Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lỗi màn hình led.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lỗi màn hình led.

Bác nào am hiểu cái này chỉ em với. Em mua màn hình máy tính led E2060T của LG về dùng. Lúc đầu không để ý ,sau phát hiện ra là cứ bật màn hình lên một lúc là bị trắng một vài vùng( xem ảnh ) . Sờ sau lưng thì hơi ấm. Tóm lại bật màn hình lên một lúc là bị, tắt đi một lúc là hết. Bật lên một lúc lại bị. Là lỗi làm sao hả các bạn? Mong các bác chỉ giáo.

Các bạn xem hộ mình theo link này với nhé. mạng chậm load ảnh khó quá các bạn thông cảm.
    Last edited by viettrung01; 24-08-2012, 21:04.

hình bạn chụp nhỏ quá ko nhìn rõ.chụp lại hình khác đi mình xem giúp

Comment

gui? lai hình nha ban
      ĐIỆN TỬ: HÙNG MẠNH 01233165888
      DƯỜNG TRẦN PHÚ - TP CẨM PHẢ - QUẢNG NINH

Comment

Mình vừa sửa lại ảnh, các bạn xem giúp mình nhé . Thank!

Comment

Nhìn qua thì giống kiểu bị lộ sáng viền, nhìn kỹ thì lại giống lỗi panel LCD, khó nhìn thật

Comment

máy của bác bị chết điểm ảnh chứ bị sao nưa.bệnh này nhờ nhà sx may ra cứu bác dc
            DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
            Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
            Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
            Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
              máy của bác bị chết điểm ảnh chứ bị sao nưa.bệnh này nhờ nhà sx may ra cứu bác dc
              Trắc không phải chết điểm ảnh đâu vì mình lúc mới bật không bị như vậy. Xem khoảng 15 đến 20phut mới bị. Mà những vùng bị thì sờ sau lưng va mặt trước đều thấy nóng hơn bình thường. có bạn bảo chết IC LG631 không biết thế nào nữa?

Comment

Nguyên văn bởi viethung94 Xem bài viết
                Nhìn qua thì giống kiểu bị lộ sáng viền, nhìn kỹ thì lại giống lỗi panel LCD, khó nhìn thật
                Lúc đầu mình cũng ngir là hở sáng nhưng hình như không phải lỗi đó vì nếu hở sáng thì bật lên là bị ngay chứ. Đây lại bật một lúc mói bị.
                Mình nghĩ là bị nhiễm từ hay con trở khử từ của màn hình bị hỏng khi quá tải nhưng là màn led sao nhiễm từ nhỉ? Khi xem càng lâu thì cang bị nặng nhất là xem phim. Hix , không hiểu sao nữa?

Comment

Nguyên văn bởi viettrung01 Xem bài viết
                  Lúc đầu mình cũng ngir là hở sáng nhưng hình như không phải lỗi đó vì nếu hở sáng thì bật lên là bị ngay chứ. Đây lại bật một lúc mói bị.
                  Mình nghĩ là bị nhiễm từ hay con trở khử từ của màn hình bị hỏng khi quá tải nhưng là màn led sao nhiễm từ nhỉ? Khi xem càng lâu thì cang bị nặng nhất là xem phim. Hix , không hiểu sao nữa?
                  Nếu bạn là thợ thì cứ tháo màn hình ra , tháo các dãy Led ra rồi so sánh các mức sáng của dãy Led có như nhau không, cũng có thể khi nóng làm vật liệu trên panel biến dạng , làm lọt ánh sáng ra phía trước panel. Cũng có thể hõng Panel, Nếu các vùng sáng đó nằm giữa màn hình thì 100% là hõng Panel

-Máy này cũng có khử từ!!!!!!!
                  -Máy này cũng sử dụng chíp LG631 nữa!!!!!!, không biết có giống với chíp LG631 trong tivi CRT không nhỉ???. Đây là công nghệ mới chăng??

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                  chắc không phải chết điểm ảnh đâu bạn, chết điểm ảnh thì bạn phải nhìn thật kỉ mới phát hiện ra , hoặc sử dụng phần mềm để kiểm tra

Comment

Có bác nao biết lỗi này không ? Em thấy mọi người toàn không trắc lý do lắm. Hình như dòng Led mới lên cũng it người biết thì phải?

Comment

Về tác giả

Collapse

viettrung01 Tìm hiểu thêm về viettrung01

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X