Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI SONY 1487 can giup

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI SONY 1487 can giup

Chao cac anh em tren dien dan giup minh cai sony voi ,may chay binh thuong tat may mo lai la chet diotzenne lien ,co phai nguon tang ko,mong cac su huynh huong dan cach sua pan nay ,thanhk cac ahn em nhieu, minh po tay roi .huhuhuuuuuuuuuu...... thay zd vao chay tiep chut chet nua ,no an em het 5 con zenne roi su huynh oi.

Bạn nói rõ hơn chút đi như này ai mà biết con Zd nào chứ.
    Và bạn đã kt được những gì rồi....
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

con zd nguon 115 anh oi, em moi vao nghe nen chua hieu nhieu mong anh em giup do ,khi mo cong tat nguon em thay nguon vuot qua 135v roi tro ve 115v.mong anh em giup do

Comment

Nguyên văn bởi lemen1982 Xem bài viết
        con zd nguon 115 anh oi, em moi vao nghe nen chua hieu nhieu mong anh em giup do ,khi mo cong tat nguon em thay nguon vuot qua 135v roi tro ve 115v.mong anh em giup do
        Đời này cổ lắm rồi nó chạy STR_S6307 phải ko bạn, linh kiện bị rỉ nhiều. Sửa máy này bạn phải trang bị cho mình cái đồng hồ số. Kiễm tra những linh kiện bên phần nguồn sơ cấp, hồi tiếp: Tụ lọc nguồn cấp trước, transsitor, R,D...
        Nguồn này khó sữa lắm đó bạn. Chúc bạn sớn thành công nhé!

Comment

Bạn thay thử cái tụ lọc nguồn 110v xem sao.bạn kt lk mạch hồi tiếp và từ SE115V opto tụ trở phần này đi nhé.Và thay cả con tụ nhỏ bên sơ cấp nữa nhé
          Phương -Hải Dương
          Email:
          Fb

Comment

Cam on cac su huynh da nhiet tinh giup do ,em biet sony 1487 nay doi co roi ,nhung biet lam sau dc ,khach dem lai dau the tu choi dc,em da thay may tu pi nho gan str 6307 ket qua la tieu doi 1 con str roi ,huuhuuuu.... Chat la thay ko dung tri so,chua xong cai nay lai de pan nua ,em po tay luon .mong may su phu cuu em voi

Comment

Pan này mình có làm rồi,có khi 2-3 ngày lại chạm diode zener 115v pan này mất rất nhiều thời gian.Bạn thay STR 6307 thử xem,và thay cả tụ 47/50v bên sơ cấp như bạn phuongdt_hd đã nói.nhớ là kg được bỏ diode zener vì rất nguy hiểm cho máy.tụ pi nguồn rất ít hư,mạch dao động kg nên thay lk kg đúng trị số.

Comment

cam on cac su huynh da giup do ,dung nhu pan ma anh buikhacthinh da noi ,may chay ca ngay ko sau ,sang vua mo cong tat la cham diode zenne lien ,nhu vay co phai tang nguon ko cac anh ,co khi nao hu con SE115 ko hay con otto pc111 ,mong cac anh hoi am giup gium thank cac anh nhieu

Comment

Trước tiên bạn thay STR-6307 đi nhé,mình đã nói ở bài trước rồi.bạn xem lại đi.

Comment

de minh thay thu str roi bao cho cac anh biet

Comment

cam on cac su huynh da giup do ,dung nhu pan ma anh buikhacthinh da noi ,may chay ca ngay ko sau ,sang vua mo cong tat la cham diode zenne lien ,nhu vay co phai tang nguon ko cac anh ,co khi nao hu cgon SE115 ko hay con otto pc111 ,mong cac anh hoi am giup gium thank cac anh nhieu
                      Góp ý vói bạn.Nhũng pan nhủ thế này bạn nên thay opto,SE115,và mấy con tụ hóa bên phần sỏ cấp,nguồn chạy STR6307 hủ mấy tụ hóa hay bị tăng nguồn,bạn làm thủ đi ,chúc bạn thành công
                      ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

minh thay het tu roi ,chi con STR, SE115 ,OPTO pc111 la chua thay minh dang tim mua,cho em hoi them ,con opto pc111 co the thay bang con pc 817 dc ko ,

Comment

minh thay het tu roi ,chi con STR, SE115 ,OPTO pc111 la chua thay minh dang tim mua,cho em hoi them ,con opto pc111 co the thay bang con pc 817 dc ko ,
                          PC718 thay cho pc111 đuoc mà bạn ,bạn cú gắn đúng chân là đuoc.,bạn có thể thay bằng pc 123 cũng đuọc luôn.
                          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

thank de em thay thu roi bao cao cho cac anh biet

Comment

thank de em thay thu roi bao cao cho cac anh biet
                              han ki may con tro dán đường hồi tiep tu phôt quang về.nhin no ko ran chan đâu nhưng thưcc sư. là nó lỏng o dưới gầm.chuc bạn thành công
                              sửa chữa chuyên nghiệp
                              ĐIỆN TỬ CAO CẤP
                              ĐIÊN TỬ-ĐIỆN THOẠI-MÁY TÍNH
                              381 cổ nhuế từ liêm hà nội
                              LH:0912207471-0163 886 8866

Comment

Về tác giả

Collapse

lemen1982 Tìm hiểu thêm về lemen1982

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...