Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp với TV LG Ultra slim 21FS6RG bị teo hình, đo yoke điện trở 10.7 ohm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp với TV LG Ultra slim 21FS6RG bị teo hình, đo yoke điện trở 10.7 ohm

Xin chào anh em!
    TV mình tự nhiên bị teo hình (như hình ảnh). Lúc đầu tưởng hư IC quét dọc. Nhưng khi thay IC mới vào, tình hình vẫn vậy. Thấy anh em chỉ đo cuộn yoke, mình cũng đo thì điện trở là 10.7 ohm, chứ không phải là 20 ohm. Vậy cuộn yoke có hư không? Nếu không, thì kiểm tra gì tiếp theo. Giúp mình với. Cảm ơn anh em nhiều!
    Click image for larger version

Name:	tv3.jpg
Views:	2
Size:	103.4 KB
ID:	1420761

Chết lái tia rùi bạn ơi.

Comment

Nguyên văn bởi LKham Xem bài viết
      Xin chào anh em!
      TV mình tự nhiên bị teo hình (như hình ảnh). Lúc đầu tưởng hư IC quét dọc. Nhưng khi thay IC mới vào, tình hình vẫn vậy. Thấy anh em chỉ đo cuộn yoke, mình cũng đo thì điện trở là 10.7 ohm, chứ không phải là 20 ohm. Vậy cuộn yoke có hư không? Nếu không, thì kiểm tra gì tiếp theo. Giúp mình với. Cảm ơn anh em nhiều!
      [ATTACH=CONFIG]84334[/ATTACH]
      hỏng lái tia rồi
      ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nguyên văn bởi LKham Xem bài viết
        Xin chào anh em!
        [ATTACH=CONFIG]84334[/ATTACH]
        hỏng lái tia rồi
        ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Về tác giả

Collapse

LKham Tìm hiểu thêm về LKham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X