Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp TIVI SAMSUNG CS-21K10MG mất hiển thị nổi đường hồi ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp TIVI SAMSUNG CS-21K10MG mất hiển thị nổi đường hồi ...

Em mới nhận tivi samsung CS-21K10MG chạy tổng TDA9595PS
    bệnh ban đâu là trắng màn hình và nổi đường hồi e kiểm tra thì bị hỏng IC TDA6107JF (IC công suất sắc) chập dẫn tới mất nguồn 180v em đã thay IC máy chạy dc rồi nhưng ko có màn sáng chỉnh G2 lên thì nổi đường hồi ,vẫn có tiếng bình thường
    xin các bác giúp em với

các bác giúp em với em bí quá

Comment

Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
      các bác giúp em với em bí quá
      cài này bác kiểm tra lại đèn....nối tắt đốt tim coi sao.....chỉnh g2 từ từ lên coi sao....nếu có hình bác mở sv chỉnh akb = 1
      DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
      Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
      Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
      Email :

Comment

rất có thể cao áp bị yếu.bác thay thử coi sao.trước e cũng làm 1 con sony như thế

Comment

em cảm ơn các bác đã giúp em
          em chỉnh G2 lên thì màn hình nổi đường hồi ,còn màn hình vẫn tối thui , đau đầu quá

Comment

Em mới nhận tivi samsung CS-21K10MG chạy tổng TDA9595PS
            bệnh ban đâu là trắng màn hình và nổi đường hồi e kiểm tra thì bị hỏng IC TDA6107JF (IC công suất sắc) chập dẫn tới mất nguồn 180v em đã thay IC máy chạy dc rồi nhưng ko có màn sáng chỉnh G2 lên thì nổi đường hồi ,vẫn có tiếng bình thường
            xin các bác giúp em với
            bạn tháo con đi ốt ổn áp ở chân yk ở vỉ đuôi đèn hình xem sao.

Comment

em cảm ơn các bác đã giúp em
              em chỉnh G2 lên thì màn hình nổi đường hồi ,còn màn hình vẫn tối thui , đau đầu quá
              ss đời này nó là vua yếu đèn mà , lấy dây điện tạo áp đốt tim rời cao hơn volt của máy một chúc là có hình đẹp ngay thôi. tạm chấp nhận dc thân chào.

MỸ THO - TIỀN GIANG
              "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

đèn yếu là ko có hình à các bác ,em sữa điện tử nhưng trên vùng cao nên ít khách ít va chạm với tivi samsung
                em làm theo các bác xem tình hình thế nào
                em cảm ơn các bác rất nhiều ạ
                bác nào có sơ đồ của em nó cho em xin với ạ
                Last edited by tuanlamha88; 22-09-2013, 08:45.

Comment

sao cac bac đã vội nói đèn kém thế.bac tuanlamha88 kiêm tra ABL xem có đ\a ko .ss chet abl cũng ko mở chói đâu.bac chỉnh g2 chuẩn mơí dc.chuc bac thành công!
                  Người ta ko mắc sai lầm vì dốt . Mà vì tưởng là mình giỏi !!!

Comment

Nguyên văn bởi huu2012 Xem bài viết
                    sao cac bac đã vội nói đèn kém thế.bac tuanlamha88 kiêm tra ABL xem có đ\a ko .ss chet abl cũng ko mở chói đâu.bac chỉnh g2 chuẩn mơí dc.chuc bac thành công!
                    ss bệnh này 10 con như một thôi bác,. lên cúp lên cúp . đang laoị trừ nguyênnhân nguồn tốt. lên cúp.ên cúp. hcihicc.

