Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Samsung 21A530 có hình một nửa màn hình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Samsung 21A530 có hình một nửa màn hình

TV SamSung 21A530
    TV chỉ có hình một nửa màn hình phía trên còn phía dưới đen ngòm
    Khi bật menu thì có đủ menu nhưng nửa menu phía dưới màu tối hơn
    Cả hệ tv và av đều bị như thế

Cảm ơn !

Nguyên văn bởi Ku96 Xem bài viết
    TV SamSung 21A530

Cảm ơn !
    bác nói rõ hơn chút nưa đi. máy chạy những con j. bạn kiểm tra phần công suất mành thử coi ạh
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

TV SamSung 21A530

Cảm ơn !
      pan này bạn nạp thử nhớ,ko đc thì tiếp theo kiểm tra lại lái tia
      Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
        pan này bạn nạp thử nhớ,ko đc thì tiếp theo kiểm tra lại lái tia
        Chuẩn không cần chỉnh .Mình thêm chút là nếu có sẵn file nhớ và mạch nạp thì nạp thử trước , không thì kiểm tra lái tia dễ hơn , thường rĩ ten đứt mất 1 cuộn lái dọc .

Comment

Nguyên văn bởi Đạt Xem bài viết
          Chuẩn không cần chỉnh .Mình thêm chút là nếu có sẵn file nhớ và mạch nạp thì nạp thử trước , không thì kiểm tra lái tia dễ hơn , thường rĩ ten đứt mất 1 cuộn lái dọc .
          chỉ là góp ý để chủ thớt nhanh tìm ra pan thôi bạn,máy ok thì thông báo cho ae biết và học hỏi thôi,ko cái tivi nào pan giống nhau mà hỏng linh kiện giống nhau đâu....điện tử mà !!!

Comment

E thì lại gợi ý nho nhỏ là bạn lạp nhớ nếu không được thì lỗi tổng
            Khả năng lỗi tổng của bạn là 80%
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
              E thì lại gợi ý nho nhỏ là bạn lạp nhớ nếu không được thì lỗi tổng
              Khả năng lỗi tổng của bạn là 80%
              Đứt lái mành thì lấy đâu ra hiển thị nửa dưới nữa .

Phương qua chỗ anh Kiên mà không nháy cái để mấy anh em gặp nhau cho vui .
              email:

Comment

TV SamSung 21A530

Cảm ơn !
                bạn nạp lại ic nhớ nhé hoặc tìm một con ic nhớ ssung nào đó cũng được mình làm bệnh này nhiều rồi hoặc gọi dt cho mình mình chỉ cho 0902556448
                Attached Files
                Yahoo: vedau556
                Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết

A có hay qua chỗ A Kiên không vậy.Thế nào ae mình cũng có lúc gặp nhau mà.
                  E thì lạ nghĩ thế này.Với máy A530 thì khó mà có khả năng đứt lái được vì máy cũng chỉ mới ra thôi.Thực tế e chưa thấy con nào cả đời cổ lẫn đời mới đứt dây lái trong cuộn dây cả.
                  Nên khả năng đó là rất ít
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                    E thì lạ nghĩ thế này.Với máy A530 thì khó mà có khả năng đứt lái được vì máy cũng chỉ mới ra thôi.Thực tế e chưa thấy con nào cả đời cổ lẫn đời mới đứt dây lái trong cuộn dây cả.
                    bác kiểm tra lái tia.nhớ.tụ lọc nguồn mành xem

Comment

qua chỗ A Kiên là chỗ nào? ko phải là mình đó chứ ? nhà em bé lắm,toàn đồ sửa chữa nhà quê thôi,chẳng có thứ gì mắc tiền,các bác vào thăm em ngại !!! thấy Phuongdt_hd đang tính chuyện học sửa thêm điện thoại,còn bác linhmoi_vp thì muốn học thêm về máy tính
                      và em lại đang muốn học thêm sửa điện máy,hôm nào đi xuống phố huế mua lk còn thời gian ghé qua chỗ bác viettien123,ko biết bác ấy có tiếp ko nữa !!!

