Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về vấn đề nguồn Tivi TCL

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về vấn đề nguồn Tivi TCL

Tôi có một TV TCL 21Inches, chạy FET N706, ic dao động 1337, nguồn b+ lên 25 vol rồi tụt xuống, không chạy đc, không biết cách sửa như thế nào.
    Đã cắt toàn bộ các nguồn thứ cấp, trừ b+, đã kiểm tra các tụ gốm mắc song song vẫn không chập, phần sơ cấp cũng đã kiểm tra hết, Transtor 1c144 phát hiện thấy hư, đã thay c1015 vẫn không chạy, làm thế nào bây giờ. Mong các anh em cao tay ấn giúp đỡ, cảm ơn rất nhiều.

Nguyên Vệ - Thành phố Huế
    01666817870

mình củng đang gặp tình hình giống bạn đấy,mà vẫn chưa ra bệnh.Q1c144 la tránitor số,thay c1015 ko dc đâu

Comment

Con C144 các bác lấy ở vỉ tivi JVC đời W rất nhiều,Nó đúng là con đèn số.Chắc vấn đề nguồn k chạy ở con này rồi.
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

muốn loại trừ con c144 thì nối cực c con c144 xuống mass thì nguồn sẽ chạy thôi
        còn c144thay tranistor thường dẫn được chuc ok

Comment

Hiz..
          Trước tiên các bác phải khẳng định tea 1337 có tốt không đã
          Nguồn 300v cấp chân 1,nguồn >11v cấp chân 8,dao động ra chân 4...
          Đã thay thử opto,tl 431 chưa?

Comment

Cam on qui anh em,minh da thay thu 3 lan opto,431.fet,1337.o day nguon b+ cu dao dong len xuong lien tuc tu 15 den 30v.cung da noi chan c144 xuong max,ko cho b+ vao cao ap.1337 co nguon 300v vao chan 8.co 1,5v vao chan 1.chan 4 noi max.chan 6 vol nhay lien tuc tu 7 den 9v.da ktra toan bo lk so va thu cap,ko biet con thieu gi ko

Comment

tcl chạy nguồn này mà bạn cách li nguồn cấp cho ic mành thì kg chạy đâu
              có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Minh do mat vi cai tv nay roi,ba xa noi thoi tra lai khach di anh,keo hong mat ma ko con thay vo con nua.minh quyet lam them 1 ngay nua ma ko dc thi danh chao thua vay,tay nghe cua minh con kem qua,minh chang co 1 cai xac tcl nao ca.

Comment

Nguyên văn bởi lenguyenve Xem bài viết
                  Minh do mat vi cai tv nay roi,ba xa noi thoi tra lai khach di anh,keo hong mat ma ko con thay vo con nua.minh quyet lam them 1 ngay nua ma ko dc thi danh chao thua vay,tay nghe cua minh con kem qua,minh chang co 1 cai xac tcl nao ca.
                  Bạn thử lắp nguồn 3 dây vào xem máy có chạy bình thường không đã rồi muốn zin thì sửa lại nguồn cũ nhé.
                  Last edited by hieubangnb; 25-09-2012, 15:30.
                  Telephone number : 098H882372
                  YM:

Comment

Bạn có sơ đồ ti vi này đưa lên anh em cùng tham khảo luôn.
                    Telephone number : 098H882372
                    YM:

Comment

Minh ko co sdo,cung ko co nguon 3 day moi ket chu.minh moi mua 1 con ic manh 172 ve thay,van nhu cu.model may 21M93ES'ic tong tda11135.o day cac nguon thu cap deu ra yeu vi du nguon vxl ko du 5v,cu nhay len xuong lien tuc tu 1 den 2v.

Comment

Minh ko co sdo,cung ko co nguon 3 day moi ket chu.minh moi mua 1 con ic manh 172 ve thay,van nhu cu.model may 21M93ES'ic tong tda11135.o day cac nguon thu cap deu ra yeu vi du nguon vxl ko du 5v,cu nhay len xuong lien tuc tu 1 den 2v.
                        Sơ đồ này đã được UP lên bên luồng tuyển tập sơ đồ rồi:
                        - http://www.dientuvietnam.net/forums/...2/index27.html

Pan máy của bạn qua tham khảo bên này xem:
                        - http://www.dientuvietnam.net/forums/...8/index50.html

Comment

bạn vệ sinh phần nguồn thử lấy xăng mà vệ sinh
                          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

các bác giúp mình với,mình đang bị một con tcl hành hạ đây.lúc ở nhà khách thì máy không hoạt động,đèn báo nguồn không sáng,mình mang về mở máy lên thì hoạt động bình thường,mình nghĩ là bị hở mạch,nên đã hàn hết tất cả các phần liên quan.đem đi giao cho khách được vài ngày thì lại bị như củ,đem về nhà mình thì máy chạy tốt,rồi cứ như vậy.......chở đi đem về 4 lần rồi đấy.các bác ai đã bị tỉnh trạng như thế,làm ơn chia sẽ cho mình biết với.Model máy 21f1x,ic dao dộng nguon 1533,fet nguồn 2645,vxl 11135

Comment

Nguyên văn bởi tryme Xem bài viết
                              các bác giúp mình với,mình đang bị một con tcl hành hạ đây.lúc ở nhà khách thì máy không hoạt động,đèn báo nguồn không sáng,mình mang về mở máy lên thì hoạt động bình thường,mình nghĩ là bị hở mạch,nên đã hàn hết tất cả các phần liên quan.đem đi giao cho khách được vài ngày thì lại bị như củ,đem về nhà mình thì máy chạy tốt,rồi cứ như vậy.......chở đi đem về 4 lần rồi đấy.các bác ai đã bị tỉnh trạng như thế,làm ơn chia sẽ cho mình biết với.Model máy 21f1x,ic dao dộng nguon 1533,fet nguồn 2645,vxl 11135
                              tiếc quá mình cũng mới sửa chưa có kinh nghiệm nhưng có ban tương tự như bạn. nhân tiện hỏi luôn. mình có ti vi tosiba khoảng 42inh . nó cũng bị hiện tượng lúc thì lên lúc thì không lên. mính đã tháo khối nguồn ra kiểm tra rất kỹ không chết con nào nó chạy sò str x6469 thử đi mua lang thang khắp hà nội không có. đành mua sò ngoài 5 dây về câu khi gắn lại toàn bộ thì thấy cao áp chạy nhưng màn hình hiện mỗi đường ngang vặn cao áp lên thì thấy ánh sáng trắng hiện lên toàn màn hình co phần dưới . kiểm tra chân 2 la8233 có 6v thôi. bật để một lúc lâu thì thấy sò câu bốc khói. con này nó chạy 2 khối nguồn 1 khối nguồn chạy cho loa và 1 khối nguồn chạy cho cao áp 125v và đưa điẹn 125v nên nôi đèn hình . bây giờ đang tính sửa lại khối nguồn cũ . em tháo riêng khối nguồn ra câu cho điện ra 125v với bóng đèn lúc thì nó dao động bóng đèn sáng rồi lại tối . lúc thì chẳng có hiện tượng gì cả. không biết có ai sủa qua chỉ giúp mình với nhỉ

Comment

Về tác giả

Collapse

lenguyenve Tìm hiểu thêm về lenguyenve

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X