Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoaithuong13 Xem bài viết
    mình cũng đang có cái pana này mở lên nó bị vậy đó anh em khám dùm mình với nguồn đủ ,minh cũng thay mấy cái tụ pi gần cuc playback mà chưa thấy gì thiệt là mệt quá đi hà
    máy của bác có lẽ do lỗi AFC. kiểm tra lại đường afc thử sem. afc ok thi chép lại rôm

Comment

• Gởi Hoanglong! File nhớ Panasonic 25FG22V.
      Attached Files
      Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
      Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
        Gởi Hoanglong! File nhớ Panasonic 25FG22V.
        file này không chạy được. em thử rồi

Comment

• rất rất cảm ơn 2 bác minhphung83 và vungtau-tv đã nhiệt tình giúp đở . mấy hôm nay bận đi công chuyện nên không lên diễn đàn được mong AE thông cảm. em đã bê được 1 vỉ bi rãy , em đã thay thử fpt diode dampe tụ nhục và máy tụ pi nhỏ ở gần khu vực fpt . nhưng máy dẫn chết sò ngang ( lú chết sò rất nóng ) mong AE cứu giúp cám ơn rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi tri thuc Xem bài viết
            rất rất cảm ơn 2 bác minhphung83 và vungtau-tv đã nhiệt tình giúp đở . mấy hôm nay bận đi công chuyện nên không lên diễn đàn được mong AE thông cảm. em đã bê được 1 vỉ bi rãy , em đã thay thử fpt diode dampe tụ nhục và máy tụ pi nhỏ ở gần khu vực fpt . nhưng máy dẫn chết sò ngang ( lú chết sò rất nóng ) mong AE cứu giúp cám ơn rất nhiều.
            Vẫn có cách để ra pan, nếu bạn có Oscilloscope hoạc đã từng chuyển hệ crt nội địa.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• anhtuan.vtv3 bạn ở ngoài Bắc đúng ko. Crt Pana phía Nam ae gặp là nhai nuốt rất giòn rụm, con TC-21RX20VG , TỔNG 49X , STR W6754 Khả năng tăng ts con trở hạn dòng 8,2ohm...Còn con dùng bo 5 dây lai thử vào máy chạy 4 cạnh màn ảnh vẫn co mỗi bên 1 cm::: Vì bạn nhát cáy ko dám ngoáy vr trên bo độ lên 140v
              Trong tui ko ai độ 3>5 dây vì bán mắc lại dở ẹc. tungcủa rất bố láo.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                anhtuan.vtv3 bạn ở ngoài Bắc đúng ko. Crt Pana phía Nam ae gặp là nhai nuốt rất giòn rụm, con TC-21RX20VG , TỔNG 49X , STR W6754 Khả năng tăng ts con trở hạn dòng 8,2ohm...Còn con dùng bo 5 dây lai thử vào máy chạy 4 cạnh màn ảnh vẫn co mỗi bên 1 cm::: Vì bạn nhát cáy ko dám ngoáy vr trên bo độ lên 140v
                Trong tui ko ai độ 3>5 dây vì bán mắc lại dở ẹc. tungcủa rất bố láo.

hôm nay e mới vào diễn đàn được
                e ở ngoài miền bắc , mong được học hỏi các bác trong đó nhiều
                con pana slim của e , e thay con R889= 2,2 ôm , trước là 4.4 ôm và e thay hết mấy con tụ 470m/6,3v và 330m/6,3v máy chả cho khách ko thấy kêu gì ạ
                còn con pana e lai bo 5 dây vào vẫn bị co như cũ , e cũng chỉnh cái chiết áp đó cho nguồn nó tăng lên rồi a ạ , bo 5 dây thinh thoảng e vẫn lai cho dòng máy tàu mà
                bệnh ko khỏi bây giờ lại sinh ra bệnh khác e đang khổ nhục vì pana , máy này bây giờ cứ đóng sò dòng vào chết ngay a ạ , e đang làm vẫn chưa lên được như ban đàu
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết

hôm nay e mới vào diễn đàn được
                  e ở ngoài miền bắc , mong được học hỏi các bác trong đó nhiều
                  con pana slim của e , e thay con R889= 2,2 ôm , trước là 4.4 ôm và e thay hết mấy con tụ 470m/6,3v và 330m/6,3v máy chả cho khách ko thấy kêu gì ạ
                  còn con pana e lai bo 5 dây vào vẫn bị co như cũ , e cũng chỉnh cái chiết áp đó cho nguồn nó tăng lên rồi a ạ , bo 5 dây thinh thoảng e vẫn lai cho dòng máy tàu mà
                  bệnh ko khỏi bây giờ lại sinh ra bệnh khác e đang khổ nhục vì pana , máy này bây giờ cứ đóng sò dòng vào chết ngay a ạ , e đang làm vẫn chưa lên được như ban đàu
                  Bạn nên up sơ đồ đang làm lên, ae dễ chém ró, PN lai 5dây bạn phải bỏ con A bù stb. Đóng sò dòng chít ngay thèng nào làm thợ ko gặp...

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                    Bạn nên up sơ đồ đang làm lên, ae dễ chém ró, PN lai 5dây bạn phải bỏ con A bù stb. Đóng sò dòng chít ngay thèng nào làm thợ ko gặp...
                    e chưa có sơ đồ a ạ
                    ae cùng giúp e con pana hàn sò dòng vào chết ngay , nếu chưa cắm rắc lái tia vội thì cao áp đã xì nhè nhẹ tốt rồi còn cứ cắm rắc lái tia vào thì sò dòng chết ngay ko nóng gì cả , trong khi đó e đã thay thử 3 cái cao áp rồi , và e cũng thay thử lái tia của pana khác rồi, D nhụt thay rồi, còn lk nhụt ở phần C sò VÀ phần lái dòng e kt rồi mà vãn chưa hết pan , mong a e chỉ dùm
                    ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                    MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Anh em trên diễn đàn giúp em pan này với ...TIVI PANSONIC chạy tổng 49x3 khi bật nguồn lên máy lên màn hình khoảng 4,5 giây là mấy ngắt đèn đỏ chớp ....Em đã khiểm tra nguồn B+ khi cắm điện vào đo là 180v rồi nguồn tụt xuống 140v máy chạy bình thường.....Em ít gặp dòng panasonic nên chưa có kinh nghiệm mong anh em giúp đỡ...Em xin cảm ơn
                      Gmail :
                      ĐT: 01689.014.952

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhhuupro Xem bài viết
                        Anh em trên diễn đàn giúp em pan này với ...TIVI PANSONIC chạy tổng 49x3 khi bật nguồn lên máy lên màn hình khoảng 4,5 giây là mấy ngắt đèn đỏ chớp ....Em đã khiểm tra nguồn B+ khi cắm điện vào đo là 180v rồi nguồn tụt xuống 140v máy chạy bình thường.....Em ít gặp dòng panasonic nên chưa có kinh nghiệm mong anh em giúp đỡ...Em xin cảm ơn
                        tét lại nguồn B+ > chết ic nguôn str 6754

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                          tét lại nguồn B+ > chết ic nguôn str 6754
                          Nguồn chạy mà anh..?
                          Gmail :
                          ĐT: 01689.014.952

Comment

• Nguyên văn bởi Thanhhuupro Xem bài viết
                            Nguồn chạy mà anh..?
                            lấy cai bóng đèn găn vào B+ sem nó co sáng được không

Comment

• ae nào có fw ti vi anasonic 21gx28v chạy tổng tda 12166. ( hiện tượng bật máy chạy một lúc màn hình nháy menu , tăng tiếng , av ..) . xin cảm ơn
                              ĐIỆN TỬ HOÀI PHÚ
                              AN SƠN - NAM SÁCH - HẢI DƯƠNG
                              ĐT; 0936181043
                              MAIL:
                              GMAIL:

Comment

• Nguyên văn bởi hoaiphu12 Xem bài viết
                                ae nào có fw ti vi anasonic 21gx28v chạy tổng tda 12166. ( hiện tượng bật máy chạy một lúc màn hình nháy menu , tăng tiếng , av ..) . xin cảm ơn
                                hút bỏ hết tất cả mấy phím bấn ra ngoài sem sao

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X