Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TV panasonic Plasma TH-P42X20V cấn giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Thông báo cho AE biết con 42 này đã chạy rồi nhưng phí thay board hơi cao.Phải thay cả bo nguồn và bo tín hiệu.
    Nguyên nhân e phân tích như sau.Máy chỉ bị hỏng bo tín hiệu bật máy chớp đèn xanh rồi ngắt nhưng thợ kia k sửa được và phá luôn vỉ nguồn(cướp IC và biến áp xung).làm lạc hướng mình lắp vỉ nguồn mua về thì chớp xanh và ngắt cuối cùng thay cả bo tín hiệu mới ok
    Đúng là máy đã qua thợ thì không biết đâu mà lần,mình thất vọng vì ngành điện tử luôn xuất hiện những thành phần củ chuối
    Cám ơn AE đã quan tâm.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

board tín hiệu lên đèn xanh rồi tắt theo mình vẫn có cơ hội sửa được mà ban!sao không nghiên cứu thêm vài hôm nữa đi bạn!

Comment

Nó chớp đèn xanh khoảng 5s rồi ngắt lun.lẽ ra sau 5s nó sáng màn cơ.
        Theo bạn thì sẽ lỗi gì trên board nay.
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

board đó bạn mua ở trạm bảo hành hay ở ngoài vậy?hết bao nhiêu.mình hỏi để mai mốt có gặp pan của tv pana thì biết để nói chuyện với khách...mà ông thợ nào liều thật đấy,dám lấy lk lộ lễu quá,gặp khách nóng tính có khi...ăn đòn như chơi.
          Last edited by buikhacthinh; 30-06-2011, 11:04.

Comment

Nguyên văn bởi buikhacthinh Xem bài viết
            board đó bạn mua ở trạm bảo hành hay ở ngoài vậy?hết bao nhiêu.mình hỏi để mai mốt có gặp pan của tv pana thì biết để nói chuyện với khách...mà ông thợ nào liều thật đấy,dám lấy lk lộ lễu quá,gặp khách nóng tính có khi...ăn đòn như chơi.
            Mình mua của người bạn làm trong hãng bảo hành.
            Lấy board nguồn lắp vô tưởng đèn xanh nháy rồi chạy nào ngờ tạch 1 cái chán ghê,loay hoay mãi vẫn k chạy.thay cả board tín hiệu vào thì..........đèn xanh cũng nháy rồi......hồi hộp.....sáng màn ui tỉnh người.
            Thay 2 board mất 1,9T bạn à
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

anh chi oi em can so do nguon may panasonic moden tc-2188 ai co cho em voi

Comment

Anh Phuongdt ơi, hum trc e cũng bỏ 1 con lcd pana ko có vỉ thay, em cũng ở HD a có thể cho e sdt của a có ji anh em mình giao lưu đc ko ạ
                ♥ Hải Dương ♥

Comment

tôi cũng nhận sửa con ti vi nay, ma cũng bi mất ic nguồn cấp trước.ban cho toi tên con IC nguồn cấp trước đó được không.tôi cảm ơn trước nhé

Comment

co phai may nay cua tho o kinh mon khong

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Thông báo cho AE biết con 42 này đã chạy rồi nhưng phí thay board hơi cao.Phải thay cả bo nguồn và bo tín hiệu.
                      Nguyên nhân e phân tích như sau.Máy chỉ bị hỏng bo tín hiệu bật máy chớp đèn xanh rồi ngắt nhưng thợ kia k sửa được và phá luôn vỉ nguồn(cướp IC và biến áp xung).làm lạc hướng mình lắp vỉ nguồn mua về thì chớp xanh và ngắt cuối cùng thay cả bo tín hiệu mới ok
                      Đúng là máy đã qua thợ thì không biết đâu mà lần,mình thất vọng vì ngành điện tử luôn xuất hiện những thành phần củ chuối
                      Cám ơn AE đã quan tâm.
                      Chúc mừng bác phuongdt_hd đã giải quyết dc cái pana42 đó (mặc dù đã khá lâu rồi)!
                      3 hôm trước mình cũng nhận 1 cái pana th-p42x20v : bật power chớp đèn xanh, rơ le đóng, sau vài giây đèn đỏ nháy cách quãng 4 lần. Mình đã thay 1 sò than mosfet và 1 fast diode vỉ SS, 2 sò mosfet vỉ SN (mình kiểm tra thấy bị thông). Khi thử, máy vẫn ko hoạt động, đèn đỏ nháy 7 lần. 2 hôm mày mò vẫn ko tiến triển gì, hiện đang rất cần trợ giúp!

Comment

Về tác giả

Collapse

phuongdt_hd Tìm hiểu thêm về phuongdt_hd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X