Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi pân can giup do!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi pân can giup do!!

giúp e với các bác ơi.tình hình là e vừa sửa cái pana tc 21ps76v,bị mất tiếng.e thay ic tổng tda12166 thì may chạy ok được 2 tuần.giờ thì lại bị chết sò ngang,e thay sò ngang thì máy chạy nhưng ại bị mất tiếng.e đã kt ic cs tiếng:co nguồn cấp,hút hở chân mute vẫn k được,kích tay vô thì loa kêu lẹt xẹt.e cũng đã chép nhớ,vẫn k được.k lẽ lại chết tổng nữa rồi sao?và nếu thay con tổng khác liệu nó có bị lại trình trạng vậy k?(mọi chức năng đều bình thường,chỉ là không có tiếng).các bác giúp e với.tda 12166 giá 200k 1con.huhu...

Nguyên văn bởi namnua90 Xem bài viết
    giúp e với các bác ơi.tình hình là e vừa sửa cái pana tc 21ps76v,bị mất tiếng.e thay ic tổng tda12166 thì may chạy ok được 2 tuần.giờ thì lại bị chết sò ngang,e thay sò ngang thì máy chạy nhưng ại bị mất tiếng.e đã kt ic cs tiếng:co nguồn cấp,hút hở chân mute vẫn k được,kích tay vô thì loa kêu lẹt xẹt.e cũng đã chép nhớ,vẫn k được.k lẽ lại chết tổng nữa rồi sao?và nếu thay con tổng khác liệu nó có bị lại trình trạng vậy k?(mọi chức năng đều bình thường,chỉ là không có tiếng).các bác giúp e với.tda 12166 giá 200k 1con.huhu...
    TV PANASONIC dòng onechip TDA12166, pan mất tiếng. Bạn kt nếu công xuất âm thanh tốt, thì kt lại nguồn 8V cấp tại pin 26 of chip 12166(tăng). Thay diode zenne D872(7V5), R864(47om), Nếu ko làm lại nguồn này thì khi thay chíp 12166 vào chạy tí là nóng chíp & chết.
    trên đây là kinh ngiệm của các bậc tiền bối nhé mình trích dẫn

Comment

cám ơn bạn đã quan tâm giúp đỡ.nguồn 8v đo được hơi cứng 8v tí xíu.để mình thử,sẽ báo lại sau

Comment

mình đã làm như bạn nói,nhưng vẫn không có tiếng

Comment

chắc điện cao lại đi con tổng rồi
          các bác cần linh kiện gì pm em
          ch1 số 132 Đường Mạc Đăng Doanh Anh Dũng Dương Kinh Hải phòng
          Hotl 01679..582..888, 0976.623.586
          tk ngân hàng techcombank
          phạm xuân trường 190.2738.7059.012

Comment

Nguyên văn bởi truongdk Xem bài viết
            chắc điện cao lại đi con tổng rồi
            khả năng tổng lên đường là rất cao , nhất là nguồn 8v hơi tăng.

Comment

Về tác giả

Collapse

namnua90 Tìm hiểu thêm về namnua90

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X