"Đứt lái mành thì lấy đâu ra hiển thị nửa dưới nữa ." pan này là khối quét dọc mà,em thấy chủ thớt nói là có hiển thị phía dưới nhưng mờ mờ,đôi khi quận lái bị oxy hóa 1 chỗ nhưng ko đứt hẳn sẽ bị như vậy đó,vì hiển thị nó sắc nét và đè lên hình ảnh nên vẫn nhìn thấy,còn hình ảnh thì ko thấy đc,nên ta chỉ thấy ảnh phía trên,cũng có thể lỗi ic tổng hoạc mất 1 ngõ ra + - của xung mành out cho công suất mành.thợ sửa ghét nhất là máy chết ic tổng!!!

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                        qua chỗ A Kiên là chỗ nào? ko phải là mình đó chứ ? nhà em bé lắm,toàn đồ sửa chữa nhà quê thôi,chẳng có thứ gì mắc tiền,các bác vào thăm em ngại !!! thấy Phuongdt_hd đang tính chuyện học sửa thêm điện thoại,còn bác linhmoi_vp thì muốn học thêm về máy tính
                        và em lại đang muốn học thêm sửa điện máy,hôm nào đi xuống phố huế mua lk còn thời gian ghé qua chỗ bác viettien123,ko biết bác ấy có tiếp ko nữa !!!

"Đứt lái mành thì lấy đâu ra hiển thị nửa dưới nữa ." pan này là khối quét dọc mà,em thấy chủ thớt nói là có hiển thị phía dưới nhưng mờ mờ,đôi khi quận lái bị oxy hóa 1 chỗ nhưng ko đứt hẳn sẽ bị như vậy đó,vì hiển thị nó sắc nét và đè lên hình ảnh nên vẫn nhìn thấy,còn hình ảnh thì ko thấy đc,nên ta chỉ thấy ảnh phía trên,cũng có thể lỗi ic tổng hoạc mất 1 ngõ ra + - của xung mành out cho công suất mành.thợ sửa ghét nhất là máy chết ic tổng!!!
                        Nguyên văn bởi PHUONG
                        Anh Việt Tiến bận như vậy thì không có thời gian tiếp tầm cỡ như anh em mình đâu .
                        Mình ít qua đó , chỉ khi cần làm thôi . Hôm nọ qua đó làm con PANA 32 thấy anh Kiên bảo Phương cũng tới đó rồi , cả Việt Tiến nữa nói chung nhiều anh em qua đó vì...!
                        email:

Comment

Anh Việt Tiến bận như vậy thì không có thời gian tiếp tầm cỡ như anh em mình đâu .
                          Mình ít qua đó , chỉ khi cần làm thôi . Hôm nọ qua đó làm con PANA 32 thấy anh Kiên bảo Phương cũng tới đó rồi , cả Việt Tiến nữa nói chung nhiều anh em qua đó vì...!
                          vậy là A Kiên là bác gì bên bảo hành toshiba chuyên cung cấp lk LCD,sao bác ấy kiếm đc bo đổi,bán cho ae mà mình ko kiếm đc? bao giờ thì lk LCD thông dụng như CRT ?

Comment

Theo mình nghĩ thì nên nạp lại nhớ hoặc mở service chỉnh lại
                            Điện tử Nga Nhung
                            Số 43 ngõ 259 Yên Hòa, Phường Yên Hòa, Cầu Giấy, Hà Nội
                            ĐT 0988441961 hoặc 0979387040

Comment

Thay nhớ là được luôn.
                              Nhưng mà con này cách đây 2 tuần cũng bị như thế đã thay nhớ và chạy ổn ... giờ lại bị như trước
                              Không biết máy còn bị chỗ nào nữa ko nhỉ?

Comment

Về tác giả

Collapse

Ku96 Tìm hiểu thêm về Ku96

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X