Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV tóhiba xin mọi người chỉ dùm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TV tóhiba xin mọi người chỉ dùm

các cao thủ xin chỉ dùm
    nhà em có cái TV tóhiba phẳng tự dưng bị mất hết các kenh không bắt được kênh nào nhưng chuyển sang chế đọ vidio thì vẫn dùng bình thừong, em nghi bị hỏng hộp kênh tháo ra kiểm tra thì nó sử dụng hộp kênh số ( có các chân SDA, SCL ) em đã ra chợ trời mua một cái hộp kênh số khác về thay nhưng kết quả là vẫn không được ( em đã thực hiên dò kênh rồi nhé ) không biết có phải số em đen mua phải hộp kênh bị hỏng không vì em nhìn trên vỉ máy của TV này chỉ có duy nhất một con IC to tướng nó không sử dụng IC trung tần. nói chung là IC trung tần IC vi sử lý IC chính ( tạo dong động dòng mành .... ) đều đựoc tích hợp vào 1 con này
    các cao thủ cho em ý kiến với để em còn ra chợ mua thêm một hộp kenh khác về thử
    Last edited by dvdung1982; 28-02-2010, 01:23.

nếu bạn ở HƯNG YÊN thì mình cho bạn mượn hộp kênh zin từ máy về mà test thử....tui nghĩ bạn thay nhầm kênh rồi....nếu con TV đó không bị sét đánh (trời đánh) hoặc đánh lửa từ cao áp thì ít khi hỏng IC lắm...bạn nên tháo hộp kênh ra xem đường 33v cấp vào hộp kênh qua một cuộn dây xem có die không...chúc bạn may mắn

Comment

Nguyên văn bởi 0984648882 Xem bài viết
      nếu bạn ở HƯNG YÊN thì mình cho bạn mượn hộp kênh zin từ máy về mà test thử....tui nghĩ bạn thay nhầm kênh rồi....nếu con TV đó không bị sét đánh (trời đánh) hoặc đánh lửa từ cao áp thì ít khi hỏng IC lắm...bạn nên tháo hộp kênh ra xem đường 33v cấp vào hộp kênh qua một cuộn dây xem có die không...chúc bạn may mắn
      thank bạn nhé mình đã nói như trên đó con này dùng hộp kenh số không phải kên thường lên không có đường 33v. mình đã kiểm tra các đường nguồn tới hộp kênh ok

bác nào có kinh nghiệm nói em thử xem thế nào

Comment

Nguyên văn bởi dvdung1982 Xem bài viết
        thank bạn nhé mình đã nói như trên đó con này dùng hộp kenh số không phải kên thường lên không có đường 33v. mình đã kiểm tra các đường nguồn tới hộp kênh ok

kênh số củng phải có nguồn 33v để nó dò đài chứ?

Comment

vậy là máy bạn chạy bằng sung DATA .phải kô . bạn có kiểm tra áp dò dài chưc xem có kô .áp 5v ? có kiểm tra ic nhớ thử chưa bạn . nạp cho fw mới . nếu có hợp kênh thì test thử xem sao . mà như theo lời bạn nói thì cái nay do hỏng hộp kênh thì phải .
          Điên Tử Điệp
          Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
          07813845147

Comment

Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
            vậy là máy bạn chạy bằng sung DATA .phải kô . bạn có kiểm tra áp dò dài chưc xem có kô .áp 5v ? có kiểm tra ic nhớ thử chưa bạn . nạp cho fw mới . nếu có hợp kênh thì test thử xem sao . mà như theo lời bạn nói thì cái nay do hỏng hộp kênh thì phải .
            đúng rồi nó chạy theo xung dât và clock vẫn có điện áp 5v. mình đã mua hộp kên số khác ngoài chợ trời về cắm vào nhưng không được ( không biết có có phải chảng may gặp hộp kenh chết không )
            mình chưa thay thử IC nhớ, nó dùng con 24c02. xin hỏi bạn là mua ic trắng ngoài chợ cắm vào có được không?

