Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV Panasonic TC-21GX20V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

PaNa TC21FX20B nguồn ra 140v. khi tải bóng đèn thì nguồn ra đúng còn khi mạch chạy lúc mới mở nguồn khi chưa có dao động ngang thì nguồn vọt lên cao tầm hơn 150V, khi ngang chạy thì nó thấp xuống bình thường. Không lẽ no thiết kế như vậy? Tụ lọc nó 160V nên hơi phù nhẹ một tí. AE biết chỉ dùm mình với.
    Cái Bè Tiền Giang
    Email:

Comment

Tv Golstar CF-16D10BK cấp cưu !!! B+= 30v (tải giả) , led nguồn có , có 5v cấp cho ic vxl nhưng không mở vxl được . ( trước đó mở được , nhưng nghe tiếng tách như cao áp đánh, câm lun )
      Last edited by ndtuan; 23-10-2014, 14:32.

Comment

Ae cứu giúp ! Sony wega HV21F53 đình hoạt . Mình kt chết sò ngang , nức thân D817 , thay D817, treo tải bóng đèn , bật nguồn thấy B+ lóe lên rồi tắt , xin chỉ giáo !

Comment

Ông hỏi tào lao hèn gì từ 23-10-14 đến giờ éo ai chọi cho cục đá, đình hoạt là gì??? D817 là kon chi???

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
            Ông hỏi tào lao hèn gì từ 23-10-14 đến giờ éo ai chọi cho cục đá, đình hoạt là gì??? D817 là kon chi???
            Cảm ơn lời dạy của Anh , Em có hai câu "tào lao " , dạ, vì em học lớp điện tử thầy KS Phan Tấn Uẩn, thầy dùng từ ĐÌNH HOẠT để chỉ không hoạt động,hỏng,im re luôn, nên em có làm anh bực mình, em sẽ không dùng từ này nữa, xin anh bỏ quá cho ! Tks ! Còn thưa các anh ! Con diod kí hiệu D817 cùng ghép nối tiếp con diod Kí hiệu D816 ghim vào cực C sò ngang đó anh . Thân con 817 cháy đen em không thấy số hiệu gì cả . Em dốt quá ! Xin các anh tha lỗi . Em mong được ae diễn đàn, nhất là anh QUOTE=vũng tàu_tv bày vẽ, chỉ giáo thêm . Cám ơn anh !

Comment

Nguyên văn bởi ndtuan Xem bài viết
              Cảm ơn lời dạy của Anh , Em có hai câu "tào lao " , dạ, vì em học lớp điện tử thầy KS Phan Tấn Uẩn, thầy dùng từ ĐÌNH HOẠT để chỉ không hoạt động,hỏng,im re luôn, nên em có làm anh bực mình, em sẽ không dùng từ này nữa, xin anh bỏ quá cho ! Tks ! Còn thưa các anh ! Con diod kí hiệu D817 cùng ghép nối tiếp con diod Kí hiệu D816 ghim vào cực C sò ngang đó anh . Thân con 817 cháy đen em không thấy số hiệu gì cả . Em dốt quá ! Xin các anh tha lỗi . Em mong được ae diễn đàn, nhất là anh QUOTE=vũng tàu_tv bày vẽ, chỉ giáo thêm . Cám ơn anh !
              Tặng ông đoạn sơ đồ, Xem Q804,C841-842 D817...Ông ko nên khoe là học trò của KS Phan Tấn Uẩn kẻo Cụ xem đc Cụ BUỒN, vì Cụ đã hơn 70 tuổi roài.
              Click image for larger version

Name:	D816 D817 SONY.jpg
Views:	1
Size:	165.7 KB
ID:	1400366

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

Anh em cho hỏi :tôi có gặp cái tivi Panasonic TC-21gx20v bị cháy yosk ngang ,thay cái khác rồi nhưng máy chạy được 3 giây là cúp ,đèn báo nguồn chuyễn sang đỏ rồi tắt ,khoản 3 giây lại chóp 1 lần . IC tổng là TDA12166 ,ai biết pan này xin chỉ giúp hướng giải quyết .Cảm ơn !

Comment

LẤy tỤ 103j kẸp chÂn c sÒ xuỐng mass. MẾu hẾt cÚp lÀ do lai yosk

Comment

Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                    LẤy tỤ 103j kẸp chÂn c sÒ xuỐng mass. MẾu hẾt cÚp lÀ do lai yosk
                    Thanhkou minhphung83 để đúng là kẹp thêm con tụ 103 là hết cúp rồi .Mình kém quá ,thế mà nghỉ không ra .Cảm ơn bạn
                    Last edited by linhbacang2; 21-12-2014, 15:33.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoatnguyen Tìm hiểu thêm về hoatnguyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X