Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi trung quỐc tiẾn ĐẠt bỊ hƯ nguỒn xin ae giÚp mÌnh vỚi!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình thì mới vào nghề ah.mình đã kiểm tra trươc’ hết những gì bạn nói rùi.

Comment

mình đã làm theo cách các bạn hết rùi nhưng vẫn ko được các bạn ah.đèn báo chỉ chóp chóp thui,stanby thì ko chạy huhuhu .mình mong các bạn chỉ giúp mình cách khác nha.mình cảm ơn các bạn nhiều vì đã nhiệt tình giúp đỡ mình.

Comment

Đây là sơ đồ nguồn tivi TQ , ko bit có giống của bạn ko . Nếu giống thì thay thử con V580 hoặc hút trống cực E của nó ra xem nguồn đủ ko ? Con này hay bị hư .

/
        Attached Files

Comment

mình đã làm như bạn rùi nhưng cũng vậy thui ah.AE còn cách nào nữa ko chỉ mình với?

Comment

AE giúp mình với mình cảm ơn AE nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi online123a Xem bài viết
              AE giúp mình với mình cảm ơn AE nhiều.
              bạn kêu gọi ae giúp mà ko nêu rõ thông số cụ thể như nào thì nhiều ng cũng ngại vì nhiều ae cũng đã từng sửa rồi nhưng ko làm nhiều ko thể nhớ rõ máy như nào dc
              ngay câu hỏi của mình bạn còn ko trả lời máy chạy đèn hay IC mà máy chạy có cần lệnh từ VXL về để mở nguồn ko
              nếu máy cần lệnh về để mở nguồn thì chắc chắn nguồn 5v cấp cho VXL dc trích từ 12V ra sẽ luôn luôn phải có và duy trì đều
              như vậy bạn vẫn chưa rõ về DT

Comment

máy mình chạy VSl để mở nguồn bạn ah.nhưng nguồn 5v cấp cho ic vsl thì vẫn đủ bạn ah.bạn chỉ giúp mình cách khác hen?tại mình mới vào nghề ah.thông cảm cho mình nhen bạn.

Comment

bạn thay cho mình con 3807 mặc dù đo tốt . mình gặp pan này 1 lần rùi

Comment

máy mình chạy VSl để mở nguồn bạn ah.nhưng nguồn 5v cấp cho ic vsl thì vẫn đủ bạn ah.bạn chỉ giúp mình cách khác hen?tại mình mới vào nghề ah.thông cảm cho mình nhen bạn.
                    sao bạn kô cho nó cái nguồn 3 dây cho nhanh mình đã có lần bị như bạn nhưng kiểm tra tất cả các lk khối nguồn nhưng kô phát hiện thấy con nào hư đành phải ních nguồn 3 dây

Comment

tu tu lam ban ah.nguon tq cung de chiu thoi ma.ban kiem tra r47k va 100k tren duong hoi tiep ve nhe...chuc ban thanh cong

Comment

Neu chay nguon nay chay ic 5q07 ... thi bac xem co leng mo nguon chua.neu co roi thi ban thay 2 em tro oh duong hoi tiep.47k bang em 100k noi tiep nhau la nguon b+ chay duoc 100v ngay ah.benh nay e gap 1 lan oh tivi halen roi bac ah.k pit may cua bac co jong nhu vay k.

Comment

Các bạn ơi mình vừa nhận tivi tàu nổ mất ic nguồn mình không biết số bạn nào biết giúp mình với nhé cảm ơn.

Comment

Nguyên văn bởi 0989153372 Xem bài viết
                            Các bạn ơi mình vừa nhận tivi tàu nổ mất ic nguồn mình không biết số bạn nào biết giúp mình với nhé cảm ơn.
                            nguồn 5q0765

Comment

cô lập tất cả ra , chỉ chừa chân b+ với mass ngay tranfor bên thứ cấp còn nhiu hút trống xem nguồn lên 100v ko . nếu lên sửa phần power VXL , ko lên sửa nguồn sao cho lên 100v rồi hàn mấy chân kia vào . cô lập plyback ra luôn

Comment

mình đang mua VR 2k đóng vào.mà cho mình hỏi có cần chỉnh ko các bạn? cho mình cảm ơn mấy bạn nhiều nhen.
                                bạn làm được chu8a?

Comment

Về tác giả

Collapse

online123a Tìm hiểu thêm về online123a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X