Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tivi lg chạy tổng 9381 can cac bac giup do

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
    đúng rùi màn hình vẫn có ánh sáng mờ thì cs dọc vẫn tốt,rất tiếc bạn đã trả máy cho khách,trường hợp này mình nghĩ hư cục fbt
    Bạn ơi LG những đời này công suất doc hỏng sẽ không có vạch sáng ngang mà có hiện tượng loang màu khắp màn hình y như chết đế nặng đó.để lâu có thể bục đèn hình.
    Không chỉ LG còn 1 số máy như sony samsung cùng thời cũng có hiện tượng này
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      Vậy bạn nhầm rồi.. ...với 1 số máy như sony samsung LG..phẳng mất quét mành đều bj hiện tượng loang màu hết màn hình,để lâu có thể chết đèn hình
      Cảm on a phuongdt_hd da giải dap cho em,beh nay e chưa gặp...a dep chai wa a.cam on nha

Comment

Nguyên văn bởi hoanglong898 Xem bài viết
        cảm ơn các bác đã giúp.tv ko còn hiển thị.em nghĩ mạch quét mành tốt vì màn có sáng nhưng chỉ tội ko có hình mà chỉ có màu mờ mờ.loang như kiểu hỏng khử từ.em chưa kiẻm tra abl và cũng chưa thay cong suất mành.tivi này em đã ko sửa vì khách lấy về mang cho thợ khác rồi,nhưng vì chưa biết tv như vậy thì nó bị linh kiện gì nên lên đây hỏi các bác.em mới vào nghề.hihi
        -góp ý cùng bạn nhé !
        -làm nghề mà ko đâu tư những LK như IC nguồn, c/ dọc, flyback, yock.... thì bạn khó mà làm nghề dc lắm, khó có cơ hội tiến xa cho tay nghề.
        pan máy cũa bạn là chết c/s dọc là cái chắc.
        -1 điều nữa là: kị nhất là trả máy cho khách khi máy chưa dc sữa xong. vì như vậy bạn sẽ bị mất mối, và uy tín ngay.
        -chào bạn !!!

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
          Bạn ơi LG những đời này công suất doc hỏng sẽ không có vạch sáng ngang mà có hiện tượng loang màu khắp màn hình y như chết đế nặng đó.để lâu có thể bục đèn hình.
          Không chỉ LG còn 1 số máy như sony samsung cùng thời cũng có hiện tượng này
          thank nhé,mình chưa gặp pan này nên ko biết,thường chết cs ver thì cúp (protect)máy ko chạy.
          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
            thank nhé,mình chưa gặp pan này nên ko biết,thường chết cs ver thì cúp (protect)máy ko chạy.
            đúng đó bạn pan này không phải chết công suất dọc mà chỉ bị mất nguồn -14v thôi
            còn nếu chết công suất dọc thì sau 5s máy chuyển về chế độ stanby ngay

Comment

lời cuối cùng xin cảm ơn tất cả anh em trên diễn đàn đã giúp đỡ.
              đây là một pan ma em chưa hề nghĩ tới

Comment

Nguyên văn bởi dientudathoa Xem bài viết
                đúng đó bạn pan này không phải chết công suất dọc mà chỉ bị mất nguồn -14v thôi
                còn nếu chết công suất dọc thì sau 5s máy chuyển về chế độ stanby ngay
                đó là khi nó chập thôi bác a.còn khi nó mất xung hồi về hoặc nó bị giãn to vô chừng bởi đầu ra ko phải là xung (50hz)mà là điện áp một chiều
                ĐIỆN TỬ NGỌC LỄ
                đ/c ba hàng-tiên lữ -hưng yên
                dt 03216293151-0986475737

Comment

Nguyên văn bởi baho Xem bài viết
                  Em nghĩ hư ic doc thì chỉ con vệt sáng nằm ngang chứ ạ,đay là còn màn sáng mà em mới len dien đàn có gi các a chỉ bảo them ạ.cam ơn
                  chẳng qua bạn mới vào nghề nên chưa gặp trường hợp này thôi...hỏng ic cs mành không có nghĩa là chết hẳn, màn hình vẫn mở bình thường nhưng chói sẽ bị khóa, vì từ cs mành có một đường đưa về ic tổng báo lỗi...khi mới vào nghề mình cũng như bạn nhưng giờ thì quen với pal này rồi.

Comment

cũng có khả năng chết đèn lắm chứ

Comment

không hỏng tụ G2 đâu bác ạ.vì vặn G2 lên vân có ánh sáng mà.

Comment

lần sau găp pan nay bác kiểm tra nguồn âm,dương 15 tới tận chân ic mành và thay thử ic mành.vì những đời máy về sau này thì mành hoạt động theo chế độ vòm.lên ít thấy vach sang ngang.bác đã tháo tivi của khách ra rồi thì không lên trả khi còn chưa song,vì như vậy thì nhanh mất nghề lắm.moi vao nghề thì cố mà cày để lấy kinh nghiệm cho mình bác nhé.

Comment

ý kiến của bác thật hay và bổ ích cho tất cả những anh em mới vào nghề

Comment

Nguyên văn bởi Toán Dương Xem bài viết
                            lần sau găp pan nay bác kiểm tra nguồn âm,dương 15 tới tận chân ic mành và thay thử ic mành.vì những đời máy về sau này thì mành hoạt động theo chế độ vòm.lên ít thấy vach sang ngang.bác đã tháo tivi của khách ra rồi thì không lên trả khi còn chưa song,vì như vậy thì nhanh mất nghề lắm.moi vao nghề thì cố mà cày để lấy kinh nghiệm cho mình bác nhé.
                            cám ơn bạn !nhưng từ tháng 8 đến giờ đã 6 tháng chắc HOANGLONG đã rút được nhiều kinh nghiệm lắm rồi...........
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

đo điện áp 3katot đèn đi xem cón đủ không .nguy cơ chết đèn cao lấm
                              ĐIỆN LẠNH NGỌC BẢO ADD..THÁI NGUYÊN SDT: 0169 23456 87 Fb.. điện lạnh ngọc bảo

Comment

Nguyên văn bởi BACHKHOADT Xem bài viết
                                100% là chết IC c/s dọc.
                                bác này nói chinh xác nè.
                                ĐIỆN TỬ ĐIỆN THOẠI
                                TDP HÀ THANH 2-NINH ĐA
                                THỊ XÃ NINH HÒA
                                Email :doanhpro1981@gmail.com.vn

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanglong898 Tìm hiểu thêm về hoanglong898