Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TiVi SamSung cần tư vấn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TiVi SamSung cần tư vấn

chào tất cả các a,e chúc a,e năm mới phát tài tiện đây cho mình hỏi vấn đề này giờ mình còn ôm con 21Z45ML tổng TDA12156 bị chết FET 905N20P méo gối vậy có cách nào không bị méo gối nếu bỏ fet này ra vì giờ đã tết rồi mà mình lại không có linh kiện , nhờ a,e tư vấn dùm

bạn làm được tv đó chưa ... mình nghi co fet đó bạn thay con tuog đương a được thôi ma.. minh nghi bạ thay băng fet 630 o màn hình máy cổ là ok ...ko có cách nào khác là phải làm theo nhà sxuat thôi bạn oi.. chúc bạn thành công.năm mới vv, hp
    Thảo thao sửa chữa điện tử - điện dân dụng

Tân lập_sông lô_ vĩnh phúc

Hotel: 0989343643

Comment

Nguyên văn bởi thao_dt Xem bài viết
      bạn làm được tv đó chưa ... mình nghi co fet đó bạn thay con tuog đương a được thôi ma.. minh nghi bạ thay băng fet 630 o màn hình máy cổ là ok ...ko có cách nào khác là phải làm theo nhà sxuat thôi bạn oi.. chúc bạn thành công.năm mới vv, hp
      a thao cho e hoi mot chut e đang gặp 1 con sam sung cs21z45ml hiện tượng lúc để người máy làm bên dưới có 1 vết đen dài khoảng 5cm xem được một lúc thì nó dần vết đen đó xuống dần dần.mong bác giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi thao_dt Xem bài viết
        mình kiểm tra mạch thì phát hiện đứt diện trở R411= 56k mình thay con 68k , nổ tụ 1mf 63v bằng tụ 103 và thay fet vào rồi màn hình bung ra lớn quá như chữ VTV3 chỉ thấy số 3 thôi, bác có thể chỉ thêm cho mình một chút nữa nhé, cám ơn trước

Comment

Nguyên văn bởi hoanglam1976 Xem bài viết
          mình kiểm tra mạch thì phát hiện đứt diện trở R411= 56k mình thay con 68k , nổ tụ 1mf 63v bằng tụ 103 và thay fet vào rồi màn hình bung ra lớn quá như chữ VTV3 chỉ thấy số 3 thôi, bác có thể chỉ thêm cho mình một chút nữa nhé, cám ơn trước
          1uf/63v bác thay bàng 103 sao được muốn thay bàng tụ bi thì phải 105j nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglam1976 Tìm hiểu thêm về hoanglam1976

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X