Comment

đúng rồi nó chạy theo xung dât và clock vẫn có điện áp 5v. mình đã mua hộp kên số khác ngoài chợ trời về cắm vào nhưng không được ( không biết có có phải chảng may gặp hộp kenh chết không )
              mình chưa thay thử IC nhớ, nó dùng con 24c02. xin hỏi bạn là mua ic trắng ngoài chợ cắm vào có được không?

kô đựoc đâu bạn bạn phải nạp fw đúng model máy mới được bạn . nếu bạn đả mua hợp kênh mới rồi thì khả năng hư do ic nhớ hoặc ic lớn rồi bạn . mà khi bạn do dai có chóp nhá gì kô(giống như ti vi bình thường ) hay chỉ toàn là hột é kô bạn .
              Điên Tử Điệp
              Ấp 3 - Gành Hào - Đông Hải - Bạc Liêu
              07813845147

Comment

bạn đã dò kỹ chân của hộp k mới có giống với chân cũ của máy hay k?ở nơi bạn mình k biết chứ nơi mình chỗ bán họ''bảo kê''hộp k mới nếu k chạy có thể đổi lại với điều kiện bạn chưa hàn chân hộp k mới.và mình khắc phục điều kiện này bằng cách lấy dây điện nhỏ cột chân hộp k mới.theo mình rất có thể bạn đã mua phải hôp k hỏng(đồ china mà,hồi hộp lắm).

Comment

theo minh thi ban nen kiem tra theo thu tu sau:
                  - ban kiem tra chan Data va Clock xem co áp ko. thuong thi khoang 4-5V.
                  - nếu co thì ban kiem tra nguon 5 v.
                  - tiếp the khi do dài bạn kiểm tra chan TU co thay doi áp ko 0-12V .
                  - tiếp theo là chan AGC
                  CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Comment

bạn thay ic nhớ là ok , mạch nạp ic nho http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=28365

Comment

nếu đã thay hộp kênh rồi mà kô được .mình nghĩ bạn nên kiểm tra đường IF về ic xem có gì kô bình thương kô,,TV chạy hợp kênh số nó thương có khuyếch đại tín hiệu IF trước khi vào ic tổng đó....

Comment

nếu tivi em đã kiểm tra hết các đường nguồn rồi,đều tốt hết,thì bạn nên nạp lại rom đi

Comment

thay thử hộp kênh mà vẫn ko dc thì rất có thể tivi của bạn hỏng ic nhớ rồi ! bạn mua ic nhớ trắng rồi bảo họ chép phần mềm cho ( đúng model nhé)! hình như có cửa hàng chép ic nhớ ở gần đường rẽ vào chợ trời thì phải !

Comment

Nguyên văn bởi diepgh Xem bài viết
                            kô đựoc đâu bạn bạn phải nạp fw đúng model máy mới được bạn . nếu bạn đả mua hợp kênh mới rồi thì khả năng hư do ic nhớ hoặc ic lớn rồi bạn . mà khi bạn do dai có chóp nhá gì kô(giống như ti vi bình thường ) hay chỉ toàn là hột é kô bạn .
                            khi mình dò đài thử vẫn thấy hơi chớp nháy nhưng sự chớp nháy đó không lớn lắm ( hơi chớp nháy thôi )

Comment

Ôi bệnh TV bạn này sao mà giống cái TV JVC AV21C314 nhà mình quá, mấy bữa nay đang tìm tài liệu như điên để sửa. Bạn mình nói trong remote TV có 1 phím bấm ẩn để Factory reset all settings không biết có đúng không? Mình tìm thấy rồi nhưng bấm chẳng ăn thua, có bạn nào biết về vụ này xin giúp đỡ, mình định tìm cách reset lại trước nếu không được mới sửa phần cứng, mấy con LCD đời mới đều có chế độ này trong menu còn con CRt đời cũ chẳng thấy đâu cả?

Comment

Về tác giả

Collapse

dvdung1982 Tìm hiểu thêm về dvdung1982

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X