Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về hệ video PAL va NTSC của tivi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về hệ video PAL va NTSC của tivi

mình có một cái tivi màu nhưng nó không có nút chuyển hệ video trên menu củng không có luôn .vì vậy mình chỉ xem được video khi đầu VCD chuyển sang hệ NTSC thôi nếu chuyên vcd sang hệ Pal thì hình giật liên tục ko xem được .hiện giờ mình gặp rắc rối là mình vừa mua một máy game tín hiệu video ra lại là hệ pal nên ko chơi được mong các sư huynh và các bạn giúp mình gở rối này ! xin chân thành cám ơn !

"mong các bạn đừng bảo mình đổi Tivi ,hoặc máy game mới nhe! !!!"

- Hãy cho biết tên tuổi của máy,mọi người mới giúp được

Comment

Có khả năng TV của bạn là hàng cũ 1 hệ NTSC, loại TV này khi sang VN được lắp đặt thêm hệ Pal để xem TV. Khi chuyển hệ, thợ điện tử đã mặc định phần Video là NTSC cho dễ sử dụng (Phần lớn các máy VCR là hệ NTSC). Nếu không có kinh nghiệm bạn không nên tự sửa. Tốt nhất mang ra tiệm quen, nhờ họ chuyển Video qua Pal, hoặc làm thêm công tắc chuyển Pal-Ntsc cho đường Video. Không tốn bao nhiêu đâu, chủ yếu là tiền công. Nếu là con gái có khi còn được miễn phí nữa đó. Bye !

Comment

Nguyên văn bởi dt.thuan Xem bài viết
        Có khả năng TV của bạn là hàng cũ 1 hệ NTSC, loại TV này khi sang VN được lắp đặt thêm hệ Pal để xem TV. Khi chuyển hệ, thợ điện tử đã mặc định phần Video là NTSC cho dễ sử dụng (Phần lớn các máy VCR là hệ NTSC). Nếu không có kinh nghiệm bạn không nên tự sửa. Tốt nhất mang ra tiệm quen, nhờ họ chuyển Video qua Pal, hoặc làm thêm công tắc chuyển Pal-Ntsc cho đường Video. Không tốn bao nhiêu đâu, chủ yếu là tiền công. Nếu là con gái có khi còn được miễn phí nữa đó. Bye !

mình củng biết chút it điện tử nhưng ko có kinh nghiệm .mình rất muốn học hỏi vì vậy rât mong bạn chỉ cách cụ thể để mình có thể tự làm một cong tắt chuyển hệ pal-ntsc cho máy cua mình .nếu đơn giản mình sẻ tự mài mò làm lấy,còn nếu thấy ngoài khả năng thì đành mang ra thợ thôi ! mình rất mong các bạn giup đở

Comment

[QUOTE=chuativi;136263]- Hãy cho biết tên tuổi của máy,mọi người mới giúp được[/QU

may cua minh hinh nhu la san suat tan Han Quoc đồ nôi địa mình nghĩ là tên tuổi máy này không đúng ( ruột của tây vỏ của ta ban ah) mong ban co thể nói cho minh biêt sự khac biệt của pal-ntsc va cach sua chua cu the !!rat can on !!

Comment

Nguyên văn bởi kexaque1984 Xem bài viết
            mình củng biết chút it điện tử nhưng ko có kinh nghiệm .mình rất muốn học hỏi vì vậy rât mong bạn chỉ cách cụ thể để mình có thể tự làm một cong tắt chuyển hệ pal-ntsc cho máy cua mình .nếu đơn giản mình sẻ tự mài mò làm lấy,còn nếu thấy ngoài khả năng thì đành mang ra thợ thôi ! mình rất mong các bạn giup đở
            Tùy theo từng đời máy, và tùy theo cách chuyển hệ của từng thợ, nên cách thực hiện chuyển đổi có khác nhau.
            Bạn cho biết một số chi tiết về TV của bạn, mình sẽ gợi ý để làm công tắc chuyển hệ.
            - TV của bạn dùng volume vặn, gạt hay phím bấm + -.
            - Chuyển kênh bằng công tắc cơ khí hay phím bấm + -.
            - Chuyển AV bằng công tắc hay phím bấm AV.
            Mở TV ra xem bo chuyển hệ (to cỡ gói thuốc lá) xem trên bo có 1 hay 2 thạch anh (bằng sắt). Tiện thể nếu là đời dùng phím bấm + - thì quan sát xem có bo chuyển cycle (60Hz), bo này cũng do thợ thêm vào (nhỏ như hộp diêm). Nếu không có thì trong TV phải có các biến trở chỉnh xuất dọc. Dùng cây chỉnh, chỉnh từ từ xem có biến trở nào làm cho hình trôi dọc, có biến trở làm cho hình thu lại theo chiều cao không.

Comment

xin loi dt.thuan nhe lau roi minh khonglen mang duoc ! cai tivi cua minh hieu Goldstar 29" Art Vision
              no chinh am luong lon nho va chuyen kenh bang nut an (+ / - ) co menu dieu chinh sang toi tren man hinh ,am thanh ,hen gio tat hoac bat may ,nhung ko co chuc nang chuen he pal/ntsc minh chua co thao ti vi ra nen chua biet ben trong nhu the nao ,mong ban giup do chi cho minh neu minh thay co kha nang lam duoc minh se mo tivi ra lam neu khong tu tin minh se dem ra tho luon cho chac an (minh cung ko dam manh tay voi cai may nay rui hu la em bi la chet ) va day la hinh cai ti vi do

Comment

TV Hàn đời củ nó có cái nút chuyển hệ nằm ở chổ hỏm sau lưng máy để ý kỹ mới thấy bạn thử xem lại coi .

Comment

oh ! vay ah de minh ve nha xem ky lai xem nhe! cam on ban nhieu nhe!

Comment

Về tác giả

Collapse

kexaque1984 Tìm hiểu thêm về kexaque1984

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X