Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Panasonic cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV Panasonic cần giúp

Mình đang sửa TV pana TC-21fj71v bị bệnh để máy nguội vài tiếng khi bật lên có tiếng tốt, sau khoảng 2s máy rồ lên, âm thanh nhiều tạp âm rất lớn tiếng nhỏ,nếu tát bật vài lần thì máy chạy bình thường,mình nghi có tụ lọc nào đó bị khô thay thử gần hết cũng vậy,máy dùng ic cs tiếng LA440512[khi máy rè ngõ out tiếng ra tốt]có lẽ bệnh ở phần cs,mình hàn lại chân ic cs do sơ ý không xả tụ lọc nguòn cho ic nên mỏ hàn làm chạm sang chân kế.Kết quả bật máy lên máy nổi đèn vàng nếu sau vài giây chuyển qua đỏ,bấm ch máy qua đèn xanh,có dao động ngang nhá lên rồi tát,mình đang bối rối vì chợ nhật tảo không có icLA440512.Nhờ các pro góp ý,rất mong các bạn gúp sớm.Cảm ơn rất nhiều.

Chắc con LA40512 bị chập rồi làm hệ thống bảo vệ tự tắt nguồn. Bác ngắt nguồn cấp cho con này đi rồi bật xem có lên không. Nhân tiện kiểm tra luôn đường Audio in cấp cho con LA40512 nữa. Không có Ic này thì chỉ có độ lắp con khác thôi.
    Thất nghiệp :(

Comment

Mình đã hút trống các chân ic 440512 các nguồn tốt ,do bộ nguồn chính cấp,đang mác ở chỗ đường bảo vệ không biết là lấy vol hay tín hiệu âm thanh ra,vì nếu có hình mà không tiếng thì mới độ con khác được,bạn nào có sơ đồ chân con LA40512 gửi cho mình nhá,nếu hút trống B sò ngang thì có dao động vài giây còn hàn vô thì chỉ nhá lên rồi tát màn hình chưa kịp lên.Sử lý hình và khiển tích hợp chung 1ic VCT..Nhờ các cao thủ cho thêm ý kiến,

Comment

Gửi bạn 1 hướng đi

Nguyên văn bởi thinh168 Xem bài viết
        Mình đã hút trống các chân ic 440512 các nguồn tốt ,do bộ nguồn chính cấp,đang mác ở chỗ đường bảo vệ không biết là lấy vol hay tín hiệu âm thanh ra,vì nếu có hình mà không tiếng thì mới độ con khác được,bạn nào có sơ đồ chân con LA40512 gửi cho mình nhá,nếu hút trống B sò ngang thì có dao động vài giây còn hàn vô thì chỉ nhá lên rồi tát màn hình chưa kịp lên.Sử lý hình và khiển tích hợp chung 1ic VCT..Nhờ các cao thủ cho thêm ý kiến,
        Pan này là Pan đặc trưng của Panasonic Fj71v,mình đã có lần gặp phải.Nhưng cũng vì lâu rồi nên mình cũng nhớ không rõ,nhưng hướng đi thì mình còn nhớ,nếu bạn để ý 1 chút phần nguồn cấp cho IC lớn (one-chip hoặc có người gọi là I2C) tập trung đi theo nguồn 3,3V khi mới mở tiếng rồ lớn như sai hệ tiếng,tắt Stanby mở lên có khi hết có khi vẫn bị,lúc đầu thì tắt stby chừng >8h mở lên mới bị,dần thì thời gian ngắn hơn 2-3h,vì là pan đặc chủng nên mình mất rất nhiều thời gian để Fix pan này,lúc bị 9nguồn 3,3 v suy hao còn 3,0v nhưng lưu ý là mọi cái sẽ hoạt động bình thường chỉ có tiếng là la rất to.trình tự lúc đó: thay nhớ-ic memory 24c32->không hết;thay onechip ->không hết;thay ic công suất tiếng(tất cả mua từ hãng chứ ở ngoài không có vì model này vẫn còn đang trong thời gian bảo hành)->không hết pan,...gửi các bạn đôi lời và cho những anh em chẳng may vấp phải Pan này...thân ái.

Comment

I xì ti vi pana nhà em,đúng model này và bệnh này,chính xác đến từng chi tiết như bác tả.Bây giờ đang là mùa đông trời lạnh,mỗi khi mở máy lên là nó kêu nhức hết cả đầu,ai yếu bóng vía có thể vãi đái.Nhưng mùa hè trời nóng thì bệnh này đỡ hơn,thậm chí không bị.Em phải làm sao đây các bác ơi.

Comment

I xì ti vi pana nhà em,đúng model này và bệnh này,chính xác đến từng chi tiết như bác tả.Bây giờ đang là mùa đông trời lạnh,mỗi khi mở máy lên là nó kêu nhức hết cả đầu,ai yếu bóng vía có thể vãi đái.Nhưng mùa hè trời nóng thì bệnh này đỡ hơn,thậm chí không bị.Em phải làm sao đây các bác ơi.

Comment

http://www.dientuvietnam.net/forums/...v-tope-129860/
              Please Help Me :-s

Comment

Về tác giả

Collapse

thinh168 Tìm hiểu thêm về thinh168

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X