Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em muốn hỏi về bệnh này của TV nhà em

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em muốn hỏi về bệnh này của TV nhà em

nhà em có cái TV Sony, 29 inch, vừa rồi nó dở chứng như sau: phía sau của TV em nghe thấy tiếng nổ lách tách như là vợt muỗi ấy, nhưng vẫn xem đc, gần đây nó nổ càng lúc càng to và còn tóe cả điện, vậy các anh có thể chỉ cho em cách khắc phục đc ko ạ , em cảm ơn !

bạn tháo vỏ tivi ra xem nó đánh lửa ở đâu,nếu ở trên núm cao áp thì thay núm đi và nhớ vệ sinh sạch đã nha ,còn đánh lửa ở playbach(cục đen lớn nhất trong tv) thì phải mang đi thợ cho họ trám lại.chúc thành công

Comment

Nguyên văn bởi tartar20 Xem bài viết
      nhà em có cái TV Sony, 29 inch, vừa rồi nó dở chứng như sau: phía sau của TV em nghe thấy tiếng nổ lách tách như là vợt muỗi ấy, nhưng vẫn xem đc, gần đây nó nổ càng lúc càng to và còn tóe cả điện, vậy các anh có thể chỉ cho em cách khắc phục đc ko ạ , em cảm ơn !
      Sony hay bị đánh lửa trên đường dây cao áp(nếu bị trên núm cao áp thì dể)còn nếu bị phần dưới(cọng dây từ cục cao áp ra)thì phải thay dây mới bảo đảm.

Comment

các bác chỉ luôn cho e cách thay dây đi
        Học học nữa học mãi
        email:quoc_dt80@yahoo.com
        dt: 0989621606

Comment

nếu bị ở núm cao su thì thay luôn dây hay sao. vì núm bị rách một ít
          Học học nữa học mãi
          email:quoc_dt80@yahoo.com
          dt: 0989621606

Comment

Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
            nếu bị ở núm cao su thì thay luôn dây hay sao. vì núm bị rách một ít
            bị núm thì thay núm thôi,thay nguyên cọng hơi khó.có loại bác chỉ cần xoay và rút mạnh thì nó ra,còn có loại nó đổ keo bác phải dùng mủi khoan khoan mới gắn dây vào được

Comment

bạn à có thể dây cao áp của bạn có chỗ bị bục rồi nên điện cao áp của nó phóng ra ngoài gây ra tiếng nổ bạn nên dùng keo 502 nhỏ vào chỗ nổ rồi dán băng dính là ok chúc thành công

Comment

theo mình thì ban nên thay luôn cả playbach luôn thì mới bảo đảm vì đó là cao áp mà

Comment

Về tác giả

Collapse

tartar20 Tìm hiểu thêm về tartar20

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X