Thông báo

Collapse
No announcement yet.

dvd mp4 ko đọc đĩa cd vcd cần giúp đỡ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• dvd mp4 ko đọc đĩa cd vcd cần giúp đỡ

chào các ae mình đang gặp con đầu dvd hiệu oppo máy chạy ic giải mã MT1389XE máy bị hiện tượng chỉ đọc đĩa dvd còn đĩa cd,vcd ko đọc mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn đã kt nguồn và thay mắt đọc nhưng vẫn ko thay đổi gì

bạn thử thay hai con đèn dán ở gần cáp mắt từ bo lên xem thế nào hoặc bạn thay cơ khác vào thứ ba bạn chạy lại rom

Comment

Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
      chào các ae mình đang gặp con đầu dvd hiệu oppo máy chạy ic giải mã MT1389XE máy bị hiện tượng chỉ đọc đĩa dvd còn đĩa cd,vcd ko đọc mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn đã kt nguồn và thay mắt đọc nhưng vẫn ko thay đổi gì
      bạn kt 2 con fet dán gần socket bẹ mắt, thường có kí hiệu là KN nhé!
      một con lệnh vcd, một con lệnh dvd.
      Attached Files

Comment

cảm ơn các bác đã giúp đỡ em đã thay thử 2 con đèn đó rùi đúng là ky hiệu kn và em cũng thay bằng con kn nhưng vẫn vậy ko tiến chuyển gì mong các bác giúp đỡ thêm

Comment

cảm ơn các bác đã giúp đỡ em đã thay thử 2 con đèn đó rùi đúng là ky hiệu kn và em cũng thay bằng con kn nhưng vẫn vậy ko tiến chuyển gì mong các bác giúp đỡ thêm
          Bạn đã thay bộ cỏ sắt chua,bạn nên thay bộ cỏ săt mói và thay luôn dây mắt đi.
          ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

nguồn cấp cho con kn có ko bạn, 2con bạn thay vào có chắt là còm chạy ko nửa.

Comment

nhân tiện có bác huu_tuan ở đây cho em hỏi tí...em đang làm con cali DVD MIDI 138KC bệnh ko đọc đĩa, em đã thay thử mắt mới (mắt liền cơ mới luôn),nhưng vẫn ko có kết quả, thay IC 5888 rồi vẫn thế!, mong bác chỉ giúp.

Comment

bac kiem tra dg lenh va bong cap nguon cho diode laser phat tia doc vcd xem sao???????????

Comment

mình đã kt 2 con đèn kn vẫn có lệnh khi thay đổi đĩa vd nhu khi đọc dvd thì tai 1 chân của 1 con đèn có lệnh và khi thay đĩa cd thì con còn lại cũng có lệnh tại 1 chân nhưng lại vẫn ko đọc cd nhưng mình thấy lạ là tại 3 chân của 2 con đèn kn này thì chỉ duy nhất 1 chân có lệnh là có đ/áp còn 2 chân kia thì đều bằng 0v xin giúp đỡ thêm

Comment

mình đã kt 2 con đèn kn vẫn có lệnh khi thay đổi đĩa vd nhu khi đọc dvd thì tai 1 chân của 1 con đèn có lệnh và khi thay đĩa cd thì con còn lại cũng có lệnh tại 1 chân nhưng lại vẫn ko đọc cd nhưng mình thấy lạ là tại 3 chân của 2 con đèn kn này thì chỉ duy nhất 1 chân có lệnh là có đ/áp còn 2 chân kia thì đều bằng 0v xin giúp đỡ thêm
                    Bạn có nạp FW chưa, có chắt là mắt mới ok ko?

Comment

em chưa lạp fw lần nào nên chưa thử em đã thay thử 2 bộ mắt đọc mới nhưng vẫn ko dc

Comment

chào bạn Hữu Tuấn đầu dvd của mình cũng vậy.Nhưng mình tìm mua đèn k.n ở tphcm không cò bán .Bạn biết chổ nào bán chỉ mính với. Cám ơn bạn nhiều

Comment

bạn nạp fw lại,kg nhờ ae nào biết nạp giúp mình nghĩ bị lỗi fw rùi.
                          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Về tác giả

Collapse

maitrang1_hp Tìm hiểu thêm về maitrang1_hp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X