Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ti Vi LCD Sam sung LCD LA32D400E1 cần anh em tư vấn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Em đã đấu chân 5xuong mas.vẫn bị.dò chân 16 có con pc quag nhưng nó ko lắp,chân 16 khi chạy có 1v8,khi ngắt là 0v,chân 16 có đấu với 1 transistor nhưng e đo chân b và e luôn là 0v
    Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

Cảm ơn bác kehuydiet nhé,e nó đã chay đc 1h rồi chưa ngắt,e đang cho chạy thử,chắc là ok rồi,thử cho chạy qua đêm xem sao

em nó đã chạy tới sáng nay,chắc là ổn rồi, em xin close topic ở đây,thank tất cả mọi người đã giúp đỡ.
      Last edited by t1eulong1; 17-06-2014, 09:37.

Comment

Nguyên văn bởi t1eulong1 Xem bài viết
        Cảm ơn bác kehuydiet nhé,e nó đã chay đc 1h rồi chưa ngắt,e đang cho chạy thử,chắc là ok rồi,thử cho chạy qua đêm xem sao

em nó đã chạy tới sáng nay,chắc là ổn rồi, em xin close topic ở đây,thank tất cả mọi người đã giúp đỡ.
        bạn đã làm như thế nào mà nó chạy? chân 16 khi chạy là 1,8v ko ổn lắm,nó phải khoảng từ 3 -- gần 5v mới đúng.
        Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

em cho nó lên 4,5v luôn bác ơi,thấy nó chạy ngon lành luôn và tắt băng ĐKTX vẫn được nên nghĩ chắc là trả khách được

Comment

em có máy samsung 32d550k7r mở lên khoảng 5 phút mới lên hình.tất cả tụ bo nguồn không phù, bộ nguồn này(BN44-00438E) bị mất áp cao áp . dao động từ SEM 2106 không có chân 1 và chân 24 có 0.3v chân 5 không có vốn. chân 16 có 5v. chân 14 có 12v. đã thay thử SEM 2106 không hết.bật máy có tiếng bình thường .soi đèn vào có hình mờ mờ.máy mở lên hay tắt cao áp không hề nhá sáng chút nào, im luôn . đã kt biến áp,fet, và áp 380v tất cả đều tốt.mong sự trợ giúp từ anh em trên diễn đàn

Comment

bác kiểm tra mạch cao áp xem sao

Comment

mở máy khoảng vài phút lên hình và ổn định luôn. không mất hình,nhưng phải chờ 5 đến 10 phút.không thể loại trừ được, nếu chỉ để nguồn và cao áp tìm cách kích cho cao áp từ 3v5 đến 5v thì cao áp chạy ngay.gắn bo khiển vào thì máy không có hình ngay mà phải đợi mấy phút.lệnh cho cao áp của bo khiển tầm 4v3 máy chạy là có lệnh này nhưng cao áp không chạy tất cả nguồn 5v và 12v cho cao ap đều có, và tất nhiên nguồn cấp cho fet cao áp có 388v , cho máy chạy cấp lệnh cao áp riêng không lấy lệnh từ bo khiển thì cao áp vẫn không chạy,ghét quá thay hết tụ bo nguồn vẫn vậy không được .xin ý kiến anh em mách nước

Comment

nắp bo khiển vào cao áp không chạy ngay mà phải chờ lâu mới lên hình.tivi lcd sam sung 32D550K7R chậm lên hình,để bộ nguồn và cao áp kích lệnh thì cao áp chạy tốt ngay. vậy hư bo khiển hay hư bo cao áp vậy các bác ????.mà lệnh cho cao áp từ bo khiển vẫn có 4v9 !!!!! chuyển kênh lớn nhỏ âm thanh tốt. khó quá

Comment

Nguyên văn bởi NamThai Xem bài viết
                    nắp bo khiển vào cao áp không chạy ngay mà phải chờ lâu mới lên hình.tivi lcd sam sung 32D550K7R chậm lên hình,để bộ nguồn và cao áp kích lệnh thì cao áp chạy tốt ngay. vậy hư bo khiển hay hư bo cao áp vậy các bác ????.mà lệnh cho cao áp từ bo khiển vẫn có 4v9 !!!!! chuyển kênh lớn nhỏ âm thanh tốt. khó quá
                    Bo cao áp rồi ..
                    Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

máy này có 3 bo : nguồn cao áp và khiển,bo cao áp có hai phần .fet công suất và sem 2106 nằm trên bo nguồn (fet lấy nguồn boot 388v) . biến áp cao áp, dò áp, dò dòng nằm trên một bo khác và bo này cắm vào đèn. nếu bo cao áp hư em tách bo khiển vẫn chạy tốt là sao anh. chắc tại bo nguồn quá anh??

Comment

Về tác giả

Collapse

t1eulong1 Tìm hiểu thêm về t1eulong1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X