Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TiVi CM21FS2 bật lên lại tắt?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TiVi CM21FS2 bật lên lại tắt?

Mình vừa nhận chiếc TV cứ bật lên thì khoảng 30s sau là trở lại trạng thái tắt chờ (phần cao áp vẫn hoạt động tốt), mình đã thử rút hết lái tia, đế đèn hình, cắt chân B ỏ xò dòng cũng không được, tìm sơ đồ thì không có. Bác nào gặp trường hợp này rồi giúp anh em với!

Đây là tv Samsung phải ko bạn ? Triệu chứng trên có thể do đèn hình yếu đó . Bạn tăng đốt tim lên thử xem sao ! Hoặc test main board vào 1 bóng khác còn tốt là biết kết quả ngay .Các tv hiệu Daewoo , Philips ,v.v.v....sử dụng bóng Hanel đều có chung bệnh này .Chúc vui .

Comment

may gi vay .ban noi ro ten

Comment

Kiểm tra kỹ các mạch Protect (tự bảo vệ ) .Bạn không nói hiệu máy ,model thì ai biết bạn cần sơ đồ máy nào ?

Comment

Đây là tv Samsung phải ko bạn ? Triệu chứng trên có thể do đèn hình yếu đó . Bạn tăng đốt tim lên thử xem sao ! Hoặc test main board vào 1 bóng khác còn tốt là biết kết quả ngay .Các tv hiệu Daewoo , Philips ,v.v.v....sử dụng bóng Hanel đều có chung bệnh này .Chúc vui .
          Nếu samsung bị đèn yếu thì Hiện tượng hình tắt mở tắt mở, Nhưng tiếng phải còn. Chứ ko phải ngắt dao động bạn ạ

may gi vay .ban noi ro ten
          Đây có lẽ mình nhớ không nhầm là máy SANYO

- Với các đời máy SANYO thì mạch bảo vệ khá nhiều ,các đường nguồn thường có các mạch bảo vệ, nên kiểm tra kĩ từng phần thế nên pan này khó có thể nói cho bạn biết chính xác hỏng cái gì, Tuy bệnh giống nhau nhưng nỗi khác nhau trên main

Comment

Cảm ơn các bác đã góp ý, mình quên mất là không nghi nhãn hiệu TV, đó là TV SANYO dòng máy này mới nên không có sơ đồ, đèn chip nên không lần được mạch, bác lào đã gặp pan này rồi chi bảo cho mình với!

Comment

Neu la Sanio toi mach cho ban mot Pal nhe, ban tim chan 31 VXL thay r100K=1K hoac nho hơn, chan 31 la chan protec ma. chuc ban thanh cong nhe

Comment

Bác nào có sơ đồ TV ( SANYO CM21FS2) này không cho mĩnh xin với mình làm mãi không được hoặc có sơ đồ con LA76938N cho mình xin cũng được!
                Cảm ơn nhiều!

Comment

Pan này bạn nên kiểm tra :
                  - Xem nguồn B+ có ra cao quá hay không ?
                  - Mạch bảo vệ ( protect ) nguồn , dao động ngang , và từ ic khiển .
                  - Cuối cùng là kiểm tra ic khiển .
                  Chúc bạn thành công .

Comment

các anh cho em hỏi khối biến áp cua tv nó bắn tia lửa điện -->màn hình bị tạo sọc gây nhiễu ,bây giờ phải làm thế nào để khắc phục được các anh

Comment

Nguyên văn bởi simpleplam90 Xem bài viết
                      các anh cho em hỏi khối biến áp cua tv nó bắn tia lửa điện -->màn hình bị tạo sọc gây nhiễu ,bây giờ phải làm thế nào để khắc phục được các anh
                      bắn lử chổ nào thỉ lấy keo đ81p lại chổ ấy.

Comment

Neu la Sanio toi mach cho ban mot Pal nhe, ban tim chan 31 VXL thay r100K=1K hoac nho hơn, chan 31 la chan protec ma. chuc ban thanh cong nhe
                        đời máy này chân 31 không phải là chân protec bạn cho lại số đt của bạn để mình chao đổi đc ko
                        Bác nào có sơ đồ TV ( SANYO CM21FS2) này không cho mĩnh xin với mình làm mãi không được hoặc có sơ đồ con LA76938N cho mình xin cũng được!
                        Cảm ơn nhiều!
                        đã làm xong pan này chưa nếu onl bạn cho mình số fone mình gọi cho bạn chao đổi

Comment

chao cac bac em cung dang gap mot con may sanyo phang cw21ps2s cung bi benh nhu ban nhung cua minh la khoang 2s la may ngat luon ma minh lam mai kiem tra het mach bao ve roi ma khong duoc bac nao co y tuong gi giup em voi em cam on
                          ĐT 0975 830 777

Comment

chao cac bac em dang gap con sanyo cw21ps2s mo may len chay khoang 2s lla may tat luon bac nao gap giup minh voi minh da kiem tra mach bao ve ma khong duoc
                            ĐT 0975 830 777

Comment

co ai co so do may sanyo cw21ps2s khong cho minh sin voi minh cung dan ggap benh mo len roi ngat lam het bmach bao ve roi cung khong duoc ai biet khong giup minh voi sin cam on
                              ĐT 0975 830 777

Comment

Về tác giả

Collapse

thangcuoi Tìm hiểu thêm về thangcuoi

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X