Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thật Lạ Lùng Tivi Sony

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thật Lạ Lùng Tivi Sony

Kính gửi cao thủ Điện tử
    Em có con Tivi SONY 21 đời 1996 hàng xịn MALAYSIA hồi đầu tiên
    nay ko thể nhớ được kênh xin vui lòng help me??????

Nguyên văn bởi manhhieu Xem bài viết
    Kính gửi cao thủ Điện tử
    Em có con Tivi SONY 21 đời 1996 hàng xịn MALAYSIA hồi đầu tiên
    nay ko thể nhớ được kênh xin vui lòng help me??????
    Việc đầu tiên là kiểm tra chế độ làm việc của mạch AFC của hệ thống trung tần hình
    Dòng Sony chuyên trị bị bệnh này , chẳng có gì lạ lùng cả
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

chết ic nhớ rồi

Comment

sony bị bệnh này thường do hỏng trong hộp trung tần,rất hay bị lỏng mạch thường thì hàn lại toàn bộ là sẽ đc, nếu khg phải kiếm sơ đồ mà sửa hộp thôi

Comment

Đúng như các cao thủ về truyền hình nói là dóng máy Sony chuyên bị bệnh này.Overgame nói chắc rằng là cho tới bây giờ you vẫn chưa sửa được bệnh đó đng1 ko?hehehe. Vì Overgame tôi đây mất cả tuần để điều tra về vụ việc đó. Thôi vì lương tháng nghề nghiệp nên ko có gì mà giấu cả. You hãy làm theo các bước cụ thể như sau:
          - Reset lại máy: Bằng cách sau: Cách ly hoàn toàn chân 29 của IC VXL, sau đó lấy điện trở 10K một đầu nối nguồn +5V, đầu còn lại hàn vào chân số 9 IC VXL. Tiếp theo You dùng đồng hồ que đen kẹp mass. que đỏ đo tại chân Vc(Bt) của tuner.Sao đó nhấn nút dò đài fine + hoặc - thì sẽ thấy áp Vc tăng dần.Nhưng đợi cho tới khi thấy áp Vc đúng 20V thì ta lấy 1 sợi dây 1 đầu đã hàn mass sẳng và quẹt vào chân số 9 của IC VXL (chân 9 là chân AFT).Lúc đó ta thấy áp Vc ko tăng nữa.Đó là phương pháp reset lại IC VXL.Sau khi làm xong nhớ hàn lại chân số 29.Vì nếu you ko hàn lại thì trên màn hình sẽ luôn hiện số kênh you đang xem cho dù you có cố tắt bằng nút display.Còn điện trở 10K thì tùy thuộc vào you cân chỉnh máy.Để yên hoặc nhả mối hàn ra do you quan sát bệnh đã hết chưa.Nếu có nhu cầu thay lock để thu được truyền hình cáp thì nhớ post bài lên nhé.Overgame sẳng sàng help you.Còn nhỡ như bệnh vẫn còn thì Mail cho me theo địa chỉ Overgame1979@yahoo.com để chỉ cho chiêu tuyệt đỉnh của truyền hình.Bảo đảm ko hết bệnh ko lấy tiền.Chúc thành công .NHỚ CẢM ƠN KHI BỆNH ĐÃ HẾT,BYE.MỎI TAY QUÁ HIHIHI..

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
            Việc đầu tiên là kiểm tra chế độ làm việc của mạch AFC của hệ thống trung tần hình
            Dòng Sony chuyên trị bị bệnh này , chẳng có gì lạ lùng cả
            Bác Văn ơi " đầu tiên là kiểm tra chế độ làm việc của mạch AFC của hệ thống trung tần hình " thế việc thứ 2 thứ 3 là gì vậy ? Bác trong nghề lâu rồi nhiều kinh nghiệm , bọn em toàn mới ra nghề được 2 hay 3 năm thôi , còn ít kinh nghiệm, bác chỉ giáo nhiệt tình cho bọn em học hỏi lớp đàn anh với.

Comment

ý Kiến Của Bác Nădaygood Là đúng đấy. Bước Tiếp Theo Là Gì? Cụ Thể Hơn đi. đúng Là Dân Trong Nghề Ai Cũng Biết Là Do Aft. Nhưng Bước Kế Tiếp Là Gì? Xin Bác Văn Kể Tiếp đi. để Các đàn Em Học Hỏi. Thank Tất Nhiều. đa Tạ.

Comment

Tính của bác Vân là thế đó.
                Bước 2 là tìm chổ hở trên đó mà lo hàn lại đi. Kể cả những điểm mass hàn vào vỏ hộp to lớn thế vẫn hở như thường.

Comment

Là người có đam mê kỹ thuật thì k có bàn tính cánh ở đây. Người Việt Nam thì hãy cùng nhau phát triển. mong rằng các bạn hãy tôn vinh điều này. CHO THẾ GIỚI NÓ NỂ.