MỸ THO - TIỀN GIANG
                    "Sự thật mất lòng_NÓI THÌ GIỎI , LÀM MỚI KHÓ"

Comment

em đã làm xong rồi , em xin chân thành cảm ơn các bác rất nhiều
                      bệnh của nó khi khách mang đến là màn hình màu trắng và nổi đường hồi
                      kiểm tra sơ bộ thì thấy mất đường 180v trên boad đuôi , do chập IC công suất sắc TDA6107JF gây đứt trở cầu chì
                      em thay xong IC thì máy đã chạy có tiếng nhưng màn hình tối om , chỉnh G2 lên thì nổi đường hồi
                      được các bác trợ giúp em đã tìm ra con diot zene chân 5 con IC TDA6107JF bị chập ,nhưng khi thay con khác vào thì màn hình sáng lên rồi lại tắt ,cuối cùng phải nhổ bỏ hẳn ra ngoài ,
                      1 lần nữa em xin cảm ơn các bác rất nhiều

Comment

bạn kiểm tra (diot gim áp 9,1v)trên đuôi đèn hình có bị chập không

Comment

Xin chào cả nhà,

Mình đang gặp 1 vấn đề đau đầu không biết xử lý cách nào, mong bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp:

Tình hình là tivi LG nhà mình (Model: 21FD1RB - màn hình phẳng) bị lóa và nhòe màu. Mình lên mạng tìm hiểu thì được hướng dẫn mở Service để canh chỉnh các tia màu.

Mình thực hiện theo, vào được Service rồi, trong lúc mò mẫm tìm thì thấy có mục gì đó để chữ FM, đang thiết lập số 0, mình chỉnh qua là 1 (mình hiểu là cho phép nghe FM ) khi vừa mới chỉnh sang giá trị 1, máy liền khóa lại, không bấm chỉnh lại được giá trị cũ, remote cũng không bấm lên xuống qua mục khác được.

Sau đó màn hình tivi chuyển qua chế độ màu xanh, không làm được gì nữa. Hiện tại tivi chỉ cho các nút Power, Mute trên remote là sử dụng được. Còn trên Tivi chỉ có nút Menu là bấm được. Do đó mình không vào lại Service được nữa. Giờ cứ tắt mở tivi chỉ thấy nền 1 màu xanh (hiện số kênh tivi lên rồi mất) chứ không thể chỉnh được gì nữa.

Các bác ơi, giúp em với. Tại ngu dại mà ra nông nỗi này. Trung tâm bảo hành LG thì cách nhà em 30km, nên em tự mò mẫm để chỉnh chứ không phải thích phá phách, huhu cứu em với!!!!

Comment

Xin chào cả nhà,

Mình đang gặp 1 vấn đề đau đầu không biết xử lý cách nào, mong bác nào có kinh nghiệm hướng dẫn giúp:

Tình hình là tivi LG nhà mình (Model: 21FD1RB - màn hình phẳng) bị lóa và nhòe màu. Mình lên mạng tìm hiểu thì được hướng dẫn mở Service để canh chỉnh các tia màu.

Mình thực hiện theo, vào được Service rồi, trong lúc mò mẫm tìm thì thấy có mục gì đó để chữ FM, đang thiết lập số 0, mình chỉnh qua là 1 (mình hiểu là cho phép nghe FM ) khi vừa mới chỉnh sang giá trị 1, máy liền khóa lại, không bấm chỉnh lại được giá trị cũ, remote cũng không bấm lên xuống qua mục khác được.

Sau đó màn hình tivi chuyển qua chế độ màu xanh, không làm được gì nữa. Hiện tại tivi chỉ cho các nút Power, Mute trên remote là sử dụng được. Còn trên Tivi chỉ có nút Menu là bấm được. Do đó mình không vào lại Service được nữa. Giờ cứ tắt mở tivi chỉ thấy nền 1 màu xanh (hiện số kênh tivi lên rồi mất) chứ không thể chỉnh được gì nữa.

Các bác ơi, giúp em với. Tại ngu dại mà ra nông nỗi này. Trung tâm bảo hành LG thì cách nhà em 30km, nên em tự mò mẫm để chỉnh chứ không phải thích phá phách, huhu cứu em với!!!!

Comment

-kiểm tra lại đường ABL xem nào
                              -kiểm tra mạch tự động giới hạn độ sáng (ABL)
                              kiểm tra đ/áp G2 xem có tụt khi cắm tín hiệu vào k

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanlamha88 Tìm hiểu thêm về tuanlamha88

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X