Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi LG can giúp đỡ(21fs4rg)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi LG can giúp đỡ(21fs4rg)

em chào các bác,hiện tại em có con tivi LG lúc trước khác mang đến thì em nó bị méo gối,em bo cao áp ra khỏi đèn chạy thử được tí rồi cho vào trong đèn thì em k thấy em nó lên nữa,mác du cao áp vẫn chạy,em đo 3tia k có tia nào hoạt động các bác ạ,e da nạp nhớ lại rồi mà vẫn k được,mong các bác giúp đỡ em với ạ ,em cảm ơn các bác nhiều ạ

có bác nào giúp em với ạ

Comment

em mất hết phương hướng rồi các bác ạ

Comment

Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
        em mất hết phương hướng rồi các bác ạ
        đọc 3 bài rồi mà vẫn chưa hiểu là máy bị sao , chạy tổng gì , đã làm những gì rồi ? và tình trạng hiện thời ?

Comment

ùh mình hiểu rồi mà bạn đã lằm những j rồi bây giờ mãy hiện tượng ra sao >>?

Comment

máy e chạy ic 631 bác ạ,máy em hiện tại cao áp chạy nhưng màn hình k hiểu thi gì cả,vặn g2 vẫn thấy tia quét ngược bác ạ,em kiểm tra ,điện áp tim đèn đủ 4,5v,180v đủ,9v đủ,điện áp ở 3 tia R G B k có bác ạ,em đã nạp lại rom và thay ic 631 rồi vẫn vậy,k có ji thay đổi các bác ạ ,mong các bác giúp đỡ e với ạ

Comment

máy e chạy ic 631 bác ạ,máy em hiện tại cao áp chạy nhưng màn hình k hiểu thi gì cả,vặn g2 vẫn thấy tia quét ngược bác ạ,em kiểm tra ,điện áp tim đèn đủ 4,5v,180v đủ,9v đủ,điện áp ở 3 tia R G B k có bác ạ,em đã nạp lại rom và thay ic 631 rồi vẫn vậy,k có ji thay đổi các bác ạ ,mong các bác giúp đỡ e với ạ
              áp của 3 đường RGB từ IC ra đã được khoảng 2v chưa ? nếu chưa thì đèn chưa chạy , nếu đủ thì kiểm tra tiếp 3 áp katot đèn hình nếu vẫn cao (170-180v) thì xem xét kỹ lại bo đuôi , còn nếu áp 3 đường từ IC chưa có thì phải xem lại áp cấp Vcc VID ở IC 631 có đủ chưa , và tìm chân kẹp CLAM xả thử tụ chân này ra xem áp 3 ngõ ra có lên không nhé .

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                áp của 3 đường RGB từ IC ra đã được khoảng 2v chưa ? nếu chưa thì đèn chưa chạy , nếu đủ thì kiểm tra tiếp 3 áp katot đèn hình nếu vẫn cao (170-180v) thì xem xét kỹ lại bo đuôi , còn nếu áp 3 đường từ IC chưa có thì phải xem lại áp cấp Vcc VID ở IC 631 có đủ chưa , và tìm chân kẹp CLAM xả thử tụ chân này ra xem áp 3 ngõ ra có lên không nhé .
                áp RGB ở chân ic k có bác ạ.vcc ở chân ic vẫn đủ 5v,nếu k đủ 5v thì làm sao cao áp chạy được bác nhỉ,mà bác thông cảm cho em hỏi(chân kẹp clam) là chân gì ạ,bác thông cảm em mới vào nghề ạ,bác gúp e với ạ

Comment

diện áp g2 và g1 bao nhiêu các bác nhỉ?

