Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thật Lạ Lùng Tivi Sony

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
    bây giờ bạn kiêmtra lại mấy con méo gói linh kiện xung quanh coi còn hư gì ko rồi bạn kiếm 1 cái dóc khác thay lại có thể là được ko cần thay nhớ
    Cảm ơn các bạn đã giúp, mình đã thay nhớ chạy ok rồi,do vào mã chỉnh ép ngang quá,bây giờ trả về ban đầu ổn rồi,nhưng lấy yok của đèn JVC hỏng thay qua thì bị nhiễm từ ko khử dc.có cách nào khắc phục ko? Các bạn giúp mình với.

Comment

bạn thử di chuyển vô ra thử coi co chổ nào đúng ko vì cùng loại dóc khó nhiển từ lắm còn ko thì bạn rắn nam châm vào những chổ nhiểm coi hết ko
      CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
      Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Mình mới gặp hiện tượng này lần đầu,vì đây là đèn của tv slimart.mình đã làm hết như bạn rồi mà vẫn ko dc.có cách nào khác ko bạn.

Comment

nhiễm từ có nặng ko bạn bạn thử xem khử từ của nó có chết ko và làm bệnh này lên để đèn nguội hản thì tốt hơn
          lắc lại lái xem thay lái hay bị nhiễm từ bạn vừa cho máy chạy vừa lác cuộn lái nhe nhẹ kéo ra ít rồi đẩy nhẹ vào khi nào thấy hết thì vít chạt nó lại

Comment

Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
            nhiễm từ có nặng ko bạn bạn thử xem khử từ của nó có chết ko và làm bệnh này lên để đèn nguội hản thì tốt hơn
            lắc lại lái xem thay lái hay bị nhiễm từ bạn vừa cho máy chạy vừa lác cuộn lái nhe nhẹ kéo ra ít rồi đẩy nhẹ vào khi nào thấy hết thì vít chạt nó lại
            nhiễm từ một góc phải cũng to lắm bạn ơi! mình đã làm theo bạn rồi,vẫn ko dc.trước giời mình thay yoke chỉ bị sai converrance thôi chứ đâu bị nhiễm từ như vậy đâu.chắc phải thay lại yoke theo đèn của nó rồi tăng tụ thoát dòng yoke thôi hả bạn.lúc đầu mình đã làm như vậy dc rồi nhưng bị hơi méo gối một ít,chỉnh hoài ko dc nên mới trả lại tụ ban đầu và chỉnh ép ngang vô thì toi méo gối đó bạn àh.
            cảm ơn các bạn nhiều

Comment

đèn slimart đó kén dóc lắm bạn ơi ko thể thay dóc thường được đâu
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Nguyên văn bởi phuong1965 Xem bài viết
                nhiễm từ một góc phải cũng to lắm bạn ơi! mình đã làm theo bạn rồi,vẫn ko dc.trước giời mình thay yoke chỉ bị sai converrance thôi chứ đâu bị nhiễm từ như vậy đâu.chắc phải thay lại yoke theo đèn của nó rồi tăng tụ thoát dòng yoke thôi hả bạn.lúc đầu mình đã làm như vậy dc rồi nhưng bị hơi méo gối một ít,chỉnh hoài ko dc nên mới trả lại tụ ban đầu và chỉnh ép ngang vô thì toi méo gối đó bạn àh.
                cảm ơn các bạn nhiều
                hehe đèn phẳng nó kén lái và kén đồng quy lắm đừng bao jiờ mua đèn không lái
                đèn theo lái , gái theo chồng mà . đùng tham đĩa bỏ mâm nhé
                http://baohanhbeptu.vn
                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                ĐT: 0967 403 123

Comment

Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
                  đèn slimart đó kén dóc lắm bạn ơi ko thể thay dóc thường được đâu
                  Đúng rồi bạn ơi! do đèn mới mua về đưa vào bị giãn ngang 2cm mỗi bên nên mới lấy yoke của đèn slimart bị hỏng đưa vào mà bị như vậy đó.cám ơn các bạn đẵ giúp mình nha!
                  bây giờ mình đang bị thằng sony kv-TQ21M80 bị hiện tượng:lúc máy nguội mở lên,đèn đỏ nhấp nháy liên tục,đồng thời loa kêu bụp bụp theo nhịp đèn khoảng 20 nhịp hơn thì mới nghe cái chạch,flayback mới chạy,nhưng khi máy nóng thì tắt đi bật lại là chạy liền.vậy nó là hiện tượng gì vậy các bạn ơi! giúp mình với.

Comment

Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                    hehe đèn phẳng nó kén lái và kén đồng quy lắm đừng bao jiờ mua đèn không lái
                    đèn theo lái , gái theo chồng mà . đùng tham đĩa bỏ mâm nhé
                    .bác này vui nhẩy,chỉ đc cái nói đúng.
                    THUỐC ĐẮNG GIÃ TẬT SỰ THẬT MẤT LÒNG

Comment

sony kv-TQ21M80 bị hiện tượng này coi chừng mấy chân tụ lọc nguồn thứ cấp bị hở

Comment

cho minh hoi co anh em nao co cai so do cua tivi daring moden CTV-21D700F cho minh voi minh dang can da sua cai tivi nay minh xin cam on nhieu dia chi cau minh huuha51@yahoo.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

manhhieu Tìm hiểu thêm về manhhieu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X