Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tivi trung quỐc tiẾn ĐẠt bỊ hƯ nguỒn xin ae giÚp mÌnh vỚi!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tivi trung quỐc tiẾn ĐẠt bỊ hƯ nguỒn xin ae giÚp mÌnh vỚi!!!!

Mình mới nhận tivi trung quốc bị nguồn chập chừng o đường B+. mình đo đường B+ thi có 50v mình khiển thì nó ko chạy. mình đã kiểm tra phần sơ cấp hết rùi nhưng ko bị hư gì hết. minh cũng đã thay con ic khiển LC863528B mà vẫn ko chạy.xin AE chỉ giúp mình Pan này. cảm ơn AE nhiều

bạn thay ic LC863528b làm chi vậy?có ảnh hưởng ji đâu,cô lập phần nguồn ra,rút sò ngang ra cho chắc ăn,kiểm tra tụ lọc nguồn xem,ktra sò nguồn,xem VR ở phần nguồn xem có bị gi k,điều chỉnh thử xem tác dụng k?nói chung nguồn trung quốc cực kì đơn giản,

Comment

trước tiên fai kien tra nguon that ky da cho chay chú, nguồn B+ 100v , trước hết phải tách dao động ra , đo B+ , kiểm tra đương hồi tiep về kiểm tra con c1815, a1015, trở 100k, 4k7, bên thứ cấp, kiểm tra apto, trỏ 15k bên sơ, thay thế linh kiên hỏng đo lai thử 100v ko, nếu 100v thi đóng dao động lại

Comment

mình đã làm như các bạn chỉ rùi nhưng nguồn 110v chi lên chừng 50v đến 70v thui.các bạn còn cach nao nua ko chỉ mình với.cảm ơn mấy bạn nhiều.

Comment

ae giúp mình đi.mình cảm ơn các bạn nhiều

Comment

kiểm tra chiết áp chỉnh nguồn VR561 đi bạn cái đó hình như là 2k và dưới đó có con R 553 5,6K đôi lời cùng bạn chúc thành công

Comment

Bạn hút bỏ transistor mở nguồn từ vxl xem sao .

Comment

xin hỏi máy của bạn chạy nguồn gì thế kiểu nguồn dùng IC hay là nguồn transitor.máy có cần lệnh từ VXL về để mở hết nguồn ko
                vs hiện tượng của bạn là nguồn chưa hoạt động đâu bạn nói là đã kiểm tra kĩ mà nguồn ko chạy là chuyện lạ đấy
                lên hút bỏ các chân linh kiện ra để đo bạn à.diode,transistor loại thường thì lên để thang đo 1k để phát hiện rò gỉ.điện trở thì nhìn mã màu để đo xem có sai trị số ko.diode zener thì cung kiểm tra kĩ
                cứ lần từ bên thứ phần liên quan đến đường hồi về qua opto mà kiểm tra

Comment

bạn nói kĩ là hút bỏ transitor chỗ phần vsl cho mình đi?

Comment

mình đang mua VR 2k đóng vào.mà cho mình hỏi có cần chỉnh ko các bạn? cho mình cảm ơn mấy bạn nhiều nhen.

Comment

Nguyên văn bởi online123a Xem bài viết
                      bạn nói kĩ là hút bỏ transitor chỗ phần vsl cho mình đi?
                      Bạn nên trả lời câu hỏi của bạn Unknewlock trước đã !

Comment

trước khi thay VR 561 phải co lập sò ngang kẻo làm ảnh hưởng tới phần khác khi thay VR phải gắn tải giả vào đường b+110v tại thứ cấp và mở nguồn cho chạy đo đường b+ 110v khi nguồn đang chạy phải dc 110v nếu thấp hoặc cao hơn thì phải chỉnh VR 561 sao cho đ/áp b+=110v con máy của bận chạy ic vsl LC863528B thường thì nguồn chạy transistor muốn biết là nguồn hoạt động chưa chỉ cần cô lập V580 ra xem nguồn b+ 110v có đủ ko nếu đủ chứng tỏ nguồn đã hoạt động .mà bị mất lệnh mở nguồn tại chân 15 ic ic 701 (vsl) còn nếu nguồn vẫn vậy khi cô lập V580 thì bạn thử kt opto N501 .V582.VR551.R553.VD561 (diodezenner6v3) đôi lời cùng bạn chúc thành công
                        Last edited by maitrang1_hp; 26-11-2010, 23:57.

Comment

Ban nối chân 15 ic khiển xuống mát xem nguồn ra đủ ko. Nếu đủ thì kiểm tra lại ic VXL. nếu vẫn ko đủ thay A1015(nó nằm gần ngay opto ấy, vị trí nào thì tôi ko nhơ rõ). Mà hình như bạn mới vào nghề ah

ĐT:0937037050

Comment

Nguyên văn bởi online123a Xem bài viết
                            mình đang mua VR 2k đóng vào.mà cho mình hỏi có cần chỉnh ko các bạn? cho mình cảm ơn mấy bạn nhiều nhen.
                            nếu ban thay VR có phải chỉnh chứ nhưng chỉnh cẩn thận có khói đây na
                            ma máy cua bạn chạy nguồn kiểu gì thế có thể mô tả ro dc ko
                            phần nguồn hoạt động có liên quan đến VXL ko,máy có cần lệnh từ VXL để mở nguồn B+ ko

Comment

Mình mới nhận tivi trung quốc bị nguồn chập chừng o đường B+. mình đo đường B+ thi có 50v mình khiển thì nó ko chạy. mình đã kiểm tra phần sơ cấp hết rùi nhưng ko bị hư gì hết. minh cũng đã thay con ic khiển LC863528B mà vẫn ko chạy.xin AE chỉ giúp mình Pan này. cảm ơn AE nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

online123a Tìm hiểu thêm về online123a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X