Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony XA28M80A xin giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sony XA28M80A xin giúp đỡ

em dang làm con sony model XA25M80A chạy sử lý CXP 86461 ic chói CXA 2159S ic ver TDA 8172 máy bị hiện tượng chạy khoảng 3s rồi tắt ghi ngờ do ic ver hỏng nhưn gkhoong có thay bác nào biết nó tương đương với con nào không ạ mạch bảo vệ từ nguồn b+ do Q604 đã kiểm tra không thấy chết mong cvacs bác giúp đỡ thanks
    ĐT 0975 830 777

Con này có giống con LA78040;;.,.ko Bác .Nếu giống chân thì cứ mạnh dạn thay vào .Nếu có vỉ PANASONIC phá thì lấy con LA78045,,Em thấy con này khỏe hơn
    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

con ic 8172 chạy điện áp nhỏ lăm nó dùng dương âm 10 vôn nên khó thay thế tương đương lắm chỉ kiểm cha nó chết thì thay đúng loại thôi.hôm nọ tôi cũng gặp như bạn đúng sony 21nh bệnh giống hệt cuối cùng cháy chở đường.-13von cấp cho ic mành

Comment

hôm nay mình bỏ mạch protech gia thì máy chạy và đúng là mất mành thật máy chỉ còn 1 vạch sáng ngang mình kiểm tra nguồn + 15 và -15 đều ok 2 chân vb+ và vb- từ ic 2159s đều có 3.5v thay cả ic ver nhưng máy vẫn không chạy không biết còn đường bảo vệ mành nào nữa không nhờ các cao thủ giúp đỡ em lam mất nhiều thời gian với con máy này quá mà không được
        ĐT 0975 830 777

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
          hôm nay mình bỏ mạch protech gia thì máy chạy và đúng là mất mành thật máy chỉ còn 1 vạch sáng ngang mình kiểm tra nguồn + 15 và -15 đều ok 2 chân vb+ và vb- từ ic 2159s đều có 3.5v thay cả ic ver nhưng máy vẫn không chạy không biết còn đường bảo vệ mành nào nữa không nhờ các cao thủ giúp đỡ em lam mất nhiều thời gian với con máy này quá mà không được
          Bạn kích thử ngõ in CS vert xem có bun chút nào ko,nếu ko bun thì test thử lái tia !

Comment

mình kich rồi lái bung gia bình thường nguyen nhân là do máy bị xì cao áp nên mới bị thế có bác nào có ý kiến gì không tham gia giúp đỡ e với vhaan thànH CẢM ƠN
            ĐT 0975 830 777

Comment

mình kich rồi lái bung gia bình thường nguyen nhân là do máy bị xì cao áp nên mới bị thế có bác nào có ý kiến gì không tham gia giúp đỡ e với vhaan thànH CẢM ƠN
              Như vậy chỉ tập trung vào V.osc thôi bạn,k.tra kỹ các nguồn cấp cho giải mã nếu vẫn tốt thì có thể giải mã đã ra đi !

Comment

Kiểm tra đường xung mành từ IC tổng ra , nạp nhớ không được thì tổng toi roài , dòng SONY rất hay bị xì lửa ở cổ cao áp .
                email:

Comment

bận nhiều việc quá hôm nay mới mang em sony này gia làm em kiểm tra nguồn cấp cho ic chói theo sơ đồ thì đủ nhưng máy vẫn không mở mành chỉ có 1 làn sÁNG NGANG MÌNH MUA CON 2159 về thay nhưng máy vẫn thế không có gì khác kích vào ic ver thì màn hình vẫn bung gia bình thường chăng rbieets thế nào nữa con này khó qua bác nào có thêm y kiến nào giúp mình con này với để lâu quá rồi khách đang giục mà mình vẫn làm không gia bệnh chân thành cảmt ơn
                  ĐT 0975 830 777

Comment

bận nhiều việc quá hôm nay mới mang em sony này gia làm em kiểm tra nguồn cấp cho ic chói theo sơ đồ thì đủ nhưng máy vẫn không mở mành chỉ có 1 làn sÁNG NGANG MÌNH MUA CON 2159 về thay nhưng máy vẫn thế không có gì khác kích vào ic ver thì màn hình vẫn bung gia bình thường chăng rbieets thế nào nữa con này khó qua bác nào có thêm y kiến nào giúp mình con này với để lâu quá rồi khách đang giục mà mình vẫn làm không gia bệnh chân thành cảmt ơn
                    Sao bạn ko test luôn lái tia đi ,nhiều khi lái bị đứt 1 cuộn hoặc chạm nhẹ thì kích vẫn bun nhưng cho chạy thì bị cúp vert !

Comment

theo ý của bạn mình tes lái tia rồi máy vẫn thế bạn ạ mình đau đầu với con máy này qua
                      các cao thủ gia tay giúp đỡ với
                      ĐT 0975 830 777

Comment

đệ cung đang dính con sony KV-XA21M83,cũng chạy con dao động CXA2159,nhưng ic mành là AN522 cơ.con này cũng bị xì củ cao âp(đánh lưả rất mạnh).
                        -kt nguồn cấp cộng trừ 13v ,trở và diode xung quanh ic mành và cao áp tốt
                        -kích thử vào chân 1 ic mành màn vẫn bung ra.
                        -thay thử cxa2159,an522 vẫn vậy
                        -đã thay cao áp mới
                        bác nào có kinh ngiệm làm dòng này chỉ huynh đê em với.

Comment

sao 2 ban cứ hỏi hoài thế hả? anh em đã bảo là thay tổng đi mà,kiếm tổng thay vào là ok,đỡ tốn thời gian.

Comment

là ic sử lý hay ic nào vậy bác.theo đệ hiểu ic tổng là những máy dùng một ic trung cả sử lý và dao đông,chói

Comment

bác nhổ con sò dán ở dưới bụng 2159 ra vất bỏ luôn máy chạy ngay
                              không có việc gì khó
                              chỉ sợ tiền không nhiều
                              đào núi và lấp biển
                              không làm thì đi thuê

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X