Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi lg chạy tổng 9381 can cac bac giup do

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi lg chạy tổng 9381 can cac bac giup do

chào các bác
    hai hôm nay em gặp phai hai tv cùng 1 pan bệnh ma em ko sua dc.mong các bác giúp do
    tv lg 21 inch màn phẳng rt21fb50v chạy tong 9381 khi bật nên thi không có hình.chỉ có tiếng.vặn tăng cao áp thêm một chút thì chi có sáng mờ màu đỏ xanh tím.em da thay ic cong suất sắc và ic tổng thì vẫn như vậy.các điện áp 3.3v 5v đủ.em cũng đã thay cả đế đèn do thấy đế đã rỉ màu xanh.
    vậy mong các bác giúp đỡ.cám ơn các bác rất nhiều

-thữ t/h IN, OUT
    -thay thữ c/s dọc chưa ?
    -k/t mạch ABL

Comment

nếu màn hình có hiển thị thì điện cho mình.minh giúp 0979075737

Comment

của bạn hỏng đế hoặc hỏng IC mành, bạn kiểm tra nguồn cho IC mành chưa?

Comment

cảm ơn các bác đã giúp.tv ko còn hiển thị.em nghĩ mạch quét mành tốt vì màn có sáng nhưng chỉ tội ko có hình mà chỉ có màu mờ mờ.loang như kiểu hỏng khử từ.em chưa kiẻm tra abl và cũng chưa thay cong suất mành.tivi này em đã ko sửa vì khách lấy về mang cho thợ khác rồi,nhưng vì chưa biết tv như vậy thì nó bị linh kiện gì nên lên đây hỏi các bác.em mới vào nghề.hihi

Comment

Nguyên văn bởi hoanglong898 Xem bài viết
            cảm ơn các bác đã giúp.tv ko còn hiển thị.em nghĩ mạch quét mành tốt vì màn có sáng nhưng chỉ tội ko có hình mà chỉ có màu mờ mờ.loang như kiểu hỏng khử từ.em chưa kiẻm tra abl và cũng chưa thay cong suất mành.tivi này em đã ko sửa vì khách lấy về mang cho thợ khác rồi,nhưng vì chưa biết tv như vậy thì nó bị linh kiện gì nên lên đây hỏi các bác.em mới vào nghề.hihi
            Bác thay đế đèn đi nếu không được thì rút cái đế nhựa màu xanh gông vào chân đèn hình xem có bị rỉ không nhé.

Comment

100% là chết IC c/s dọc.

Comment

Đúng vậy khả năng chết công suất dọc.hoặc doc chưa làm việc.Bệnh này khi sửa mà cắm điện để lâu thì có ngày toi đèn hình
                Phương -Hải Dương
                Email:
                Fb

Comment

Em nghĩ hư ic doc thì chỉ con vệt sáng nằm ngang chứ ạ,đay là còn màn sáng mà em mới len dien đàn có gi các a chỉ bảo them ạ.cam ơn

Comment

bạn kiem tra dường 180v và thay tụ 2kv ở chân G2 ( ko dc thì thay IC tổng + nhó là ok ) theo mình thay tụ G2 là dc

Comment

thay ic công suất dọc đi, chết chắc
                      Last edited by bogia113; 11-08-2011, 21:22.

Comment

Bạn thay cs vert xem có đuọc không.Cao áp hu cũng bị nhu vậy đó.
                        ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi baho Xem bài viết
                          Em nghĩ hư ic doc thì chỉ con vệt sáng nằm ngang chứ ạ,đay là còn màn sáng mà em mới len dien đàn có gi các a chỉ bảo them ạ.cam ơn
                          Hủ dọc là mất xung dọc đua về nên bị khóa Y ,không phải là chết công suất dọc nhé bạn.
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

Nguyên văn bởi baho Xem bài viết
                            Vậy bạn nhầm rồi.. ...với 1 số máy như sony samsung LG..phẳng mất quét mành đều bj hiện tượng loang màu hết màn hình,để lâu có thể chết đèn hình
                            Phương -Hải Dương
                            Email:
                            Fb

Comment

đúng rùi màn hình vẫn có ánh sáng mờ thì cs dọc vẫn tốt,rất tiếc bạn đã trả máy cho khách,trường hợp này mình nghĩ hư cục fbt
                              Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglong898 Tìm hiểu thêm về hoanglong898

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X