Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi panasonic cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi panasonic cần giúp

em nhận con pana model tc-2099 máy bị hiện tượng là mất tương phản, cứ tăng g2 lên là máy cắt mành chỉ còn 1kẻ mang ảnh cứ sáng là cũng cắt mành ai làm rùi giúp em với, máy dùng vitính: mn152810ttc4 giải mã là: an 5606k mành la 7837 nguồn 6307

Mở Service tăng sub contrats lên là dc,lâu lắm rồi mình ko nhớ rõ,trc m làm là máy 1499,hình như loại này có phím SV ở trong máy vậy...
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

ai biết sủa cái bệnh cắt mành cho em với ảnh giờ tối thui chẳng biết đằng nào mà lần, mà vặn g2 lên thì 1 vạch sáng ngang.

Comment

bạn khiểm tra các tụ nguồn xem được không.........

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
          ai biết sủa cái bệnh cắt mành cho em với ảnh giờ tối thui chẳng biết đằng nào mà lần, mà vặn g2 lên thì 1 vạch sáng ngang.
          bạn kiểm tra mạch ABL đường 180v xem sao

Comment

Nguyên văn bởi mail_boy_2 Xem bài viết
            em nhận con pana model tc-2099 máy bị hiện tượng là mất tương phản, cứ tăng g2 lên là máy cắt mành chỉ còn 1kẻ mang ảnh cứ sáng là cũng cắt mành ai làm rùi giúp em với, máy dùng vitính: mn152810ttc4 giải mã là: an 5606k mành la 7837 nguồn 6307
            Kiểm tra r từ đường b+ vào ABL bạn ạ

ĐT:0937037050

Comment

hiện tại sau 1 hồi tìm kiếm em đã tìm ra em nó bị đứt r525 133k nối từ b+ vào abl nên mất tương phản kèm theo vặn g2 sáng là cắt mành luôn. thank các sư huynh nhiều

Comment

toi cung co con panasonic 29 benh giong cua ban ma chua sua dc.mai toi se lam theo huong do xem sao

Comment

mình đang gặp pana model tc-2099 bị tương phản nhấp nháy (lúc có lúc mất) giống như bị hỏng trễ chói ở tivi daewoo chasis C-50 vậy. mình đã hàn tất cả các chân liên quan đến đường ABL, thay trở R525 vẫn ko được. mình xin hởi các bậc tiền bối đã từng gạp pan này cho mình xin đôi lời. cảm ơn !

Comment

Nguyên văn bởi huytuan014 Xem bài viết
                    toi cung co con panasonic 29 benh giong cua ban ma chua sua dc.mai toi se lam theo huong do xem sao
                    bạn làm dc pan này chưa vậy mình cũng có con panasonic 29 như bạn làm hoài mà ko dc

Comment

Nguyên văn bởi dientubg Xem bài viết
                      mình đang gặp pana model tc-2099 bị tương phản nhấp nháy (lúc có lúc mất) giống như bị hỏng trễ chói ở tivi daewoo chasis C-50 vậy. mình đã hàn tất cả các chân liên quan đến đường ABL, thay trở R525 vẫn ko được. mình xin hởi các bậc tiền bối đã từng gạp pan này cho mình xin đôi lời. cảm ơn !
                      tc 2099 giống tc1499phair ko nếu vây thì ban mò trên vỉ [mình ko nhớ là con q bao nhiêu nằm cạnh vỉ secam khuyeesch đại chói] chân e vào vỉ secam hut trống chan này ra có đường j nối [bỏ qua vỉ secam ]nói vào chắc là ok

Comment

bạn có thể nói rõ chút có được không ?

Comment

Nguyên văn bởi dientubg Xem bài viết
                          bạn có thể nói rõ chút có được không ?
                          đó là con q303 khuyeech đại y/c chân e nó có tín hiệu đi vào vì secam do lỗi ở vỉ này sinh ra tín hiệu bị chập chờn mình hút trống chân vỉ secam [nối in và out với nhau] nối đương j trên mạch bỏ là xong

Comment

cần trợ giúp

mình có con pana đèn dẹt ko có chân ABL ảnh mờ ( âm ảnh) . Mong các bạn trợ giúp Than

Comment

Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              đó là con q303 khuyeech đại y/c chân e nó có tín hiệu đi vào vì secam do lỗi ở vỉ này sinh ra tín hiệu bị chập chờn mình hút trống chân vỉ secam [nối in và out với nhau] nối đương j trên mạch bỏ là xong
                              mình xin cảm ơn bạn rất nhiều. mình đã làm theo và ok

Comment

Về tác giả

Collapse

mail_boy_2 Tìm hiểu thêm về mail_boy_2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X