Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch tao ẩm cần giúp

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch tao ẩm cần giúp

tình hình em làm mấy cái mạch tạo ẩm của cái quạt tao ẩm kiểm tra ko thấy chết con trở nào hay tăng trị số cả nhưng vẫn ko chạy đã thay thử bu 406 sang một cái pikachu đang chạy con công suất và loa thach anh đều tốt nhưng lắp về mạch cũ thì chỉ thấy nóng dãy con bu 406 thôi các bác giúp e với xin cám ơn mạch chỉ có một con bóng công suất còn lại là tụ và r

có thể con tran đó của bạn sắp chết rồi thử thay con khác xem sao

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
      tình hình em làm mấy cái mạch tạo ẩm của cái quạt tao ẩm kiểm tra ko thấy chết con trở nào hay tăng trị số cả nhưng vẫn ko chạy đã thay thử bu 406 sang một cái pikachu đang chạy con công suất và loa thach anh đều tốt nhưng lắp về mạch cũ thì chỉ thấy nóng dãy con bu 406 thôi các bác giúp e với xin cám ơn mạch chỉ có một con bóng công suất còn lại là tụ và r
      bạn thay thử hai con tụ có chị số là 473k sem sao và nguồn cấp có đủ không

Comment

nguồn lúc nào cũng đủ vì lắp sang vỉ đang chạy vẫn phun khói mà còn máy con tụ chưa thay thử cho mình hỏi luôn vd ở mach là 152 mình thay 102 hoăc cao hơn 152 có được ko hay phải đúng số vậy

Comment

Nguyên văn bởi vui_dt Xem bài viết
          nguồn lúc nào cũng đủ vì lắp sang vỉ đang chạy vẫn phun khói mà còn máy con tụ chưa thay thử cho mình hỏi luôn vd ở mach là 152 mình thay 102 hoăc cao hơn 152 có được ko hay phải đúng số vậy
          ban phai thay dung chi so va dien ap phai cao 630v va bạn cân chinh may con dien tro noi tiep voi chan B cua con BU406 CAI LAOI NAY hu nguon thi re sua hon la hu phan cong suat.vai loi cung ban

Comment

nguon 12v 24v ok . bu406 ok .tu 630v473 ok . chú ý công tắc từ(nằm trong phao nước) ok

Comment

anh em cho hỏi với, mình có cái quạt hơi nước bị chạy điện trở, cầu chì, với chảy chân tụ 220uf, thì sửa thế nào ạ, có cần thay train BU406 không, với điện trở bị cháy là điện trở gì để biết đi mua, cảm ơn nhiều.Ai đọc được help với nhé, post nhiều theard, sorry mod.

Comment

em cũng làm một con,kiểm tra chán chê,thử hết con nọ tới con kia,cuối cùng hóa ra là chết con loa gốm áp điện,thay cái ngon ngay,bác thử chưa????
                Điện tử Minh Cường-Ba Vì - Hà Nội

ĐT : 0975 080066

Comment

hic, mình đo con Tranistor, chân nào cũng lúc kim hết, ( để đồng hồ 1x), con trở thì lên nữa kim, con dioe thì đầu nào kim cũng nhảy ráo, thử bên mạch nên thì transistor chân lên , chân không, điện trở thì lúc kim, dioe có chặn dòng ngược,2 cái loa thì kim ko nhảy , không biết giờ tính sao nữa, ai rành help với.

Comment

tình hình đã tráo con Transistor với loa bên main nên qua, không work được.

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X