Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cứu giúp em tivi LG21FD1RB?????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cứu giúp em tivi LG21FD1RB?????

thưa các bác.các anh các chị??em lại làm phiền đến mọi người rồi??
    tình hình là như thế này??
    em dang vật vã voi con LG .ic nguồn STR6753.IC mành 78040 .TỔNG LG631.hiện trạng như sau.cắm điện nguồn 110v tốt(đã mắc tải giả) nhưng không có giao động chan B,E sò ngang,các nguồn còn lại ra đủ.em xin các cao nhân giúp đỡ em với ạ??em chân thành cảm ơn mọi người???

sao chang thấy co ai giúp đỡ em vậy ??

Comment

bạn kt.biến áp kích dòng.nguồn nuôi cho ba kick dòng.rồi đèn kích dòng.đo tại chân b,e của đèn kích dòng xem đã có dao động chưa.máy đã ở chế mở máy chưa?hay đang ở chế độ chờ.bạn kt đến đâu rồi.thì ae mới đoán được chứ.chúc bạn thành công

Comment

Nguyên văn bởi consts Xem bài viết
        bạn dả làm tới đâu rồi..

Comment

thưa các bác.các anh các chị??em lại làm phiền đến mọi người rồi??
          tình hình là như thế này??
          em dang vật vã voi con LG .ic nguồn STR6753.IC mành 78040 .TỔNG LG631.hiện trạng như sau.cắm điện nguồn 110v tốt(đã mắc tải giả) nhưng không có giao động chan B,E sò ngang,các nguồn còn lại ra đủ.em xin các cao nhân giúp đỡ em với ạ??em chân thành cảm ơn mọi người???
          bạn phải kt xem nguồn 8v,5v,1.8v cấp cho sử lý có chưa,có lệnh mở nguồn chưa,đã thay thế gì rồi ...vvv
          bạn nói chung không ai hiểu mà ae khó giúp bạn ...như tôi nói ở trên bạn kt các nguồn đi.....
          [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
          daihoan1977@gmail.com.vn
          sông mã_sơnl la

Comment

bạn thay thử IC nhơ nhé // chuc thành công.

Comment

dạ em đã thay nhớ rồi ma ko đc.các linh kien phần quét ngang em kt hết rồi khong con nao chết,bóng đỏ sáng?nguồn 110v.đủ,9v đủ.s-vcc 16v.nguồn cấp 9v va ic 7809 co du 9v nhưng chân 5v khong co nguồn ra.hum qua em mắc tải giả vào 2điện vào kt một hồi ko dc rồi tự nhiên lai dc lại co dao động hàn sò ngang vào lại chạy.xem cả buổi chiều lận tối lun ,ùi tắt ,sớm nay mở lại vậy chẳng lên nũa??em mong các bác hết sức quan giúp đỡ em với ạ??

Comment

em cắm điện vao để khoảng 30 phút la chạy la sao nhỉ các cao nhân tien bối??em thấy bệnh này giống bệnh đặc trưng của tv trung quốc các bác à??các bác gắng giúp em với nha??em xin chan thành cảm on ???

Comment

trước tiên bạn vệ sinh mạch kỹ lại đi đã, sau đó hàn lại ic 631 và các lk liên quan đến phần nguồn ,ngang và thay thử thạch anh đi , chúc thành công ?

Comment

Cứ vệ sinh máy,hàn kỷ lại ic và các lk xung quanh ic là đc thôi.

Comment

dạ em đã thay nhớ rồi ma ko đc.các linh kien phần quét ngang em kt hết rồi khong con nao chết,bóng đỏ sáng?nguồn 110v.đủ,9v đủ.s-vcc 16v.nguồn cấp 9v va ic 7809 co du 9v nhưng chân 5v khong co nguồn ra.hum qua em mắc tải giả vào 2điện vào kt một hồi ko dc rồi tự nhiên lai dc lại co dao động hàn sò ngang vào lại chạy.xem cả buổi chiều lận tối lun ,ùi tắt ,sớm nay mở lại vậy chẳng lên nũa??em mong các bác hết sức quan giúp đỡ em với ạ??
                      Thế nào rồi chủ thớt máy bạn làm đã ok chưa,

Comment

da cảm on moi người de em thử đã co j em báo cáo tình hình lai a???

Comment

dạ thưa các bác ạ??em da thay thạch anh,hàn kĩ lại mạch rồi mà khônng ăn thua ạ??linh kiện thì em cũng đã kt kĩ rồi a??em giờ không biết làm sao nữa ,em mong mọi người giúp đỡ em .em trân thành cạm ơn???

Comment

??? vậy bạn xem tại sao mất nguồn 5v ?, kt ic ổn áp 78r05 tụ lọc nguồn 5v...khi nào tất cả nguồn đủ mà máy ko lên thì tính tiếp
                            ♥ Hải Dương ♥

Comment

dạ vâng cẩm ơn bác??em xe làm theo lời bác ạ???

Comment

Về tác giả

Collapse

consts Tìm hiểu thêm về consts

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X