Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi sony cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi sony cần giúp

em có con tivi sony tiêng việt tổng 8375 nó bị nủa màn hình đen xì và nủa màn hình có ảnh ảnh cung bị đẩy ra khi khoảng đen lấn toi xin các bác chỉ giúp có lúc xem lại bình thuong

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
    em có con tivi sony tiêng việt tổng 8375 nó bị nủa màn hình đen xì và nủa màn hình có ảnh ảnh cung bị đẩy ra khi khoảng đen lấn toi xin các bác chỉ giúp có lúc xem lại bình thuong
    Nếu CS mành không vấn đề gì thì bạn có thể thay thử IC nhớ, Chúc vui.

Comment

các bác oi nó bị o phần afc em thay mấy con tụ 471 2kv thì nó ko bị mấy xin các bác chỉ giúp

Comment

em cũng đang bị pan như vậy. mong a chỉ giúp
        Last edited by ngoisaocam; 20-02-2013, 22:58.

Comment

Nguyên văn bởi ngoisaocam Xem bài viết
          em cũng đang bị pan như vậy. mong a chỉ giúp
          bạn nối tắt con R 2,2 omh đường nguồn B+ thử xem sao nhé ! đây cũng là pan chủng đó hảy thử xem chúc bạn thành công ...
          ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

nối tắt đt đó không tác dụng a ơi. e nghi phần afc hồi về hay bị con diot nào đó như mấy a kia chỉ mà tìm k ra pan. đen hơn nữa màng hình cứ chớp chớp có lúc xem dc tí,

Comment

các bác oi nó bị o phần afc em thay mấy con tụ 471 2kv thì nó ko bị mấy xin các bác chỉ giúp
              vậy bác kiểm tra kĩ đường afc đi. thay thử cao áp xem sao. chúc thành công

Comment

afc này sao dò không ra trên giải mã. cao áp đã thay thử nhưng không hết. bạn hướng dẫn kỹ chút phần afc chút nha

Comment

nối tắt đt đó không tác dụng a ơi. e nghi phần afc hồi về hay bị con diot nào đó như mấy a kia chỉ mà tìm k ra pan. đen hơn nữa màng hình cứ chớp chớp có lúc xem dc tí,
                  afc này sao dò không ra trên giải mã. cao áp đã thay thử nhưng không hết. bạn hướng dẫn kỹ chút phần afc chút nha
                  bạn đã nối R thử chưa ? vì ở 2 đầu R này có liên quan đến 1 con Q đưa về làm lệnh protetor và làm sai xung afc , còn xung afc nó lấy từ C sò dòng qua tụ 471 đua về. bạn dò mạch đi sẽ thấy.
                  ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

đã nối diện trở nhưng không tác dụng. cuối cùng cũng tìm ra, c sò hồi về qua tụ dò ngược về diot d301 đo không rỉ nhưng thay vào máy chạy tốt. cảm ơn ae rất nhiều!

Comment

hà hà, em sửa bài...
                      Last edited by khacvietvt; 22-02-2013, 08:18.

Comment

không giấu gì đâu bạn. thật sự pan này quậy mình mất 2 ngày. làm như mấy a chỉ nối điện trở 2,2 omh không tác dụng. cuối cùng hết biết đường làm quậy dài theo afc đến D301 hút ra đo không thấy rỉ mà sao lại thay vào lại chạy tốt mới ác. bỏ hẳn D301 máy vẫn chạy không sao từ đó mới thay con khác thử. pan nhức đầu quá, cuối cùng cũng xong mà lại quá ảo luôn

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X