Comment

Nguyên văn bởi overgame1979 Xem bài viết
                    Đúng như các cao thủ về truyền hình nói là dóng máy Sony chuyên bị bệnh này.Overgame nói chắc rằng là cho tới bây giờ you vẫn chưa sửa được bệnh đó đng1 ko?hehehe. Vì Overgame tôi đây mất cả tuần để điều tra về vụ việc đó. Thôi vì lương tháng nghề nghiệp nên ko có gì mà giấu cả. You hãy làm theo các bước cụ thể như sau:
                    - Reset lại máy: Bằng cách sau: Cách ly hoàn toàn chân 29 của IC VXL, sau đó lấy điện trở 10K một đầu nối nguồn +5V, đầu còn lại hàn vào chân số 9 IC VXL. Tiếp theo You dùng đồng hồ que đen kẹp mass. que đỏ đo tại chân Vc(Bt) của tuner.Sao đó nhấn nút dò đài fine + hoặc - thì sẽ thấy áp Vc tăng dần.Nhưng đợi cho tới khi thấy áp Vc đúng 20V thì ta lấy 1 sợi dây 1 đầu đã hàn mass sẳng và quẹt vào chân số 9 của IC VXL (chân 9 là chân AFT).Lúc đó ta thấy áp Vc ko tăng nữa.Đó là phương pháp reset lại IC VXL.Sau khi làm xong nhớ hàn lại chân số 29.Vì nếu you ko hàn lại thì trên màn hình sẽ luôn hiện số kênh you đang xem cho dù you có cố tắt bằng nút display.Còn điện trở 10K thì tùy thuộc vào you cân chỉnh máy.Để yên hoặc nhả mối hàn ra do you quan sát bệnh đã hết chưa.
                    Xin lỗi, off topic chút, ngồi nghĩ ra cách sửa thế này đúng là quá đỉnh ấy chứ (iem chẳng biết gì về TV cả ), tivi nhà em hỏng sẽ trông cậy bác vậy

Comment

Theo bạn thế nào là mạch AFC đã tốt ?
                      Cả một vấn đề dài đó .
                      Mình sử dụng một cái chiết áp 50K , một đồng hồ vạn năng để kiểm tra nó đấy
                      Sửa TV đừng nóng vội !
                      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
                      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

có ai biết lấy mã service của một số lọai TV đời mới o?cho em hỏi tìm ở đâu thì có nhiều nhỉ

Comment

Nguyên văn bởi overgame1979 Xem bài viết
                          - Reset lại máy: Bằng cách sau: Cách ly hoàn toàn chân 29 của IC VXL, sau đó lấy điện trở 10K một đầu nối nguồn +5V, đầu còn lại hàn vào chân số 9 IC VXL. Tiếp theo You dùng đồng hồ que đen kẹp mass. que đỏ đo tại chân Vc(Bt) của tuner.Sao đó nhấn nút dò đài fine + hoặc - thì sẽ thấy áp Vc tăng dần.Nhưng đợi cho tới khi thấy áp Vc đúng 20V thì ta lấy 1 sợi dây 1 đầu đã hàn mass sẳng và quẹt vào chân số 9 của IC VXL (chân 9 là chân AFT).Lúc đó ta thấy áp Vc ko tăng nữa.Đó là phương pháp reset lại IC VXL.Sau khi làm xong nhớ hàn lại chân số 29.Vì nếu you ko hàn lại thì trên màn hình sẽ luôn hiện số kênh you đang xem cho dù you có cố tắt bằng nút display.Còn điện trở 10K thì tùy thuộc vào you cân chỉnh máy.Để yên hoặc nhả mối hàn ra do you quan sát bệnh đã hết chưa.Nếu có nhu cầu thay lock để thu được truyền hình cáp thì nhớ post bài lên nhé.Overgame sẳng sàng help you.Còn nhỡ như bệnh vẫn còn thì Mail cho me theo địa chỉ Overgame1979@yahoo.com để chỉ cho chiêu tuyệt đỉnh của truyền hình.Bảo đảm ko hết bệnh ko lấy tiền.Chúc thành công .NHỚ CẢM ƠN KHI BỆNH ĐÃ HẾT,BYE.MỎI TAY QUÁ HIHIHI..
                          Chào bạn! mình có tivi trung quốc cũng bị bệnh ko dừng dò,mình đã thay tuner,cuộn aft cũng ko dc vậy mình có thể làm theo cách của bạn dc ko,chỉ mình cách làm với. Cảm ơn bạn nhiều.

Comment

cá bác cho em hỏi luôn với ! . trước em có làm con hanel dời mới 21 cong chết nhớ em thay nhơ chạy bt nhưng co cả trên lẫn dưới thay trở cho dãn ra thì ảnh lại xấu xem cột nha ma cong ấy
                            em tìm sevice cua nó ma ko dc , vi may với linh kiện nhác nhác vỉ tầu ấy có bác nào biết chỉ em phát
                            không có việc gì khó
                            chỉ sợ tiền không nhiều
                            đào núi và lấp biển
                            không làm thì đi thuê

Comment

bạn cho biết bmodel máy và chi tiết ic thi mới có thể chỉ bạn được
                              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Về tác giả

Collapse

manhhieu Tìm hiểu thêm về manhhieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X