Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PANASONIC . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Panasonic

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
    máy vừa mở lên.thì nguồn B+,3.3v,8v,5v dều có đủ.khoang 5s thì tắt B+,5v,8v.còn nguồn 3.3 thi bình thừong ah.mình không biết bắt đầu từ dâu nừa,bạn chỉ giúp với
    vậy bạn dò từ opto qua transitor về VXL la đường powe rồi cô lập chân VXL ra tạo cho nó 1 lệnh giả 0v hoặc 5v xem B+ tốt ko ? nếu B+ tốt bạn dò trên đường B+ có 1 con R 1->2 omh ngay con R này có con transitor đi về VXL là đường protetor bạn cô lập ra và cũng tạo lệnh giả 0v 5v xem máy chạy thế nào rồi tính...chúc bạn thành công...
    ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• máy vừa mở lên.thì nguồn B+,3.3v,8v,5v dều có đủ.khoang 5s thì tắt B+,5v,8v.còn nguồn 3.3 thi bình thừong ah.mình không biết bắt đầu từ dâu nừa,bạn chỉ giúp với

Comment

• cám ơn bạn.để mình sửa tiếp.nếu dc thì mình sẻ cho bạn hay

Comment

• ban oi.mình dò mạch rồi ma không biết chân nào của ic hết.mạch khò dò lắm.nếu bạn biet chân nao là pwer,hay protetor thì chỉ cho mình với,

Comment

ban oi.mình dò mạch rồi ma không biết chân nào của ic hết.mạch khò dò lắm.nếu bạn biet chân nao là pwer,hay protetor thì chỉ cho mình với,
            chân số mấy thì mình ko nhớ vì đa phần là mình dò từ opto về đến con Q mở nguồn là mình cô lập tại đó rồi.bạn cố gắn dò mạch đi nhé mình thấy cũng dể dò chứ ko khó lắm đâu ,còn protetor bạn dò đường B+ sẻ thấy con R 1W 1 hoặc 2,2omh ở đầu R này có 1 con Q dán chân C con Q này đến con diod bạn có thể gở diod này ra và nối xuống mass ,nhớ nối đầu + diod đường về IC .bạn làm thử xem nhé!

Comment

• cảm ơn bạn nhiều lắm.minh tìm dc rồi.hút chân con diot từ dường b+.máy dã chạy.nhưng màn hình không bung ra hết giống như là bi chạm yock.mình dã kiễm tra yock rồi nhung ko thấy

Comment

• cảm ơn bạn thêm một lần nửa.máy bi hư yock bạn ah.nhìn bề ngoài thì không thấy gì hết,mình lấy yock khác thay vào,máy chạy tốt.chỉ co đều hình còn bị thiếu ngang dọc thôi.cảm ơn bạn.không có bạn thì chắc mình die luôn quá

Comment

cảm ơn bạn thêm một lần nửa.máy bi hư yock bạn ah.nhìn bề ngoài thì không thấy gì hết,mình lấy yock khác thay vào,máy chạy tốt.chỉ co đều hình còn bị thiếu ngang dọc thôi.cảm ơn bạn.không có bạn thì chắc mình die luôn quá
                  chúc mừng bạn đã thành công ! AE đồng nghiệp giúp nhau là chuyện nên làm mà...

Comment

• Ko Minh thay ic vert khac cung ko đươc bạn ạ . Luc may ngắc mơ nguồn vert cũng ngắc mở Theo vi nó ngắc mở giao động luôn bạn ơi . Còn cách nào nữa ko bạn ?

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                      Ko Minh thay ic vert khac cung ko đươc bạn ạ . Luc may ngắc mơ nguồn vert cũng ngắc mở Theo vi nó ngắc mở giao động luôn bạn ơi . Còn cách nào nữa ko bạn ?
                      vậy bạn làm như mình đã góp ý với bạn TRYME nhé! dò tìm R cấp nguồn đường B+ sẽ thấy transistor và diod đường protetr và khóa bỏ protetr xem máy chạy thế nào . như vậy mình dể chuẩn đoán bệnh hơn...nhiều khi máy bị hư đường protetr mình bỏ protetr máy chạy ok luôn...mong kết quả tốt từ bạn ,thành công nhé !.

Comment

• hi mình quên nói với ban mình cách li đường protetr của b+ và của h tim và của nguồn vert luôn cũng bị ngắc huhu .còn cái này nữa khi nó ngắc mở b+ cũng ngắc mở theo .theo ban thì nó bi sao ?
                        Last edited by an_87pt; 03-03-2012, 15:20.

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                          hi mình quên nói với ban mình cách li đường protetr của b+ và của h tim và của nguồn vert luôn cũng bị ngắc huhu .còn cái này nữa khi nó ngắc mở b+ cũng ngắc mở theo .theo ban thì nó bi sao ?
                          vậy thì có 2 trường hợp 1 là VXL ngắc 2 là nguồn ngắc ,bạn đã tạo lệnh giả mở nguồn chưa ? để phân biệt xem bị nguồn hay bị VXL ,còn việc bạn cách ly protetr bằng cách nào ,bạn có tạo lệnh giả 0v , 5v cho đường protetr ko ?

Comment

• Cảm bạn rất nhiều nha! Mình sữa được nó rồi nó bị nguồn 8v hihi . Cám ơn tất cả moi người trên diên dan vì đã giúp đỡ nha !

Comment

• Cám ơn bạn nhờ sơ đồ bạn cho mình đã sưa đươc máy rồi .thank ban nhieu nhieu !!

Comment

• ca bác ơi cho em xin so đồ panasonic moden tc-29fg20v

Comment

Về tác giả

Collapse

namman Tìm hiểu thêm về namman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X