Comment

diện áp g2 và g1 bao nhiêu các bác nhỉ?
                    khà khà khà bác này chuyên sữa chữa lĩnh vực khác ko phải sữa chữa tivi rồi..............nhẽ ra bác phải hỏi các bác là cao áp tại núp HV có sờ được ko mới đúng..........haaaaaaaaaaaaa................
                    NO NO
                    NO NO

Comment

Xin chào cả nhà,

Mình đang gặp 1 vấn đề đau đầu không biết xử lý cách nào, mong bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp:

Tình hình là tivi LG nhà mình (Model: 21FD1RB - màn hình phẳng) bị lóa và nhòe màu. Mình lên mạng tìm hiểu thì được hướng dẫn mở Service để canh chỉnh các tia màu.

Mình thực hiện theo, vào được Service rồi, trong lúc mò mẫm tìm thì thấy có mục gì đó để chữ FM, đang thiết lập số 0, mình chỉnh qua là 1 (mình hiểu là cho phép nghe FM ) khi vừa mới chỉnh sang giá trị 1, máy liền khóa lại, không bấm chỉnh lại được giá trị cũ, remote cũng không bấm lên xuống qua mục khác được.

Sau đó màn hình tivi chuyển qua chế độ màu xanh, không làm được gì nữa. Hiện tại tivi chỉ cho các nút Power, Mute trên remote là sử dụng được. Còn trên Tivi chỉ có nút Menu là bấm được. Do đó mình không vào lại Service được nữa. Giờ cứ tắt mở tivi chỉ thấy nền 1 màu xanh (hiện số kênh tivi lên rồi mất) chứ không thể chỉnh được gì nữa.

Các bác ơi, giúp em với. Tại ngu dại mà ra nông nỗi này. Trung tâm bảo hành LG thì cách nhà em 30km, nên em tự mò mẫm để chỉnh chứ không phải thích phá phách, huhu cứu em với!!!!

Comment

Nguyên văn bởi short Xem bài viết
                        Xin chào cả nhà,

Mình đang gặp 1 vấn đề đau đầu không biết xử lý cách nào, mong bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp:

Tình hình là tivi LG nhà mình (Model: 21FD1RB - màn hình phẳng) bị lóa và nhòe màu. Mình lên mạng tìm hiểu thì được hướng dẫn mở Service để canh chỉnh các tia màu.

Mình thực hiện theo, vào được Service rồi, trong lúc mò mẫm tìm thì thấy có mục gì đó để chữ FM, đang thiết lập số 0, mình chỉnh qua là 1 (mình hiểu là cho phép nghe FM ) khi vừa mới chỉnh sang giá trị 1, máy liền khóa lại, không bấm chỉnh lại được giá trị cũ, remote cũng không bấm lên xuống qua mục khác được.

Sau đó màn hình tivi chuyển qua chế độ màu xanh, không làm được gì nữa. Hiện tại tivi chỉ cho các nút Power, Mute trên remote là sử dụng được. Còn trên Tivi chỉ có nút Menu là bấm được. Do đó mình không vào lại Service được nữa. Giờ cứ tắt mở tivi chỉ thấy nền 1 màu xanh (hiện số kênh tivi lên rồi mất) chứ không thể chỉnh được gì nữa.

Các bác ơi, giúp em với. Tại ngu dại mà ra nông nỗi này. Trung tâm bảo hành LG thì cách nhà em 30km, nên em tự mò mẫm để chỉnh chứ không phải thích phá phách, huhu cứu em với!!!!
                        nếu đã ngu dại thì sao bác lại cố chấp ngu dại lần nữa chi vậy?????????cứ mang tới trạm bảo hành họ làm cho......hoặc mang tới thợ gần nhất..............
                        NO NO
                        NO NO

Comment

Nguyên văn bởi vanlai1984 Xem bài viết
                          khà khà khà bác này chuyên sữa chữa lĩnh vực khác ko phải sữa chữa tivi rồi..............nhẽ ra bác phải hỏi các bác là cao áp tại núp HV có sờ được ko mới đúng..........haaaaaaaaaaaaa................
                          bác thông cảm em mới vào nghề ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocquang88 Tìm hiểu thêm về ngocquang88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X