Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tv darling cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tv darling cần giúp đỡ

mình đang sửa tv DARLING bị sét đánh,mình đã thay ic giải mã LA 76810-IC LA 4287-TUNE....bây giờ hình ảnh binh thường tuy nhiên âm thanh rất lớn cực đại khi mở mảy không điều chỉnh âm lượng được,mặc dù vẫn hiển thị volume và vạch báo tăng giảm bình thường....?bạn nào gặp qua pan này hoặc có cao kiến gí xin chỉ giáo.và mình muốn hỏi IC VXL LC863328A của tv DARLING có thay bằng IC LC 8633... của tv TQ được kg.xin cảm ơn

sao kg ai giúp mình hết vậy...kg lẽ đây là pan wúa khó hay sao

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
      sao kg ai giúp mình hết vậy...kg lẽ đây là pan wúa khó hay sao
      máy của bạn chỉ đức điện trở ở ic vi sư lý thôi tôi có gặp qua rồi nhưng không nhớ là r số mấy

Comment

[QUOTE=votricuong;158667]máy của bạn chỉ đức điện trở ở ic vi sư lý thôi tôi có gặp qua rồi nhưng không nhớ là r số mấy[/QUOT
        em đang cần file nạp ic nhớ tivi darling D21k11. cpu lc863328a. ic nhớ 24c04. nhờ bác votricuong và các bác trên diển đàn giúp.thanks.
        Last edited by dung32; 07-01-2009, 06:02.

Comment

[QUOTE=dung32;159127]
          Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
          máy của bạn chỉ đức điện trở ở ic vi sư lý thôi tôi có gặp qua rồi nhưng không nhớ là r số mấy[/QUOT
          em đang cần file nạp ic nhớ tivi darling 21k11. cpu lc863328a. ic nhớ 24c04. nhờ bác votricuong và các bác trên diển đàn giúp.thanks.
          tôi gởi bạn chép thử xem

Comment

[QUOTE=votricuong;159161]
            Nguyên văn bởi dung32 Xem bài viết

tôi gởi bạn chép thử xem
            [QUOTE=dung32;159127]
            máy của bạn chỉ đức điện trở ở ic vi sư lý thôi tôi có gặp qua rồi nhưng không nhớ là r số mấy[/QUOT
            em đang cần file nạp ic nhớ tivi darling 21k11. cpu lc863328a. ic nhớ 24c04. nhờ bác votricuong và các bác trên diển đàn giúp.thanks.

Comment

tôi gởi bạn chép thử xem
              Bác votricuong ơi up lại cho em đi. sao em không thấy file nào vậy. cám ơn bác

Comment

tôi gởi bạn chép thử xem
                mình cũng đang tìm file này để nạp. Anh Cường nhín chút thời gian post lên giúp em nhé. thanks.........

Comment

[QUOTE=huyledtvt;159224]
                  mình cũng đang tìm file này để nạp. Anh Cường nhín chút thời gian post lên giúp em nhé. thanks.........
                  tôi gởi lại các bạn chép thử .vì file mình là file .bin mình gởi không dược mình sửa thành .zip các bạn tải về đổi tên lại thành file .bin

Comment

Sao khong thay file nao het vay bac votricuong. Bac co the goi qua mail cho em duoc khong. hongocdung32@yahoo.com CAM ON BAC NHE

Comment

[QUOTE=votricuong;159244]
                      Nguyên văn bởi huyledtvt Xem bài viết

tôi gởi lại các bạn chép thử .vì file mình là file .bin mình gởi không dược mình sửa thành .zip các bạn tải về đổi tên lại thành file .bin
                      cám ơn Bác Votricuong, em đã nhận được file do Bác gởi, và nạp tốt rồi. một lần nữa cám ơn Bác.

Comment

rom Darling 21K20A

Bác nào cần thì lấy mà xài
                        Attached Files

Comment

khong can phai co so do dau chi can ban do theo thu tu sau la duoc.
                          theo minh nghi may cua ban duong volume co van de roi.
                          ban tien hanh do tat ca cac chan cua ic am thanh xem chan nao noi voi chan C cua tranistor thi con do la con khien volume do kiem tra dai ve khien( tst, dien tro, nguon cap c tst).
                          chuc ban thanh cong!

Comment

hien tuong tren la do tin hieu vol r va vol l tu khien den ic am thanh co van de hay ban than ic khien hu.
                            ban do chan 29 va 30 cua khien la chan vol do.
                            khi ban khien vol+(-) thi volt chan nay phai thay doi.
                            chuc ban thanh cong.

Comment

up lai di ban oi
                              Điện Tử Minh Dũng

Comment

Về tác giả

Collapse

buikhacthinh Tìm hiểu thêm về buikhacthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X