn1871681.nguon 5241 cho em xin máy hư nguồn. Lk k nhin dc tri so mong sự gjup đỡ cám on cac bac nhiu.cho em xin sơ đồ nguồn cung dc.cam on cac bac.

Comment

• Nguyên văn bởi camnhung588 Xem bài viết
        Cac bac tren dien đàn co sơ đồ ti vi pana tc-1409m chay m52770 va mn1871681.nguon 5241 cho em xin máy hư nguồn. Lk k nhin dc tri so mong sự gjup đỡ cám on cac bac nhiu.cho em xin sơ đồ nguồn cung dc.cam on cac bac.
        có đây nhé
        Attached Files

Comment

• thank anhnamdinh nhiu nha.mấy hôm nay k lên diên đàn dc nên k cám on anh dc.

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
            có đây nhé
            anhnamdinh oi.anh cho em hỏi con d789 thay bằng con nào tương đương vậy anh.chổ em k có con nay
            máy em bị chêt d789 r803 150k tăng tri so.nhưng d789 em k biết thay bằng con nào anh chỉ giúp em

Comment

• d789 nó ở máy nào vây ????

Comment

d789 nó ở máy nào vây ????
                dạ nguồn máy pana 1409m anh

Comment

dạ nguồn máy pana 1409m anh
                  vậy nó ko đúng với sơ đồ đó sao??

Comment

• da đúng anh.nhung con d789 chết rôi ma em k biet con thay thế.chô em hiện tại k có con này.
                    em gắn con 2383 vao thi nguon 90 ra co 25v.k biết dc k.kt thì k thấy lk hư nửa.em lính mới k dc đào tao qua trương lơp chỉ hoc ỡ tiệm đt nên kiên thưc it lam.nguồn 2 opto nay em chưa va cham lan nao nên loay hoay mãi.anh giup em.anh co thể noi em biết nguyên ly hoạt động của nguôn nay với.

Comment

da đúng anh.nhung con d789 chết rôi ma em k biet con thay thế.chô em hiện tại k có con này.
                      em gắn con 2383 vao thi nguon 90 ra co 25v.k biết dc k.kt thì k thấy lk hư nửa.em lính mới k dc đào tao qua trương lơp chỉ hoc ỡ tiệm đt nên kiên thưc it lam.nguồn 2 opto nay em chưa va cham lan nao nên loay hoay mãi.anh giup em.anh co thể noi em biết nguyên ly hoạt động của nguôn nay với.
                      ôi,ôi ông viết vậy thì tôi ko sao mà hiểu dc từ cứ ngĩ là điốt con này ko thay c2383 dc tìm trong máy rã nguồn toshiba chạy đèn có mấy con kích cho đèn công suất nguồn xem nhes

Comment

anhnamdinh oi.anh cho em hỏi con d789 thay bằng con nào tương đương vậy anh.chổ em k có con nay
                        máy em bị chêt d789 r803 150k tăng tri so.nhưng d789 em k biết thay bằng con nào anh chỉ giúp em
                        D789 có hfe cao,có thể lấy C3807 ở nguồn TV tàu,con này có bán mới đó......
                        Đỗ Ngọc Hiếu
                        Từ Sơn, Bắc Ninh
                        Điện thoai; 0989 800

Comment

D789 có hfe cao,có thể lấy C3807 ở nguồn TV tàu,con này có bán mới đó......
                          Đỗ Ngọc Hiếu
                          Từ Sơn, Bắc Ninh
                          Điện thoai; 0989 800

Comment

• tv panasonic tc-21RX28V ic tổng vct 49x3F mất video+mất ruồi+mất phông xanh. các ae trên diễn đàn ai có sơ đồ tv panasonic tc-21RX28V không cho em xin với.
                            Last edited by thangdtdl; 17-01-2015, 11:21.
                            đt:01656670678

Comment

• Nguyên văn bởi thangdtdl Xem bài viết
                              tv panasonic tc-21RX28V ic tổng vct 49x3F mất video+mất ruồi+mất phông xanh. các ae trên diễn đàn ai có sơ đồ tv panasonic tc-21RX28V không cho em xin với.
                              thay r 889=8,2om hoặc cóp lại nhớ chưa???

Comment

thay r 889=8,2om hoặc cóp lại nhớ chưa???
                                cảm ơn anhnamdinh nhé e đã làm được rồi.đúng là do r889 tăng trị số
                                đt:01656670678

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X