Thông báo

Collapse
No announcement yet.

chế được không?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chế được không?

em có một ý tưởng thế này :em có một màn hình LCD của điện thoại trung quốc màn hinh khá lớn.chả là em nó bị hư nên định tận dụng cái LCD,Ý tưởng của em là có thể chế tạo mạch thu sóng vô tuyến và nối vào cái LCD trên,dể thu các kênh truyền hình analog của địa phương hay không?
    Ý tưởng này liệu có thực hiện được hay không?Mong các anh chị chỉ giáo.....

Nguyên văn bởi aloneman Xem bài viết
    em có một ý tưởng thế này :em có một màn hình LCD của điện thoại trung quốc màn hinh khá lớn.chả là em nó bị hư nên định tận dụng cái LCD,Ý tưởng của em là có thể chế tạo mạch thu sóng vô tuyến và nối vào cái LCD trên,dể thu các kênh truyền hình analog của địa phương hay không?
    Đến năm 2050 chắc làm được mà.
    Mua cái tivi cũ có khi còn rẻ hơn.

Comment

Hình như là được nhưng đem đến xưởng sản xuất kiêu người ta chế lại dùm.

Comment

Nguyên văn bởi aloneman Xem bài viết
        Được, nếu cái LCD đó đang dùng để hiển thị hình ảnh. chứ nó chỉ hiển thị hình cái núi, con chim hay cái cảnh gì khi đàm thoại hay khi reo chuông thì nó chỉ là bức tranh bình thường thôi. Không làm được. Dù nó to đến trăm inches.

Comment

ý tưởng rất hay nhưng cách làm thì ko dễ chút nào luôn ^_^

Comment

to aici thì em nói nó là lcd của diên thoại mà thì dùng hiển thị hinh ảnh chứ ji..ý em là chế cái mạch ji đại loại như tivi box ấy sau đó nối vào cái lcd...

Comment

Về tác giả

Collapse

aloneman Tìm hiểu thêm về aloneman

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X