Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi Niken NCT-21N01 nguồn yếu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi Niken NCT-21N01 nguồn yếu

khách đem tivi Niken NCT-21N01 màn hình phẳng, nguồn D1710, IC tổng TDA11105PS/V3/3. hiện tượng khi hút trống chân B sò ngan D1651 thì mày có B+ 110v nhưng khi đóng chân B này lại thì máy vừa lên B+ 110v thì tụt xuống kim nhịp khoản 75v đến 90v máy kiêu tit tit. xin các anh cho vài ý kiến. thanks nhiều

Bạn thử tải giả bằng bóng tròn 100W nối vào đường B+ xem tnao.nếu hiện tượng vẫn vậy thì bạn sảu nguồn,nều nguồn vẫn đủ 110V thì bạn kt phần dòng.Gồm cao áp các tụ khối cao áp,lái tia.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      Bạn thử tải giả bằng bóng tròn 100W nối vào đường B+ xem tnao.nếu hiện tượng vẫn vậy thì bạn sảu nguồn,nều nguồn vẫn đủ 110V thì bạn kt phần dòng.Gồm cao áp các tụ khối cao áp,lái tia.
      em treo tải bóng đèn tại chân B+ nhưng hiện tượng vẫn như vậy hút trống chân B sò ngan thì B+ đủ còn hàn chân B sò ngan vfo thì nguồn B+ tụt xuống kim nhịp khoản 75v đến 90v máy kiêu tit tit. xin giúp đở. thanks nhiều

Comment

Treo tải giả nguồn vẫn yếu thì bạn làm phần nguồn đi.Lỗi nguồn rồi.
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

em thay flaback ok rồi.

Comment

Nguyên văn bởi vanhieu9565 Xem bài viết
            em thay flaback ok rồi.
            Cái gì chứ?
            Bạn nói lắp bóng đèn vẫn bị vậy mà thay Fb lại được cơ à.Bái phục
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

với lại cao áp dòng tivi này đâu dễ kiếm,pan này cứ như hỏng R 1k bé xíu bên sơ cấp
              Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                với lại cao áp dòng tivi này đâu dễ kiếm,pan này cứ như hỏng R 1k bé xíu bên sơ cấp
                các bác đọc chẳng kĩ của chủ ttop j kìa. hút hở chân b sò ngang là b+ đủ mà. vậy chẳng là chết sò ngang ah,thay flyback và sò dòng là dc mà,
                DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                  các bác đọc chẳng kĩ của chủ ttop j kìa. hút hở chân b sò ngang là b+ đủ mà. vậy chẳng là chết sò ngang ah,thay flyback và sò dòng là dc mà,
                  Hở chân B ra nguồn lên mà lại chết sò Ạ.
                  Thường thì có 2 trường hợp,lỗi nguồn hoặc lỗi phần quét dòng.
                  Nhưng ở top này mình thấy đang có sự lầm lẫn gì thì phải,cũng có thể là cố ý
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

mình thấy pan này thì 90% là hư playback là đúng ! Nhưng chủ topic nói tải giả mà vẫn bị như thế thì pó tay !

Comment

Bạn lắp tải giả (không cách ly b+ ra khỏi cao áp) thì nguồn vẫn tụt là đúng rồi .Khả năng cao nhất vẫn là hư cao áp bạn cũng cần kiểm tra lái tia và tụ thoát mát...

Comment

Nguyên văn bởi dinh0974 Xem bài viết
                        Bạn lắp tải giả (không cách ly b+ ra khỏi cao áp) thì nguồn vẫn tụt là đúng rồi .Khả năng cao nhất vẫn là hư cao áp bạn cũng cần kiểm tra lái tia và tụ thoát mát...
                        Bác ko đọc hết rồi, bác chủ thớt đã thay cao áp và ok. Nhưng em cũng không hiểu bác ấy mô tả pan và cách khắc phục của bác ấy cũng ko khớp với pan mô tả. Thôi việc đã xong nên đóng thớt lại.
                        Trần Quang Định
                        0932299590

Comment

chào mọi người. tôi sửa con tivi niken 21 tổng chạy 8873. khi đóng nguồn b+ tụt còn 30v. đã nhấc thử các con điốt ở thứ câp ra nhưng vẫn vậy .xin gúp cho. cảm ơn mọi ngừơi

Comment

Nguyên văn bởi boybuontg Xem bài viết
                            mình thấy pan này thì 90% là hư playback là đúng ! Nhưng chủ topic nói tải giả mà vẫn bị như thế thì pó tay !
                            bạn ko đọc kỹ hả?chủ topic nói là gắn tải giả vào nhưng mà ổng ko hút chân b+, sò dòng ra nên máy vẫn bị như vây.kaka

Comment

Pan này cho dù hút B+ sò dòng ra cũng vậy thôi, Vì nó chạm B+ tại cao áp mà, thay cao áp là đúng bệnh rồi, mình đã từng làm qua 1 pan ở tivi Goldstar

DĐ: 0939809349

Comment

Về tác giả

Collapse

vanhieu9565 Tìm hiểu thêm về vanhieu9565

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X