Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cái máy panasonich 14in thay máy con tụ phú đích la ok

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
      cái máy panasonich 14in thay máy con tụ phú đích la ok
      anh nói rỏ ràng hơn chút nửa được hk e hk hiểu lắm
      Ở Đời phải biết thứ tha
      Chỉ có muốn ngủ chả tha đêm nào

Comment

• bên sơ cấp co mấy con tụ hóa it uf thay đi. thư câp thay tụ náo tháy chảy dầu ướt mạch in

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
          bên sơ cấp co mấy con tụ hóa it uf thay đi. thư câp thay tụ náo tháy chảy dầu ướt mạch in
          E đã kiểm tra theo như a nói mà hk được a có cách náo nữa hk xin chỉ giúp dùm e
          Ở Đời phải biết thứ tha

Comment

• Nguyên văn bởi hocnghedienc Xem bài viết
            các ae e có cái tivi panasonic TC-14M09 chạy tổng M52770ASP ic khiển MN1871681TFH...
            Tình trạng của máy này bị nóng sò ngang khi nó nóng thì hình nó tóm vào va hình nó biến dạng đủ màu hết ak có mấy cái tụ gần c sò e đã thay thử rồi mà hk hết nguồn b+ 90v mong các ae nào biết bệnh này xin chỉ giúp dùm e .
            Thay YOKE đi bạn!
            Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
            Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
              Thay YOKE đi bạn!
              e đã thay thử rồi mà hk được
              Ở Đời phải biết thứ tha

Comment

• Chào các bạn! Cái mình có cái tivi panasonic hôm nay cắm điện bật nguồn nổ bụp rồi bốc khói, các ban xem giúp chỉ cho mình kiểm tra các linh kiện của mạch nguồn này với, mở ra thấy toàn nước chảy ra ở bảng mạch và chỗ đèn công suất, đứt cầu chì mình thay cầu chì khác rồi nhưng không có điện áp DC trên mạch, không biết sao? có ai chỉ giùm với nhé! xin cám ơn!

Comment

• CÁC BÁC DIỂN ĐÀN CÓ SƠ ĐỒ TIVI PANA 2121 CHAY IC AN 5192 VÀ MN152811 CHO EM XIN EM XIN CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯƠC AH. MÁY B+ 90 Ở MASS SƠ CẤP 40V Ở MASS THỨ CẤP.
                  2 NGUỒN SAU BIẾN ÁP NGUỒN THÌ RA GẦN 50V Ở MASS THỨ CẤP.CÁC TỤ LỌC ĐỀU BỊ THỦNG.
                  CÁC BÁC GIÚP EM CON BỆNH NÀY EM CÁM ƠN CÁC BÁC RẤT NHÌU AH.RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ Ạ

Comment

• Nguyên văn bởi camnhung588 Xem bài viết
                    CÁC BÁC DIỂN ĐÀN CÓ SƠ ĐỒ TIVI PANA 2121 CHAY IC AN 5192 VÀ MN152811 CHO EM XIN EM XIN CẢM ƠN CÁC BÁC TRƯƠC AH. MÁY B+ 90 Ở MASS SƠ CẤP 40V Ở MASS THỨ CẤP.
                    2 NGUỒN SAU BIẾN ÁP NGUỒN THÌ RA GẦN 50V Ở MASS THỨ CẤP.CÁC TỤ LỌC ĐỀU BỊ THỦNG.
                    CÁC BÁC GIÚP EM CON BỆNH NÀY EM CÁM ƠN CÁC BÁC RẤT NHÌU AH.RẤT MONG SỰ GIÚP ĐỠ Ạ
                    hơi khó xem nhéghghhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhhhhh nguồn b+ chân cao áp 90v so với mát sơ cấp (giật)
                    Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                      hơi khó xem nhéghghhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh hhhhhhhhhhhh nguồn b+ chân cao áp 90v so với mát sơ cấp (giật)
                      GIẬT là sao bác.em k hỉu.thank bác giup đở.sơ đồ rõ lắm bác ah

Comment

• các bác cho em xin 1 điểm sáng với.hiện tại máy pana 2121 của em đang có hiện tượng 2 nguồn sau biến ap cao hơn mức binh thường.theo sơ đồ của bác ÁNH thì nguồn cấp rogu 5v là 20v nhưng máy em lại ra tới 50v.em k biết bắt đầu như thế nào mong các bác chỉ giúp.máy chạy ic an 5192 va ic mn15281.nguồn chạy c5253.b+ hiện tại 75v .mở standby k dc.
                        các bác giúp em.thnk các bác rất nhìu
                        kt thấy 7805 bị thủng.thay mới sau rogu 5v ra 3v.nguồn cấp rogu ca0 50v

Comment

• các bác ai có lược đồ ti vi panasonic 21RX 28V cho em xin với hoặc chỉ giúp em taj chân out của con ic 851 là bao nhiêu volt , em cám ơn nhiều lắm . máy chay ic tồng là loại 49X 2 hàng chân xỉa. kính mong các bác giúp dùm .

Comment

• chân ra ic 851 =5v nha bác. con nay mở nguôn bằng vsl.

Comment

• chân ra ic 851 =5v nha bác. con nay mở nguôn bằng vsl. .................................

Comment

• nhưng nó ra chi có 3v ah bac.nguồn vào cao wa.tới 50v lận
                                giờ em chẳng biết xử lý ntn bac chỉ em đườn đi để nó về nhà giúp em

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X