Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mở service sony kv-tg212m80

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mở service sony kv-tg212m80

E chào các bác.nhờ các bác hướng dẫn e mở service con này với,máy có tiếng việt,tình hình là máy hình ảnh rất xấu(sai màu),e đo điện áp R G B từ ic tổng lên vỉ đuôi lệch rất nhiều.vì thế mà áp 3 katot cũng lệch tương ứng.cụ thể R=1.8v,G=2.2v, B=2.8v(đo khi ko cắm anten,máy có muỗi hột).Khuếch đại sắc sử dụng ic TDA6108,khách bảo máy để rất lâu ko sử dụng(nằm trong kho).e mở máy kiểm tra thấy mạch rất đẹp nên đoán là lỗi nhớ.rất mong sự giúp đỡ của mọi người???
    Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Bạn vào service theo cách thông thường của sony là được mà.
    Ấn pow.off -> display-> 5-> vol+->pow.on.
    Nhớ mute->080
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

cảm ơn bác nhé.mình đã vào đc rồi nhưng ko biết chỉnh rgb ở mục nào ý,vì nó quá nhiều mục,mình thì ko thạo thằng sony này lắm

Comment

Nếu máy để lâu quá kg sử dụng,theo mình bạn khoan hãy chỉnh service,bạn vệ sinh máy sau đó kiểm tra và hàn lại các mối hàn và bạn thử để máy chạy liên tục 1-2 ngày xem sao.vì để lâu quá có thể CTR bi kém phát xạ,nhưng khi máy chạy một thời gian sẽ đẹp trở lại.(với điều kiện máy ít xài CRT còn tốt nhưng bị bỏ lâu)

Comment

e dang dung may nay bac vao sesrvice nhu tren rui vao muc 0B chỉnh RDR khoang 1F. Muc OC chinh BDR khoang 25. Muc OD chinh BDR khoang 25. Tuy thuoc vao do phat xa cua den ma ta dieu chinh thich hop!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Comment

cảm ơn mọi người nhé,mình tìm đc rồi.ngồi cả buổi trưa mới tìm ra đc chỗ chỉnh 3 tia rgb,trong mục WHBL có 3 mục là PGR,PGG,PGB.mình chỉnh lại 3 muc đó hình ảnh đẹp rồi.dùng pím 2,5 để tìm tới mục WHBL,sau đó dùng pím 1,4 sẽ tìm thấy 3 muc cần chỉnh kia,điều chỉnh sự thay đổi bằng pím 3,6.chắc model máy mình khác của bạn quang_dvp nên nó khác.

Comment

tình hình là ko ổn các bác ạ!!!chỉnh ok nhưng để qua đêm lại trở lại như cũ.bác nào có fm chuẩn của nó SONY KV-TG121M50 cho mình xin với.tổng ic dán 4 hàng chân TDA12067H,nhớ dán 24c16.mình cảm ơn trươc nhé!!!

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                tình hình là ko ổn các bác ạ!!!chỉnh ok nhưng để qua đêm lại trở lại như cũ.bác nào có fm chuẩn của nó SONY KV-TG121M50 cho mình xin với.tổng ic dán 4 hàng chân TDA12067H,nhớ dán 24c16.mình cảm ơn trươc nhé!!!
                Bạn chỉnh xong có nhấn mute_0_power off chưa, để nhớ lại.

Comment

GIÁO TRÌNH SỬA TIVI CÓ TẤT CẢ 14C Phương pháp mở mã Service các loại máy

`tvicba.rar

Comment

Nguyên văn bởi huu_tuan Xem bài viết
                    Bạn chỉnh xong có nhấn mute_0_power off chưa, để nhớ lại.
                    Mình có lưu đc mà,mình xin đc fm chuẩn bác cho bên luồng anh tình.nạp vào máy vẫn thế(lệch màu,màn ngà ngà vàng),mình đoán con này đèn có vấn đề rồi.đo áp RGB từ ic tổng lên vỉ đuôi lệch như vậy là máy sử dụng KĐS là TDA6108 có đường IK tự điều chỉnh,tia nào yếu thì áp lớn.máy này bị yếu tia B(vì áp ic tổng đưa lên là lớn nhất 2,8v,và nhìn hình ảnh đúng là thiếu tia B nên ảnh ngà ngà vàng).mình bắt bệnh sai các bác ạ!!!hôm qua mình ngồi cả trưa để chỉnh,lúc đó máy chạy liên tục hơn 2 tiếng,nóng lên hình đẹp.sáng nay ra mở máy hình lại xấu vì máy chạy chưa nóng.

Comment

Vậy bạn cứ để chạy 2-3 ngày liên tục xem sao nhé.theo mình có thể hết pan đó,và trong thời jan đó bạn tạm thời nối tắt R cản tim CRT cũng được.

Comment

bạn thay thử socket và lấy máy sấy tóc sấy khô phần đui đèn đi xem sao nhé vì máy để lâu không chạy mà. bạn kiểm tra hoặc hút hở 3 con diode zener D023,D024,D025 xem sao nhé. có khi để lâu các diode này bị dò . chúc bạn thành công
                        sdt: 0915971262
                        email:
                        đc: Thụy Trình Thái Thụy Thái Bình

Comment

uh,để mình thử xem sao.

Comment

Comment

Về tác giả

Collapse

kehuydiet092 điện tử Tìm hiểu thêm về kehuydiet092

Bài viết mới nhất